ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติถ้าเวปเชียร์โดนจับ ผมจะโดนข้อหาอะไรบ้าง  (อ่าน 1196 ครั้ง)

GuNi

• Member
  • *
ตามหัวข้อครับ อยากรู้ไว้เป็นวิทยาทาน  ;D

DarKlnWzA

• Member
  • *
โทษตามพระราชบัญญัติเชียร์ พ.ศ. 2478  ต่ำสุดสำหรับความผิดจากการเล่นเชียร์คือจำคุกไม่เกิน 3 เดือน ปรับไม่เกิน 500 บาท  โทษสูงสุดจำคุกไม่เกิน 3 ปี ปรับไม่เกิน 5,000 บาท  หากคดีถูกนำขึ้นสู่ศาล  ศาลมีคำพิพากษาถึงที่สุดให้จำคุกโดยไม่มีการรอลงอาญา  ก็จะต้องรับโทษติดคุก   กรณีอุทธรณ์ก็อาจจะยังไม่ถือว่าคดีสิ้นสุด  จนกว่าศาลอุทธรณ์จะพิพากษายืนตามศาลชั้นต้น  และหากยื่นฎีกา  ต้องเป็นการฎีกาปัญหาข้อกฎหมาย   เนื่องจากคดีที่มีโทษจำคุกไม่เกิน 3 ปี ห้ามฎีกาปัญหาข้อเท็จจริง  ซึ่งก็จะทำให้คดีถึงที่สุด  ผู้กระทำผิดรับโทษจำคุก

ข้อความทั้งหมด copy มา

รู้เอาไว้ไม่เสียหาย

อย่าบอกคนอื่นว่าเราเล่นถ้าเล่นบนเวปควรเวปนอกไม่ควรเวปไทย ถ้าท่านชูเอาหัวข้อ
ขึ้นที่ประชุมพวกในไทยชิบหายก่อนแน่
ไม่ว่าเจ้านายจะให้เวลาผม 90 นาที หรือ 1 นาทีก็ตาม หน้าที่ของผมคือการยิงประตู

DarKlnWzA

• Member
  • *
ตามหัวข้อครับ อยากรู้ไว้เป็นวิทยาทาน  ;D

บอกได้คำเดียวเวปไทยอันตราย 55

ตะก่อนออกข่าวออกบ่อย เสริทพี่***เกิ้ลดูดิ
ไม่ว่าเจ้านายจะให้เวลาผม 90 นาที หรือ 1 นาทีก็ตาม หน้าที่ของผมคือการยิงประตู

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12