ผู้เขียน หัวข้อ: ♪♪♪ ทีเด็ด!!! ซุ่มยิง!!!`•๏.โป้ง!!!.๏•´™  (อ่าน 7088848 ครั้ง)

The Give ๛

• Super Hero Member (E)
  • !!! ผบ. หน่วยซุ่มยิง !!!๛
# คำเตือน # : กรุณาอ่านวิธีใช้กระทู้นี้ ก่อนที่จะเสพ ด้วยครับ!!! ^^

ปัจจุบันนี้ อย่ามองฟุตบอลเป็นการwนัน เพราะฟุตบอล ได้เป็นธุรกิจเต็มรูปแบบไปแล้ว เป็นเรื่องของการลงทุน คิดในเชิงธุรกิจการลงทุน สมมติว่าเราบวกวันละ 5 0 0 เอาไปคูณ 30 วัน เท่ากับว่าสิ้นเดือน เรามีรายได้เสริมเพิ่มมาอีกเท่าไหร่ คิดเอา? สิ่งสำคัญคือ อย่าโลภ!! ได้มาพอสมควรก็หยุดซ้ะ รอรับสตางค์ คือตัวเราเองต้องมีวินัย (ได้แล้วเลิก คือ โคตรเซียน) ผมอยู่ที่นี่มานาน ที่ทำอยู่ได้ถึงทุกวันนี้ ก็เพราะใจรัก (ชอบฟุตบอล) ที่ให้ทรรศนะไป ผมเองไม่ได้ลุ้น ไม่ได้ไม่เสียกับพี่น้อง แค่อยากมาแบ่งปันข้อมูล เอามาช่วยเหลือกัน (คนที่ต้องทุกข์ จากการทุ่มลุ้นบอล มีเยอะ) ผมแค่อยากเห็นความสุขและรอยยิ้ม จากพี่ๆน้องๆเรา ส่วนใครจะว่าผมมือถือสากปากถือศีล ว่าผมสร้างภาพอะไร ก็ช่างเขา แต่ผมก็จะทำตามความตั้งใจของผมไป ผมอาจจะฟันธงไม่แม่น แต่ผมมั่นใจในตัวเอง เรื่องข้อมูลฟุตบอล ให้ทรรศนะของผมเป็นแค่ทางเลือก ที่อยากแบ่งปันให้กับพี่น้อง ชีวิตท่าน ท่านก็เลือกลิขิตเอาเอง แด่ความสุข และ มิตรภาพ.. ครับ!!!

เจตนารมณ์.. ความตั้งใจ..!!!

ที่ผ่านมาเห็นพี่น้องเข้ามาโพสต์ว่า ติดตามทรรศนะผมมาตลอด ยอมรับว่าก็ปลื้ม นะครับ ที่มีพี่น้องมาติดตามผลงาน เวลาเห็นติดตามแล้วบวก เห็นยิ้มได้ ก็ยินดีมีความสุขไปด้วย แต่ถ้าวันไหนตามแล้วเสีย ผมก็รู้สึกผิดหวัง รู้สึกเศร้าไปกับพี่น้องด้วย อย่างที่บอกไว้ครับ การที่เข้ามาในวงการนี้ ถือว่าเป็นการยืนบนเส้นด้ายด้วยขาข้างเดียว ขาหนึ่งอาจก้าวถอยกลับไปได้ แต่อีกขาหนึ่งก็ยังอยู่บนความอันตราย พลาดได้ทุกเมื่อ และ ก้าวถอยกลับไปยาก (ถ้า ออกไปจากวงการเชียร์ได้ ประเสริฐที่สุด).

ผมเองเขียนเตือนสติ เวลาให้ทรรศนะทุกครั้ง ที่ด้านใต้ของทรรศนะ การที่ผมเองเข้ามาในนี้ จุดประสงค์เดียว คือ อยากได้ มิตรภาพดีๆ อยากเข้ามามีส่วนร่วมกับสังคมฟุตบอลที่ผมรัก (ผมรักกีฬาฟุตบอล) ใช่ครับ ฟุตบอล คือ ส่วนหนึ่งของชีวิต แต่ ฟุตบอล ไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต ผมสัญญากับตัวเองไว้ว่า สักวันหนึ่งเมื่อชีวิตมีทุกอย่างพร้อม เมื่อถึงวันที่มีความสุขจากครอบครัว (มีครอบครัว/ตอนนี้ยังโสด) เข้ามาเติมเต็มชีวิต เมื่อนั้นผมจะถอยออกจากธุรกิจฟุตบอลนี้ไป.

สิ่งหนึ่งที่ผมมั่นใจ คือ ผมจะพยายามเข้ามาช่วยเหลือพี่น้องสังคมฟุตบอลให้ได้มากที่สุด ในเมื่อทำยากที่พี่น้องจะถอยออกมา ตัวผมเองไม่ให้ความสำคัญกับการดูเรตอัตรา หรือการวิเคราะจากพูล/กระแสราคา หรอกครับ ผมสนใจแค่ ข้อมูลเชิงฟุตบอล, ตัวเลขสถิติที่วิเคราะห์ได้ ผมศึกษาอย่างเดียวคือ "ศาสตร์ฟุตบอล" (ผมเป็น โค้ชฟุตบอลเยาวชน) ด้วยหวังว่าสิ่งที่ผมศึกษามา อย่างข้อมูลทีม ตัวโค้ช, แท็กติก แผนการเล่น, ข้อมูลนักเตะ, ข้อมูลเชิงประวัติศาสตร์ และ ข้อมูลเชิงภูมิศาสตร์ จะนำมาใช้ประโยชน์ในด้านการวิเคราะห์ร่วม เพื่อช่วยเหลือพี่น้องให้ได้มากที่สุด ให้พี่น้องนำไปประยุกต์กับวิธีการ เทคนิคดูราคาของเซียนท่านอื่นๆ ครับ.

สำหรับน้องๆนักศึกษา ท่านคือเยาวชน คืออนาคตของประเทศชาติ ที่จะช่วยพัฒนาชาติให้เจริญรุ่งเรืองในวันข้างหน้า พยายามลุ้นให้น้อยลงนะครับ อย่าทุ่มเทมาก เอาแค่พอมีพอใช้จ่ายเพียงเล็กน้อย อย่าถึงกับทำให้เราต้องเสี่ยงกับอนาคต สักวัน น้องๆจะเติบโต เป็นส่วนหนึ่งของสังคม จงตั้งใจศึกษาเล่าเรียน และเป็นคนดีของสังคม ย้ำอีกครั้งว่า ฟุตบอล คือ ส่วนหนึ่งของชีวิต แต่ ฟุตบอล ไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต ~!!ครอบครัวที่อบอุ่น คือ ความสุขที่แท้จริงในชีวิต!!~ ด้วยความห่วงใย จากใจ..!!! ^3^

By.. "The Giver"

.. 7 ตุลาคม 2550 ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/07/2019, 11:09:55 โดย The Give ๛ »

play`Boy

• บุคคลทั่วไป
อยากจะถามเรื่อง ราคาของมะวานหน่อยนะคับ
คือผมเล่น ocean twelve ไป5คู่ ไม่รู้คำนวนยังไง ....เท่าไหร่ ช่วยคิดทีนะคับ

1.อิปสวิช - อิปสวิชต่อครึ่งลูก ผล 2-1
2.สโค๊ต - สโต๊คต่อครึ่งลูกลบ 10-9 ผล 2-1
3.อตาลันต้า - อตาลัยต้าต่อ 10-9 ผล 0-0
4.เลอม็องส์ - เลอม็องส์ต่อครึ่งลูก ผล 2-0
5.ลอริยองต์ - ลอริยองต์ต่อตคึ่งลูกลบ 10-9 ผล 0-0

อยากถามหน่อยคับว่า จะ....ทั้งหมดเท่าไหร่ ผมเล่นไป 100 คำนวนให้ทีนะคับ ผมคำนวนไม่เป็น
แล้ว ลบ 10-9 มันยังไงอะคับ ช่วยอธิบายที

ขอบคุงมากนะคับ

tk.

• Hero Member (E)
ตายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย คู่ท้าย   เงินได้  00000000000000000   บาท

play`Boy

• บุคคลทั่วไป
อ๋อ ไม่ใช่คับ คิดแค่คู่ที่ได้ 3คู่อะคับ คู่ที่เจ๊ากะเสียไม่ต้องคิดคับ

policeman

• Member
  • *
5.ลอริยองต์ - ลอริยองต์ต่อตคึ่งลูกลบ 10-9 ผล 0-0
เสียคับ

super_jack

• Jr. Member
  • **
หลักของการเล่นocean twelveตายคู่เดียวก้อตายหมดครับแล้วจาคิดเงินไงอ่ะ  ??? ???

SuperSub

• Member
  • *
คิด3คู่ ---- 615.60 บาทคับ

The Give ๛

การจะเชื่อ ในสิ่งใดสิ่งหนึ่งนั้น พระพุทธเจ้า ท่านสอนว่า..

# ถ้าเป็นความเชื่อที่เกิดเพราะความรู้ความเข้าใจ.. หรือการไตร่ตรองพินิจพิจารณาแล้วรู้แน่ว่า “ดี หรือ ไม่ดี” ก็เรียกได้ว่า “ศรัทธา” ความเชื่อประเภทนี้จัดได้ว่าเป็นความเชื่อที่มั่นคงแน่นอน ไม่หวั่นไหวคลอนแคลนง่าย ๆ ไปตามสถานการณ์ต่าง ๆ แม้แปรเปลี่ยนไป..

# ถ้าเป็นความเชื่อที่เกิดเพราะความอ่อนไหวในปัญญา.. คือขาดการพิจารณาไตร่ตรองอย่างถ้วนถี่ เขาว่าดีก็ดี เขาว่าไม่ดีก็ไม่ดี ตามเขาไป ก็อาจจะเรียกได้ว่า “เป็นความงมงาย” เพราะความเชื่อประเภทนี้ เป็นความเชื่อที่หวั่นไหวคลอนแคลนได้ง่าย ไม่มั่นคงแน่นอน แม้สถานการณ์จะแปรเปลี่ยนเล็กน้อย..

แต่จะอย่างไรก็ตาม เชื่อของเราจะเป็น “ศรัทธา” หรือ “ความงมงาย” ก็อยู่ที่การตัดสินใจของเราเอง ในสมัยพุทธกาลมีกลุ่มคนจำนวนมากที่พยายามถ่ายทอดความรู้ หรือประกาศคำสอนของตัว ต่างก็เที่ยวตำหนิคำสอน หรือ ความรู้ของผู้อื่น แล้วก็ยกย่องคำสอนของตัวว่าดีจริง ของแท้ ของนอกนี้ล้วนแต่เท็จ ปลอม ทั้งนั้น คนทั่วไปจึงสับสนมากกับความรู้หรือคำสอนต่าง ๆ ที่ได้รับได้ยินได้ฟังมา  จึงได้รวมตัวกันเพื่อไปทูลถามพระพุทธเจ้าให้รู้แน่ถึงความคลางแคลงสงสัยในความรู้หรือคำสอนนั้น ๆ ว่า อันไหนจริงหรือเท็จ..

พระพุทธเจ้าตรัสว่า "ดีแล้วหนอ ที่พวกเธอมีความคลางแคลงสงสัย เพราะเมื่อความคลางแคลงสงสัยเกิด เมื่อได้พิจารณาไตร่ตรองไต่ถามก็อาจจะเป็นบ่อเกิดแห่งปัญญาได้ เพราะฉะนั้น ถ้าเธอทั้งหลายจะเชื่อก็จงอย่าเชื่อโดยฐานะหรือเหตุทั้ง 10 ประการ ตามหลัก กาลามสูตร นี้" คือ..

@ จงอย่าเชื่อ   เพราะเขาเล่าบอก ๆ กันมา..
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะเขาเล่าสืบ ๆ กันมา
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะเขาเล่าลือกันมา
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะเขาอ้างคัมภีร์ หรือ ตำรา
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะการอนุมาน
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะหลักตรรกศาสตร์
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะเพียงได้เห็นแค่อาการภายนอก
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะเพียงความรู้นั้นเป็นของครูอาจารย์ที่รักของตน
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะเพียงคิดว่า น่าจะเป็นอย่างนั้น น่าจะเป็นอย่างนี้
@ จงอย่าเชื่อ   เพราะเพียงความรู้นั้น ถูกใจเรา  หรือ เดาได้ถูกต้อง..

เหล่านี้คือหลักการเมื่อเราจำต้องเชื่อในสิ่งใดสิ่งหนึ่ง  ต้องพิจารณาให้แน่นอนถ้วนถี่เสียก่อน จึงค่อยปลงใจเชื่อลงไป แม้พระพุทธธรรมหลักคำสอนของพระพุทธเจ้าเอง เราก็ต้องพิจารณาเช่นกัน ว่าดี มีประโยชน์ มีคุณจริงไหม? แล้วค่อยปลงใจเชื่อ  แม้คำสอนของพระองค์เอง ทุกคนก็ต้องใช้ปัญญา พิจารณาว่าดีหรือไม่ดี มีคุณค่ากับชีวิตเราหรือไม่.. พระพุทธองค์ ทรงกล้าท้าให้พิสูจน์ในคำสอนของพระองค์ ว่า ถ้าไม่ดีก็ไม่ต้องเชื่อ ถ้าดีจงพิจารณาต่อไปว่าควรทำอย่างไร ทุกสิ่งทุกอย่าง จงใช้สติ ใช้ปัญญาของท่านเองชี้นำ.. ทุกสิ่งทุกอย่าง ทั้งชีวิต ขึ้นอยู่กับตัวเราเอง ลิขิต.. นะครับ พี่น้อง..

Tнe Gїveг
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/12/2015, 01:29:03 โดย The Giver ๛ »

- +

• Full Member
Thank you !!

หุ หุ
อย่าเอาหัวใจไปรองเท้าใคร เมื่อเขาเดินจากไปจะได้ไม่เจ็บ !!

EXCLUSIVE

• Member
  • *
ขอบคุณครับพี่ ทั้งให้ ทั้งสอน ขอบคุณมากครับ

The Give ๛

สวัสดีคับ พี่น้องชาวผลบอล ที่รักทุกๆท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/12/2015, 18:11:49 โดย The Giver ๛ »

The Give ๛

ปัจจุบันนี้ อย่ามองฟุตบอลเป็นการเชียร์ เพราะตอนนี้มันเป็นธุรกิจเต็มรูปแบบไปแล้ว เป็นเรื่องของการลงทุน
เรียกได้ว่าการลงทุนมีความเสี่ยงมาก ดังนั้นแต่ละท่านต้องมีการวิเคราะห์ข้อมูลก่อนการลงทุนให้ดี
ปัญหาของการลงทุนคือ มีผลประโยชน์เกี่ยวกับเงินค่อนข้างสูง ซึ่งเป็นต้นเหตุของ " ความโลภ " ...
ถ้าผู้ลงทุนตัดสินใจคนเดียว จะเกิดอาการหน้ามืดตามัว และถูกความโลภเข้าครอบงำ ทำให้ต้องพบกับความล้มเหลว
แต่ถ้ามีที่ปรึกษาทางการลงทุนที่ดี มีการวิเคราะห์ที่รอบคอบ และให้ความมั่นใจ  มี "สติ" เราก้อจะหลุดจากความโลภ
และพบกับผลกำไรที่น่าพอใจ ประสบความสำเร็จในการลงทุน.. และพอมีเงินได้ใช้จ่าย(บ้าง)

สำหรับทรรศนะ ทีเด็ด :: เต็มใจให้ <<< 3 โป้งจอด >>>
ในวันจันทร์ ที่ 8 ตุลานี้ ดังนี้ครับ

+++ คาลม่าร์
+++ น็องต์
+++ อัลบอร์ก

แถมมม  ocean twelve 4 ::: คาลม่าร์ + น็องต์ + อัลบอร์ก + จองโคปิง

แต่ขอย้ำ เราได้เดินมาสู่เส้นทางความเสี่ยงและความโลภ และเป็นเรื่องของดวงมาเกี่ยวข้อง ทุกอย่างในโลกล้วนไม่แน่นอน
ผมจึงขอให้พี่น้องคนไทยที่รักทุกท่าน จงมีสติ และมีความพอเพียง รอบคอบ และมีปัญญา ความสว่าง และความสุขเบิกบาน
หากพี่น้องคนไทยที่รักท่านได สนใจแนวทาง และพูดคุยแลกเปลี่ยนทรรศนะ และรับคำปรึกษาการลงทุนกับกระผม
กรุณา แอดอีเมล์ MSN มาพูดคุยกันได้นะครับ จะพูดคุยอย่างจิงใจ และได้รับแนวทาง " อย่างมิตรแท้ "

******* ..................." The Giver " ( ผู้ให้.. )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/10/2007, 18:06:28 โดย LuckNajupjup »

isbeer

• **
ท่านคับ  คู่      สปาร์ต้า ปราก  -  สลาเวียปราก    ทีมไหนดีคับ

ขงเบ้ง

• Member
  • *

Neung-ka

ขอบคุณหลายๆเด้ออ้ายเด้อ เฮงๆครับผม

- +

สู้เค้าค๊าบเพ่
อย่าเอาหัวใจไปรองเท้าใคร เมื่อเขาเดินจากไปจะได้ไม่เจ็บ !!

- +

วันนี้มีทีเด็ดป่าวเพ่

เอิ๊กๆๆ

The Give ๛

สวัสดีคับ พี่น้องชาวผลบอล ที่รักทุกๆท่าน วันนี้มารายงานผลประกอบการคับ

จันทร์ ที่ 8 ตุลาคม ที่ผ่านมาคับ

สรุป ทรรศนะ ทีเด็ด :: เต็มใจให้ <<< 3 โป้งจอด >>>

+++ คาลม่าร์
+++ น็องต์
+++ อัลบอร์ก

สรุปผล ดังนี้คับ

+++ คาลม่าร์...ชนะ 3 - 1 เฮสุดๆ
+++ น็องต์....เสมอ 0 - 0 เศร้านิดหน่อย
+++ อัลบอร์ก....เสมอ 5 - 3 เฮสุดๆ

ต้องขออภัยทุกๆท่านด้วยนะครับ ที่ไม่เข้า 100% ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ
แต่อย่างที่บอก ผมเน้นๆว่า 3 โป้งจอด ครับ ผลประกอบการ : เป็น บวก ครับ

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้...มานะคน "

ครอบครัวอบอุ่น รอยยิ้มของคนที่เรารัก  คือความสุขที่แท้จิงนะคับ...

ห่วงใยพี่น้องชาวไทยเสมอครับ...

The Giver.. เต็มใจให้คับ...

เจอกันใหม่ เสาร์ - อาทิตย์ ครับ
ขอบคุณครับ ที่เข้าชม

pisanp

• **
รบกวนช่วยวิเคราะห์ด้วยครับบอลกรีซคัพรอบ 3 ครับ
อโกรติเอส-เอร์โกเตลิส    เยือนต่อ 0.5-5
ไอลิอูโปลิส-ลาริซา         เยือนต่อ 1
เมสซิเนียกอส-ตริโปลิส    เยือนต่อ 0.5/1-5
อากิออส-อาริส               เยือนต่อ 1-10

The Give ๛

สำหรับทรรศนะ  ทีเด็ด :: เต็มใจให้ <<< 3 โป้งจอด >>>
ในวันศุกร์ ที่ 12 ตุลานี้ ดังนี้ครับ

+++ เยอรมัน (U-21)
+++ โปรตุเกส (U-21)
+++ ค็อบ แรมเบลอร์ส

แถมมม  ocean twelve 4 ::: เยอรมัน (U-21) + โปรตุเกส (U-21)+ ฮอลแลนด์ (U-21)+ ค็อบ แรมเบลอร์ส

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้...มานะคน "

ครอบครัวอบอุ่น รอยยิ้มของคนที่เรารัก  คือความสุขที่แท้จิงนะครับ...

ห่วงใยพี่น้องชาวไทยเสมอนะครับ...

The Giver.. เต็มใจให้ครับ

The Give ๛

ช่วงนี้ยุ่งๆ ว่างๆเจอกัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/12/2015, 18:13:10 โดย The Giver ๛ »

The Give ๛

ภารกิจสำเร็จแล้ว.. มาประจำการ พร้อมรบ!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/12/2015, 18:14:32 โดย The Giver ๛ »

The Give ๛

สำหรับทรรศนะ  ทีเด็ด :: เต็มใจให้ <<< 3 โป้งจอด >>>

ในวันเสาร์ ที่ 13 ตุลานี้ ดังนี้ครับ

+++ สเปน
+++ ฮอลแลนด์
+++ เวลส์

แถมมม  ocean twelve 5 ::: สเปน + ฮอลแลนด์ + เวลส์ + กรีซ + เซอร์เบีย

ครอบครัวอบอุ่น รอยยิ้มของคนที่เรารัก  คือความสุขที่แท้จิงนะครับ...

ห่วงใยพี่น้องชาวไทยเสมอนะครับ...

The Giver.. เต็มใจให้ครับ

The Give ๛

บทวิจารณ์ ทรรศนะ ทีเด็ด

++ เดนมาร์ก - สเปน -->> สเปนต้องการ 3 แต้มเพื่อการันตีการเข้ารอบ เดนมาร์กขาด แอกเกอร์, ซื้อทีเด็ด ตอเรส+ฟาเบรกัส+โจอากิน+บีญ่า ลุ้นฉือนชนะแน่

++ โรมาเนีย - ฮอลแลนด์ -->> ฮอลแลนด์ต้องการ 3 แต้มเพื่อแซงโรมาเนียจ่าฝูง โรมาเนียมีเพียง มุตู+คิวู ที่เข้าเกรดคุณภาพ เทียบกับฮอลแลนด์ไม่ได้ ที่มีทีเด็ดทั้ง ฟาน เพอซี่+นิสเตลรอย+ฟาน เดอฟาร์ท+สไนเดอร์+เซดอร์ฟ ลุ้นฉือนชนะแน่

++ ไซปรัส - เวล��์ -->> ไซปรัสในบ้านเป็นเพียงทีมเกรดซีเท่านั้น เทียบกับตัวทีเด็ดระดับพรีเมียร์ลีกอย่าง เบลลามี่+เดวีส์+คูมาส+เอิร์นชอร์+เบลล์ ไม่ได้แน่ ลุ้นฉือนชนะแน่

++ กรีซ - บอสเนีย -->> กรีซเล่นในบ้านแกร่ง ต้องการแต้มเพื่อหนีตุรกี บอสเนียตัวเจ็บเยอะ ซื้อทีเด็ดนักเตะลีกสูง อย่าง ยานนาโคปูลอส+ธีโอ เกคัส+ชาริสเตอัส+คารา***นิส+คัตซูรานิส และกึ๋นของกุนซือ อ๊อตโต้ เรฮาเก้ล ลุ้นเฮสุดๆ

++ อาร์เมเนีย - เซอร์เบีย -->> เซอเบียพลาดเสมอมาสองนัดติด วันนี้ต้องการสามแต้มไล่โปรตุเกส อาร์เมเนียมาตรฐานเป็นรอง ชื่อชั้นนักเตะเซอเบียอย่าง สแตนโกวิช+มาโก พานเทลิช จะเป็นทีเด็ดนำทีมคว้าสามแต้มได้แน่

*~Victoria~*

• **
  • "ช่วยชาติ"
เฮงๆ คร้าบ today

+ + + เยอะๆนะคับ
~ตามน้ำ~

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12