ผู้เขียน หัวข้อ: เฮสุดๆวันล่ะ ตัว  (อ่าน 920 ครั้ง)

Cute[X]BoYz

• Member
  • *
เฮสุดๆวันล่ะ ตัว
« เมื่อ: 08/11/2007, 01:45:40 »

บาซ่า - เรนเจอร์ส 

บาซ่ากลับมาสู่ฟอร์มเทพอีกครั้งในเกมถล่ม เบติส 3-0 โดยถ้าใครได้ชมเกมส์ ก็จะเห็นว่าบาซ่าเทพจริงๆ ต่อบอลกันสวยงาม เกมส์บุกหลากหลาย อิเนสตา กับ ซาบี จ่ายบอลคมและฉลาดมาก ส่วนข้างหน้าไม่ต้องบรรยาย ด้านฝั่งเรนเจอร์ แม้จะเป็นรองจ่าฝูงในลีกแต่ฟอร์มนอกบ้านในลีกถือว่าปานกลาง โดย ชนะ 2 เสมอ 1 แพ้ 2 นัดนี้มาเจอกับบาซ่าถือว่าหนักมาก รูปเกมส์เป็นบาซ่าบุกเข้าใส่แบบ one way แน่นอน นัดแรกเรนเจอร์ยันอยู่มาแล้วแต่นัดนี้ การจะ��า ยันเสมอ 0-0 ใน Camp nou ของบาซ่าถือว่ายากมาก ฤดูกาลนี้บาซ่า เก็บชัยในบ้าน 6 นัดรวดในลีก ยิงได้ถึง 17 ลูก เฉลี่ยนัดละ 2.8 ลูก ดูแล้วเรนเจอร์จะเป็นเหยื่อของบาซ่าอีกทีมหนึ่งแน่นอน
::: ชนะแน่นอนสำหรับบาซ่า ถ้าได้ลูกแรกเร็ว สกอร์มีสิทธิ์ขาดครับ สกอร์ที่คาด บาซ่า ชนะ 3-0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/11/2007, 01:47:37 โดย Cute[X]BoYz »

Cute[X]BoYz

• Member
  • *
Re: เฮสุดๆวันล่ะ ตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/11/2007, 04:46:29 »
ก็เป็นไปตามคาดนะครับ บาซ่า บุกแหลกข้างเดียว หวุดหวิด จะได้หลายลูกแต่ก็เฉียดไปเฉียดมา จบ 2-0 ก็แค่ขำๆนึง ไว้วันพรุ่งนี้ค่อยรับเต็มๆ ครับ วันนี้ 8 คู่ บอลต่อก็ เข้าไปซะ 6 คืนนี้ก็รับทรัพย์กันถ้วนหน้านะครับ เพราะดูจากหลายๆกระทู้แล้ว ส่วนใหญ่ก็จะเล็งบอลต่อทั้งนั้น ฝันดีครับผม

Cute[X]BoYz

• Member
  • *
Re: เฮสุดๆวันล่ะ ตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/11/2007, 00:51:20 »
บาเยิน - โบลตัน
       สภาพทีมของเสือใต้เรียกได้ว่าฟูลทีมมากๆ ตัวเจ็บหายเจ็บกันมาเกือบหมดแล้ว ขาดเพียง วิลลี ซาญอล คนเดียวเท่านั้นที่ความฟิตยังไม่พร้อม ส่วนตัวอื่นๆ เรียกได้ว่า ฟูลยิ่งกว่าฟูลอีกครับ เกมส์ในบ้านของเสือใต้เวลาเจอกับใคร ส่วนมากก็จะบุกเข้าใส่ตลอดเวลาอยู่แล้ว ด้านโบลตัน เกมส์นี้ ขาดผู้เล่นตัวหลักเยอะเหลือเกิน กองหลังไม่มี เมอิเต้ นิคกี้ ฮันท์ ตรงกลางก็ไม่มี คัมโป้กับ วิลเฮมสัน แถมด้านหน้า ยังมาขาดทั้ง อเนลก้า และ ดิยุฟ เรียกว่าสภาพทีมไม่สมบูรณ์มากๆ : เกมนี้คาดว่า เป็นบาเยินบอมใส่อย่างเดียวแน่ ในขณะโอกาศบุกของโบลตันก็คงจะนับครั้งได้ เพราะการขาดตัวจี๊ดจ๊าดอย่างอเนลก้า และดิยุฟ ทำให้ การขึ้นเกมส์ของโบลตันคงหนักไปทางโยนซะส่วนใหญ่  บาเยินชนะแน่ครับ ยิ่งได้ ลูกแรกเร็ว ลูก 2 ลูก 3 ใหลตามมาแน่นอน สกอร์ที่คาด
บาเยิน ชนะ 2:0

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12