ผู้เขียน หัวข้อ: คงต้องลาแล้ว บ้านผลบอล  (อ่าน 998 ครั้ง)

troytroy

• Full Member
คงต้องลาแล้ว บ้านผลบอล
« เมื่อ: 11/08/2012, 10:55:07 »
หลังจากที่อยู่บ้านนี้มาเกือบปี มีบวกและลบ บ้านนี้มีคนเก่งเยอะนะครับ แต่ที่ผมติดลบมากมายอาจเป็นเพราะผมตามมั่วไปหมด ได้แล้วไม่หยุดบางทีเล่นทั้งคืน ก็เลยมานั่งคิดเลยได้ข้อสรุป ว่าหยุดเล่นสักพักดีกว่า วันไหนที่ผมบังคับใจตัวเองได้ผมจะกลับมา

เทวดาบอลทบ

• Hero Member (E)
  • "เตรียมทุนให้พร้อมแล้วเดินไปด้่วยกัีน"
Re: คงต้องลาแล้ว บ้านผลบอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/08/2012, 11:14:39 »
ลาก่อนครับ...ขอให้โชคดี!!!!
บ้านเทวดาบอลทบ >>  https://www.baanpolballs.com/forum/index.php?topic=31300.0

Win 102 Lose 2 Update 17/09/12

maikare

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/08/2012, 11:16:23 »
โชคดี  ต้องมีสักวัน  จะเปนของเรามั่ง

TEDBALL

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/08/2012, 13:17:59 »
หลังจากที่อยู่บ้านนี้มาเกือบปี มีบวกและลบ บ้านนี้มีคนเก่งเยอะนะครับ แต่ที่ผมติดลบมากมายอาจเป็นเพราะผมตามมั่วไปหมด ได้แล้วไม่หยุดบางทีเชียร์ทั้งคืน ก็เลยมานั่งคิดเลยได้ข้อสรุป ว่าหยุดเชียร์สักพักดีกว่า วันไหนที่ผมบังคับใจตัวเองได้ผมจะกลับมา

เหมือนผมเลยครับ ผมขอสู้อีกหยดสุดท้าย ดูซิว่าจะเอาของเก่ากลับมาได้ไหม ผมให้ทุนตัวเองอีกแค่ หมื่นเดียว ถ้า++ ว่ากันต่อ ถ้าลบ --- เลิกตลอดชีวิต  ตอนนี้ผมเริ่มเล่นแบบมีสติขึ้น ไม่โลภอัดสกอร์ สูง-ต่ำ เหมื่อนเมื่อก่อน ผมหมดไปกับ - สกอร์ สูงต่ำเยอะครับ โลภมากไป เลยลบซะเยอะเลย ตอนนี้กำลังตามพี่เปิ้ล เหมือนจะมาถูกทางครับ

ETH_CYK

• MUFC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/08/2012, 13:21:39 »
ผมก็เคยเป็นแบบท่าน ผมพักไป2ปีกลับมายังท้ิแเลยบางอารมณ์ ท่านลองเลือกสักบ้านสิคับ
ถ้าฟุตบอล ลุงนกกับพี่หนุ่ยเลย
บาสต้องคุณเรน
live ก้บ้านพี่ F18 Lampard ไม่ก็คุณ man-u

ETH_CYK

• MUFC
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11/08/2012, 13:22:11 »
หลังจากที่อยู่บ้านนี้มาเกือบปี มีบวกและลบ บ้านนี้มีคนเก่งเยอะนะครับ แต่ที่ผมติดลบมากมายอาจเป็นเพราะผมตามมั่วไปหมด ได้แล้วไม่หยุดบางทีเชียร์ทั้งคืน ก็เลยมานั่งคิดเลยได้ข้อสรุป ว่าหยุดเชียร์สักพักดีกว่า วันไหนที่ผมบังคับใจตัวเองได้ผมจะกลับมา

เหมือนผมเลยครับ ผมขอสู้อีกหยดสุดท้าย ดูซิว่าจะเอาของเก่ากลับมาได้ไหม ผมให้ทุนตัวเองอีกแค่ หมื่นเดียว ถ้า++ ว่ากันต่อ ถ้าลบ --- เลิกตลอดชีวิต  ตอนนี้ผมเริ่มเชียร์แบบมีสติขึ้น ไม่โลภอัดสกอร์ สูง-ต่ำ เหมื่อนเมื่อก่อน ผมหมดไปกับ - สกอร์ สูงต่ำเยอะครับ โลภมากไป เลยลบซะเยอะเลย ตอนนี้กำลังตามพี่เปิ้ล เหมือนจะมาถูกทางครับ
มาถุกทางแล้วคับ ;D
ถ้าพุดถึงเรื่องฟุตบอล เว็บของเราเป็นที่1ครับ
อมตะและไม่หยุดพัฒนาคุณภาพ มีเซียนมากมายทุกรุ่นทุกวัย เก๋าๆทั้งนั้นครับ

xsounaja

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11/08/2012, 13:23:21 »
หะ ๆ เช่นกัน ๆ

Winnyball

• เสี่ยงโชคแต่พอดี ชีวีจะมีสุข
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13/08/2012, 11:27:56 »
ก่อนอื่นก็ต้องขอแสดงความยินดีกับท่านที่คิดได้ ก็ขอแสดงความเห็นหน่อยนะ ในฐานะที่อยู่ในวงการนี้พอสมควร แม้จะหยุดไปบ้างแต่ก็ไม่นาน เมื่อก่อนเราเชียร์ที่ Toeball จะไม่มีไลฟ์เหมือนในเว็บเดิมพัน คือตอนเย็น ๆ ค่ำ ๆ แล้วก็รอลุ้นผลตอนเช้า แล้วมีคนแนะนำให้เชียร์ในเว็บเพราะเราได้เปรียบเรื่องค่าน้ำ ไม่พอใจค่าน้ำก็รอไลฟ์เอาได้ราคาที่ชอบก็ใส่เลย แต่คิดว่ากลัวจะหมกมุ่นเกินไป เดี๋ยวบังคับใจตัวเองไม่อยู่แล้วจะลำบาก แม้จะเตือนตนเองบ่อย ๆ ก็ตาม แต่ก็รู้ว่าทำได้ยากยิ่งมาเข้าเว็บบ้านผลบอลอีกด้วยแล้ว ทำให้มีเพื่อนฝูงเยอะ มีอะไรก็ทักทาย ให้กำลังใจ แสดงความคิดเห็นได้ตลอด มันก็เลยต้องเข้าบ่อยขึ้น อย่างที่เขาบอกว่าติดการเชียร์ ต้องยอมรับกันนะแต่จะมากหรือน้อยก็แล้วแต่คน ๆ นั้น บอกได้เลยว่าถ้าบังคับใจตนเองได้ อยู่ในวงการนี้ได้สบายมากและอยู่ได้นานยืนยง เหมือนกับทำมาหากินอีกทางหนึ่งได้สบาย จะสมมติให้ฟังเห็นคนอื่น ๆ เขาต้องเหนื่อยกับการทำงานเช่น ทำโจ๊ก , ปลาท่องโก้ , น้ำชากาแฟ ฯลฯ ขายตอนเช้า ๆ เขาได้กำไรวันละไม่กี่ร้อยเอง เขาต้องเหนื่อยเตรียมของตั้งแต่ตอนเย็น ตื่นขึ้นมาตอนหัวรุ่ง (ซึ่งบางคนกำลังนอนหลับสบาย) มานวดแช่แป้ง นวดแป้ง เตรียมรถเข็นไปขาย ต้องไปทอด กว่าจะขายหมดก็เช้า เราก็สมมติซิว่าเราหารายได้ เราเชียร์สักคู่สองคู่ โอกาสได้ก็เยอะนะแรก ๆ เพราะสมาธิ สติ สมองสดใสอยู่ (แต่พอนาน ๆ ถ้าใครไม่เลิกก็เสียกลับทุกที ทีนี้ยิ่งมั่วไปกันใหญ่) ฉะนั้น ถ้าใครคิดเลิกได้เห็นด้วยและก็ยินดีด้วยที่ท่านยังมีความคิดที่ดีอยู่ (แม้ว่าตอนนั้นอาจจะเสียเยอะ ทำให้เห็นสัจธรรมก็ตาม) ขอสรุปเลยว่า ถ้าใครบังคับใจตนเอง มีวินัยต่อตัวเอง อยู่ในวงการนี้ได้และก็ยืนยาว แต่จะมีสักกี่คนที่ทำได้ แม้หลาย ๆ คนจะพูดย้ำเสมอ ๆ ว่า "ได้แล้วเลิก ได้แล้วเลิก ได้แล้วเลิก"ก็ตาม  เชื่อว่าทุกคนโดยเฉพาะคนที่อยู่ในวงการนี้มานาน มีความคิดแบบนี้กันทั้งนั้นแหละ เว้นแต่คนใหม่ ๆ เข้ามาด้วยความสนุกสนาน คึกคะนอง ได้ก็เอาไปเที่ยวเตร่ ถือว่าเงิ นได้มาง่าย แต่อย่าลืมว่าไปเสียไปง่ายเช่นกัน (เขาถึงว่าแบบนี้เป็นร้อน) พออยู่ไปนาน ๆ และมีประสบการณ์สูงก็จะย้อนรอยตามรุ่นก่อน ๆ เหมือนเดิม บ้านผมก็คิดทำแบบนี้หลายครั้งแล้ว แต่ก็ยอมรับว่ายังทำไม่เต็ มที่สักที ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ก็ไม่เคยที่จะล้มเลิกความคิดที่จะทำให้สมาชิกที่ติดตามบ้านผมและตัวผมเองบวกกันทุกวัน สมาชิกที่ติดตามบ้านผมคงรู้ดี ที่เขียนมานี้ก็ไม่มีอะไรมาก เผื่อว่าท่านใดอ่านเจอแล้วคิดได้ พลอยได้บุญได้กุศลไปด้วย ลบล้างสิ่งที่ทำไม่ดีไปได้บ้าง ขอให้ทุกคนเลือกทางเดินของท่านเองนะครับ
เสี่ยงโชคแต่พอดี ชีวีจะมีสุข

# คนธรรมดา #

• Super Hero Member (E)
  • อยู่ อย่างเซียน !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13/08/2012, 12:37:23 »
ขอให้พานพบประสบสิ่ง ดั่งที่ตั้งจิตและคิดไว้ ครับ
แบ่งปันทัศนะ "เพื่อ" เก็บเกี่ยวมิตรภาพ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12