ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเซียนทั้งหลายช่วยวิเคราะห์ FC Blau Weiss Linz Vs First Vienna FC  (อ่าน 873 ครั้ง)

jojo101

• Hero Member (E)
ฟุตบอลออสเตรีย ฮิวเต้ ฟูร์ มอร์เก้น เอสเต้ ลีกา
FC Blau-Weiß Linz Vs First Vienna FC

สถิติที่เคยพบกัน
Fri 30/03/12      First Vienna       2 - 0    Blau-Weiß Linz 
Sat 05/11/11    Blau-Weiß Linz   4 - 1    First Vienna
Tue 23/08/11    First Vienna       0 - 0    Blau-Weiß Linz 

FC Blau-Weiß Linz
ปัจจุบันอยู่อันดับที่ 6 ของตาราง
แข่ง 35 นัด
ชนะ  13
เสมอ 9
แพ้   13
ยิงได้ 47 ประตู
เสีย   50 ประตู

ผลงาน 5 นัดหลังสุด
12/05   แพ้     Rheindorf Altach   4 - 1  (เยือน)
08/05   ชนะ   Grödig                   1 - 3  (เยือน)
04/05   เสมอ  Lustenau              1 - 1  (เหย้า)
27/04   แพ้     St. Pölten             2 - 0  (เยือน)
20/04   ชนะ   WAC / St. Andrä    2 - 0  (เหย้า)

First Vienna FC
ปัจจุบันอยู่อันดับที่ 9 ของตาราง
แข่ง 35 นัด
ชนะ  9
เสมอ 9
แพ้   17
ยิงได้ 42 ประตู
เสีย   54 ประตู

ผลงาน 5 นัดหลังสุด
12/05   แพ้     WAC / St. Andrä    1 - 3  (เหย้า)
08/05   ชนะ   St. Pölten              0 - 2  (เยือน)
04/05   เสมอ  Grödig                   0 - 0  (เหย้า)
27/04   แพ้     LASK Linz              2 - 0  (เยือน)
20/04   ชนะ   Austria Lustenau   2 - 0  (เหย้า)

Handicap
First Vienna FC ต่อ 0.5/1

วิเคราะห์
จากสถิติที่พบกันคู่นี้ออกแนวบ้านใครบ้านมัน และผลงาน 5 นัดหลังสุดก็พอกัน นัดนี้เล่นในบ้าน FC Blau-Weiß Linz อันดับก็เหนือกว่า แล้วทำไม First Vienna FC กลับเป็นฝ่ายต่อซะสูงลิ่วถึง 0.5/1 เลยสงสัยครับ ???

+++ขอพลังสแตนด์จงสิงสถิตอยู่กับท่าน+++

# คนธรรมดา #

• Super Hero Member (E)
  • อยู่ อย่างเซียน !
เลือกยากเหมือนกันครับ เยือนก็เล่นดีเหลือถ้าเทียบฟอร์มไงก็ต้องต่อเนอะ แต่โมเมนต้ำประกอบราคาเรตวันนี้เหมือนจะอยู่ฝั่งเจ้าบ้านครับ
สรุป 0.5/1 อยู่เจ้าบ้านครับความมั่นใจ 30 เปอเซนต์ ส่วนอีก 70 เปอเซ็นคือ ข้ามไปเล่นคู่อื่นครับ (เป็นเพียงทัศนะส่วนตัว) นะครับ
แบ่งปันทัศนะ "เพื่อ" เก็บเกี่ยวมิตรภาพ

jojo101

เลือกยากเหมือนกันครับ เยือนก็เชียร์ดีเหลือถ้าเทียบฟอร์มไงก็ต้องต่อเนอะ แต่โมเมนต้ำประกอบราคาเรตวันนี้เหมือนจะอยู่ฝั่งเจ้าบ้านครับ
สรุป 0.5/1 อยู่เจ้าบ้านครับความมั่นใจ 30 เปอเซนต์ ส่วนอีก 70 เปอเซ็นคือ ข้ามไปเชียร์คู่อื่นครับ (เป็นเพียงทัศนะส่วนตัว) นะครับ

ผมก็คิดว่าจะข้ามล่ะครับ แต่เห็นราคาแล้วมันก็อดสงสัยไม่ได้ ว่าทำไมราคามันออกมาอย่างนี้ ;D ;D ;D
+++ขอพลังสแตนด์จงสิงสถิตอยู่กับท่าน+++

♠ อาร์ท ร็อคส์ ♠

01:30 โบล ไวสส์ ลินซ์ -VS- เฟิร์สเวียน1894

โบล ไวสส์ ลินซ์ ทีมอันดับที่ 6 ของตารางเปิดบ้านเจอกับทีมอันดับที่ 9 เฟิร์สเวียน1894 โบล ไวสส์ ลินซ์ เจ้าบ้านมีเกมส์ในบ้านที่พอจะเอาตัวรอดได้ 10 นัดหลังสุดแพ้เพียงแค่ 2 ครั้งเท่านั้นชนะ 3 ครั้งที่เหลือเสมอล่าสุดออกเยือนแพ้ อัลแท็ค มา 4-1 ส่วนทีมเยือน เฟิร์สเวียน1894 ทีมอันดับที่ 9 ออกเยือนไม่ได้ดีอะไรเลยนะ 8 เกมส์หลังสุดของเกมส์เยือนชนะแค่ครั้งเดียว ที่เหลือหนักไปในทางแพ้ด้วยซ้ำ เพราะแพ้ไปถึง 4 เกมส์จาก 8 นัดและเสมอซะ 3 นัดล่าสุดในเกมส์ลีคพึ่งจะแพ้ให้กับ ซังค์ แอนดร้า คาบ้านตัวเอง 1-3 คู่นี้ราคากลางเปิดออกมาให้ทีมเยือน เฟิร์สเวียน1894 ต่อสูงถึง -0.5/1 เฉยเลยทั้งๆที่ล่าสุดพึ่งจะแพ้คาบ้านของตัวเองมาและเกมส์เยือน 8 นัดหลังชนะแค่เกมส์เดียว มองถึงผลงานของทั้งสองทีมแบบผ่านๆ ทุกคนต้องแห่รองเจ้าบ้านกันเป็นแถวครับเพราะในบ้านแพ้แค่ 2 ครั้งจาก 10 นัดหลังสวนทีมเยือนชนะแค่ครั้งเดียวจากการออกเยือนทั้งหมดที่ผ่านมา 8 นัด แต่ทำไมสี่ขาถึงเปิดราคาออกมาให้ทีมเยือนต่อในราคาที่มั่นใจเหลือเกินว่าทีมเยือนมีโอกาสกดเจ้าบ้านถึงสองลูก (เพราะเปิดราคาออกมาแรงกว่า 0.5) ชนะ 1 เม็ดจ่ายแค่ครึ่งเดียว ราคามันแปลกครับมันขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะเชื่อในสิ่งที่ตัวเองเห็นคือรองเจ้าบ้านที่ +0.5/1 หรืออยู่ข้างสี่ขาโดยการต่อทีมเยือนที่ -0.5/1
เฟสบุ๊คกรุ๊ฟ Soccerห่วยขั้นเทพ (NEW)

jojo101

01:30 โบล ไวสส์ ลินซ์ -VS- เฟิร์สเวียน1894

โบล ไวสส์ ลินซ์ ทีมอันดับที่ 6 ของตารางเปิดบ้านเจอกับทีมอันดับที่ 9 เฟิร์สเวียน1894 โบล ไวสส์ ลินซ์ เจ้าบ้านมีเกมส์ในบ้านที่พอจะเอาตัวรอดได้ 10 นัดหลังสุดแพ้เพียงแค่ 2 ครั้งเท่านั้นชนะ 3 ครั้งที่เหลือเสมอล่าสุดออกเยือนแพ้ อัลแท็ค มา 4-1 ส่วนทีมเยือน เฟิร์สเวียน1894 ทีมอันดับที่ 9 ออกเยือนไม่ได้ดีอะไรเลยนะ 8 เกมส์หลังสุดของเกมส์เยือนชนะแค่ครั้งเดียว ที่เหลือหนักไปในทางแพ้ด้วยซ้ำ เพราะแพ้ไปถึง 4 เกมส์จาก 8 นัดและเสมอซะ 3 นัดล่าสุดในเกมส์ลีคพึ่งจะแพ้ให้กับ ซังค์ แอนดร้า คาบ้านตัวเอง 1-3 คู่นี้ราคากลางเปิดออกมาให้ทีมเยือน เฟิร์สเวียน1894 ต่อสูงถึง -0.5/1 เฉยเลยทั้งๆที่ล่าสุดพึ่งจะแพ้คาบ้านของตัวเองมาและเกมส์เยือน 8 นัดหลังชนะแค่เกมส์เดียว มองถึงผลงานของทั้งสองทีมแบบผ่านๆ ทุกคนต้องแห่รองเจ้าบ้านกันเป็นแถวครับเพราะในบ้านแพ้แค่ 2 ครั้งจาก 10 นัดหลังสวนทีมเยือนชนะแค่ครั้งเดียวจากการออกเยือนทั้งหมดที่ผ่านมา 8 นัด แต่ทำไมสี่ขาถึงเปิดราคาออกมาให้ทีมเยือนต่อในราคาที่มั่นใจเหลือเกินว่าทีมเยือนมีโอกาสกดเจ้าบ้านถึงสองลูก (เพราะเปิดราคาออกมาแรงกว่า 0.5) ชนะ 1 เม็ดจ่ายแค่ครึ่งเดียว ราคามันแปลกครับมันขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะเชื่อในสิ่งที่ตัวเองเห็นคือรองเจ้าบ้านที่ +0.5/1 หรืออยู่ข้างสี่ขาโดยการต่อทีมเยือนที่ -0.5/1

นั่นน่ะสิครับพี่อาร์ท ตอนแรกผมเห็นราคาแล้วอยากกระหน่ำทีมเยือนจริงๆ แต่คิดไปคิดมา4ขามันออกราคามาสับขาหลอกหรือเปล่าก็ไม่รู้  ;D ;D ;D

ccafg00806

• Member
  • *
First Vienna FC  โดนบังคับชนะ ครับ เพราะถ้าแพ้หรือเสมอนัดนี้ ต้องลุ้นไปเตะเพล์ออฟกับลีกรองเพื่อ อยู่ในลีกต่อไป เพราะถ้าแพ้นัดนี้คงเหนือยกับทีมที่กำลังใจดีและพร้อมที่จะขึ้นมาชน ซึ่ง ทีมคงไม่อยากให้เป็นอย่างงั้นแน่ ๆ แต่ ผมดูแล้วยังไงก็คงต้องได้เพล์ออฟอยู่ดีเพราะ Lustenau เล่นในบ้านแถมเจอกับทีมตกชั้นไปแล้ว และต้องการแค่เสมอ ก็จะอยู่รอด ซึ่งเวียนนาไปเยือนวันนี้ ผมว่า ไม่ชนะ แต่อาจจะเสมอ แรงจูงใจลึก ๆ ของนักเตะรู้อยู่แล้วว่าจะต้องเพล์ออฟ เพราะฉนัั้น เล่นแบบ หดหู่ ชัวร์

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12