ผู้เขียน หัวข้อ: ฟุตบอล บาสเกสบอล ไม่ต้องวิเคราะห์เอง เลือกเชียร์ได้เลย  (อ่าน 2477 ครั้ง)

REDHAT

• Jr. Member
  • **
วันพุธที่ 13 กุมภาพันธ์ 2556

European Cups - Champions League  02.45
Manchester United  รอง 1
ทรรศนะ : อาจจะเป็นรองที่สภาพความฟิตของนักเตะ ที่เหนื่อยล้า แต่ฟอร์มการเชียร์ถือว่าสูสี และเป็นเกมใหญ่เชื่อได้ว่าคงไม่ตัดสินกันที่แมทเดียว เพราะฉะนั้นเกมวันนี้ ผลที่จะออกเสมอ มีมากกับเรทราคาที่เปิดออกมา เพราะฉะนั้นเลือกอยู่รองทางฝั่งทีมเยือน มีมุมลุ้นมากกว่าครับ ถ้าแพ้คงไม่เกินแต้มต่อ แต่มุม เสมอ และ แมนยูชนะก็มีมากพอกัน อยู่รอง มองเฮสุดๆครับผม

Copa Libertadores - Group 1 9.00
Boca Juniors  ต่อ 1/1.5-10
ทรรศนะ : โบคาจูเนีย ดูดีกว่าทุกมุม ไม่ว่าจะเป้น ชื่อชั้นบอล ตัวนักเตะ สถิติการเชียร์ และราคาที่เปิดออกมา เชื่อว่าอยู่รอ เม็ด 2 มีแน่นอนครับ

Basketball NBA
Basketball NBA 9.00
Atlanta Hawks  ต่อ 3 แต้ม
ทรรศนะ :ถึงตัวผู้เชียร์ในทีมจะไม่ดังมากนัก แต่ Hawks ก็เป็นทีมที่เชียร์ในบ้านได้น่ากลัว และ ชนะทีมใหญ่อยู่บ่อยครั้ง มาเจอกับ เมจิก ที่มีปัญญาและไม่ค่อยเอาในเกมเยือน แต้มต่อ สามแต้มถือว่า hawks ดีกว่าอย่างชัดเจนครับ (ดูที่ ควอเตอ 2-4 นะครับ ควอเตอร์ 1 และ 3 อาจปล่อย)

« แก้ไข��รั้งสุดท้าย: 13/02/2013, 23:25:12 โดย swu »

REDHAT

• **

European Cups - Champions League  02.45
Real Madrid   1 - 1   Manchester U.  Win ;D
ทรรศนะ : อาจจะเป็นรองที่สภาพความฟิตของนักเตะ ที่เหนื่อยล้า แต่ฟอร์มการเชียร์ถือว่าสูสี และเป็นเกมใหญ่เชื่อได้ว่าคงไม่ตัดสินกันที่แมทเดียว เพราะฉะนั้นเกมวันนี้ ผลที่จะออกเสมอ มีมากกับเรทราคาที่เปิดออกมา เพราะฉะนั��นเลือกอยู่รองทางฝั่งทีมเยือน มีมุมลุ้นมากกว่าครับ ถ้าแพ้คงไม่เกินแต้มต่อ แต่มุม เสมอ และ แมนยูชนะก็มีมากพอกัน อยู่รอง มองเฮสุดๆครับผม

Copa Libertadores - Group 1 07.00
ทรรศนะ : โบคาจูเนีย ดูดีกว่าทุกมุม ไม่ว่าจะเป้น ชื่อชั้นบอล ตัวนักเตะ สถิติการเชียร์ และราคาที่เปิดออกมา เชื่อว่าอยู่รอ เม็ด 2 มีแน่นอนครับ

ทรรศนะ :ถึงตัวผู้เชียร์ในทีมจะไม่ดังมากนัก แต่ Hawks ก็เป็นทีมที่เชียร์ในบ้านได้น่ากลัว และ ชนะทีมใหญ่อยู่บ่อยครั้ง มาเจอกับ เมจิก ที่มีปัญญาและไม่ค่อยเอาในเกมเยือน แต้มต่อ สามแต้มถือว่า hawks ดีกว่าอย่างชัดเจนครับ (ดูที่ ควอเตอ 2-4 นะครับ ควอเตอร์ 1 และ 3 อาจปล่อย)

Natte.

• Sr. Member

;D ;D เอาอาหารเช้ามาฝากครับ กองทัพต้องเดินด้วยท้องครับ  ;D ;D

REDHAT

• **

Real Madrid   1 - 1   Manchester U.  Win ;D
ทรรศนะ : อาจจะเป็นรองที่สภาพความฟิตของนักเตะ ที่เหนื่อยล้า แต่ฟอร์มการเชียร์ถือว่าสูสี และเป็นเกมใหญ่เชื่อได้ว่าคงไม่ตัดสินกันที่แมทเดียว เพราะฉะนั้นเกมวันนี้ ผลที่จะออกเสมอ มีมากกับเรทราคาที่เปิดออกมา เพราะฉะนั้นเลือกอยู่รองทางฝั่งทีมเยือน มีมุมลุ้นมากกว่าครับ ถ้าแพ้คงไม่เกินแต้มต่อ แต่มุม เสมอ และ แมนยูชนะก็มีมากพอกัน อยู่รอง มองเฮสุดๆครับผม

Copa Libertadores - Group 1 07.00
Live Live    HT  Boca Juniors   1 - 0   Toluca   รอเม็ด 2 ครับ
ทรรศนะ : โบคาจูเนีย ดูดีกว่าทุกมุม ไม่ว่าจะเป้น ชื่อชั้นบอล ตัวนักเตะ สถิติการเช��ยร์ และราคาที่เปิดออกมา เชื่อว่าอยู่รอ เม็ด 2 มีแน่นอนครับ

orando magic       19
Atlanta Hawks      25

milkyzaa

• Sr. Member

joobjib

• **

REDHAT

• **

FT  Boca Juniors  1 - 2   Toluca   Lose Lose  :'(

orando magic       19  17  20  20  76
Atlanta Hawks      25  32  33  18  108
WIN WIN  ;D

REDHAT

• **
สุดยอดดด ;)
เยี่ยมคับ ;D

ขอบคุนมากครับ  สำหรับคืนนี้ จะเน้นไปที่ฟุตบอล เจอกันก่อน 00.00 ครับผม  เพื่อความแน่นอนและเชคตัวนักเตะก่อนครับ

REDHAT

• **
วันพุธที่ 14 กุมภาพันธ์ 2556
Valentine day

European Cups - Europa League 01.00
Chelsea  ต่อ 0.5/1
ทรรศนะ : ถ้าเทียบจากศักยภาพทีมแล้ว ทีมเยือนเชลซีดูดีกว่า เจ้าบ้าน สปาต้าปรากอยู่เช่นกันไม่ว่าจะเป็นตัวนักเตะ แต่ปรากได้เปรียบตรงที่เล่นในบ้าน เชื่อได้ว่าเกมนี้ เมื่อใดที่เจ้าบ้านเปิดเกมบุกเพลินๆ อาจมีโดนทีเด็ดสวนเอาได้ง่ายๆเพราะ เชลซีรอจังหวะอยู่เช่นกัน ออสก้า / ฮาซา / ตอเรส

European Cups - Europa League 01.00
Napoli  ต่อ 1 +10
ทรรศนะ : นาโปลีได้เปรียบทุกเนื้อผ้า ถ้าเทียบตามเนื้อผ้าแล้ว แต่เรทที่เปิดมาค่อนข้างแพง และนักเตะชุดวันนี้เป็นแบบผสมแต่เชื่อได้เลยว่าบอลถ้วยนี้ นาโปลีเน้นแน่นอน โกรัน ปานเดฟ / มาเร็ค ฮัมซิค / เอดิสัน คาวานนี่ / ยังไว้ใจได้

Miami Heat  รอง 5 แต้ม
ทรรศนะ : Miami Heat  ของ เลบรอน เจม เกมนี้จะบุกไปเยือน โอโกฮาม่า ซิตี้ ทันเดอร์ ที่มี เควิน ดูเร้น ถือว่าสูสีด้วยกันทั้งคู่ แต่เรทที่เปิดออกมาค่อนข้างแพง เกมที่สูสี แพ้ชนะไม่น่าเกิน 3 แต้ม แต่ทีมเยือน ฮีต มีตัวทำแต้มปร��กอบที่ดูดีกว่า ไม่ว่าจะเป็น ดาเวน เวท และ R. Allen เชื่ออยู่รองจะดีกว่าแต้มไม่ขาด มีสิทธิพลิกชนะได้เลย

REDHAT

• **

Sparta Prague   0 - 1   Chelsea   WIN  ;D
ทรรศนะ : ถ้าเทียบจากศักยภาพทีมแล้ว ทีมเยือนเชลซีดูดีกว่า เจ้าบ้าน สปาต้าปรากอยู่เช่นกันไม่��่าจะเป็นตัวนักเตะ แต่ปรากได้เปรียบตรงที่เชียร์ในบ้าน เชื่อได้ว่าเกมนี้ เมื่อใดที่เจ้าบ้านเปิดเกมบุกเพลินๆ อาจมีโดนทีเด็ดสวนเอาได้ง่ายๆเพราะ เชลซีรอจังหวะอยู่เช่นกัน ออสก้า / ฮาซา / ตอเรส

Napoli   0 - 3   Viktoria Plzen  Lose  :'(
ทรรศนะ : นาโปลีได้เปรียบทุกเนื้อผ้า ถ้าเทียบตามเนื้อผ้าแล้ว แต่เรทที่เปิดมาค่อนข้างแพง และนักเตะชุดวันนี้เป็นแบบผสมแต่เชื่อได้เลยว่าบอลถ้วยนี้ นาโปลีเน้นแน่นอน โกรัน ปานเดฟ / มาเร็ค ฮัมซิค / เอดิสัน คาวานนี่ / ยังไว้ใจได้

Live Oklahoma City Thunder   17
Live  Miami Heat                 32
***ดูไปเรื่อยๆ Q1 Q2 เป็นของเรา Q3 ปล่อยเกมแน่นอน(ย้ายเชียร์แต้มต่อ oklahoma ได้)  Q4 เจ้าบ้านจะไล่ทำแต้มลุ้นกันว่าเป็นอย่างไร**
ทรรศนะ : Miami Heat  ของ เลบรอน เจม เกมนี้จะบุกไปเยือน โอโกฮาม่า ซิตี้ ทันเดอร์ ที่มี เควิน ดูเร้น ถือว่าสูสีด้วยกันทั้งคู่ แต่เรทที่เปิดออกมาค่อนข้างแพง เกมที่สูสี แพ้ชนะไม่น่าเกิน 3 แต้ม แต่ทีมเยือน ฮีต มีตัวทำแต้มประกอบที่ดูดีกว่า ไม่ว่าจะเป็น ดาเวน เวท และ R. Allen เชื่ออยู่รองจะดีกว่าแต้มไม่ขาด มีสิทธิพลิกชนะ��ด้เลย

REDHAT

• **

Sparta Prague   0 - 1   Chelsea   WIN  ;D
ทรรศนะ : ถ้าเทียบจากศักยภาพทีมแล้ว ทีมเยือนเชลซีด��ดีกว่า เจ้าบ้าน สปาต้าปรากอยู่เช่นกันไม่ว่าจะเป็นตัวนักเตะ แต่ปรากได้เปรียบตรงที่เชียร์ในบ้าน เชื่อได้ว่าเกมนี้ เมื่อใดที่เจ้าบ้านเปิดเกมบุกเพลินๆ อาจมีโดนทีเด็ดสวนเอาได้ง่ายๆเพราะ เชลซีรอจังหวะอยู่เช่นกัน ออสก้า / ฮาซา / ตอเรส

Napoli   0 - 3   Viktoria Plzen  Lose  :'(

Live Oklahoma City Thunder   17  29  25
Live  Miami Heat                 32  31 22
***ดูไปเรื่อยๆ Q1 Q2 เป็นของเรา Q3 ปล่อยเกมแน่นอน(ย้ายเชียร์แต้มต่อ oklahoma ได้)  Q4 เจ้าบ้านจะไล่ทำแต้มลุ้นกันว่าเป็นอย่างไร**
ทรรศนะ : Miami Heat  ของ เลบรอน เจม เกมนี้จะบุกไปเยือน โอโกฮาม่า ซิตี้ ทันเดอร์ ที่มี เควิน ดูเร้น ถือว่าสูสีด้วยกันทั้งคู่ แต่เรทที่เปิดออกมาค่อนข้างแพง เกมที่สูสี แพ้ชนะไม่น่าเกิน 3 แต้ม แต่ทีมเยือน ฮีต มีตัวทำแต้มประกอบที่ดูดีกว่า ไม่ว่าจะเป็น ดาเวน เวท แล�� R. Allen เชื่ออยู่รองจะดีกว่าแต้มไม่ขาด มีสิทธิพลิกชนะได้เลย

joobjib

• **
มาตอนไหนเมื่อคืนไม่เห็น

REDHAT

• **

ทรรศนะ : ถ้าเทียบจากศักยภาพทีมแล้ว ทีมเยือนเชลซีดูดีกว่า เจ้าบ้าน สปาต้าปรากอยู่เช่นกันไม่ว่าจะเป็นตัวนักเตะ แต่ปรากได้เปรียบตรงที่เชียร์ในบ้าน เชื่อได้ว่าเกมนี้ เมื่อใดที่เจ้าบ้านเปิดเกมบุกเพลินๆ อาจมีโดนทีเด็ดสวนเอาได้ง่ายๆเพราะ เชลซีรอจังหวะอยู่เช่นกัน ออสก้า / ฮาซา / ตอเรส

ทรรศนะ : นาโปลีได้เปรียบทุกเนื้อผ้า ถ้าเทียบ��ามเนื้อผ้าแล้ว แต่เรทที่เปิดมาค่อนข้างแพง และนักเตะชุดวันนี้เป็นแบบผสมแต่เชื่อได้เลยว่าบอลถ้วยนี้ นาโปลีเน้นแน่นอน โกรัน ปานเดฟ / มาเร็ค ฮัมซิค / เอดิสัน คาวานนี่ / ยังไว้ใจได้

Live Oklahoma City Thunder   17  29  25  31   100
Live  Miami Heat                 32  31 22 22  110  WIN WIN WIN ;D
ทรรศนะ : Miami Heat  ของ เลบรอน เจม เกมนี้จะบุกไปเยือน โอโกฮาม่า ซิตี้ ทันเดอร์ ที่มี เควิน ดูเร้น ถือว่าสูสีด้วยกันทั้งคู่ แต่เรทที่เปิดออกมาค่อนข้างแพง เกมที่สูสี แพ้ชนะไม่น่าเกิน 3 แต้ม แต่ทีมเยือน ฮีต มีตัวทำแต้มประกอบที่ดูดีกว่า ไม่ว่าจะเป็น ดาเวน เวท และ R. Allen เชื่ออยู่รองจะดีกว่าแต้มไม่ขาด มีสิทธิพลิกชนะได้เลย

REDHAT

• **
มาตอนไหนเมื่อคืนไม่เห็น

เมื่อคืนมาช่วง 5 ทุ่มครับ ขอโทษมาดึกไปหน่อย   แต่ก็ยังดีไม่พอ  แค่ขำๆ 1 เสีย 1 และมาได้บาส เมื่อเช้า อีก 1  2 วันถือว่าบวกอยู่ นิดหน่อย ขอโทษด้วยนะครับ ผิดวันละ 1 ทีม คืนนี้เจอกันครับ ขอบคุนครับที่ติดตาม

REDHAT

• **
วันพุธที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556

France - Ligue 1
Lille    -    Rennes
Rennes  รอง 0.5
ทรรศนะ : ด้วยสภาพทีม ฟอร์มการเล่นของทั้งสองทีมถือว่าสูสีกันมาก แต่ บอลคู่นี้จากสถิติเป็นบอลบ้านใครบ้านมัน จากเรทที่เปิดมา ต่อกันครึ่งลูก ซึ่ง บอล สามหน้าอยู่เชียร์ลองได้ลุ้นหลายมุม กว่าครับ ดูกันยาวๆดูชั่วท้ายเกมอาจมี เซอรไพร์อย่าตกใจครับ

Spain - Primera Division
Sevilla    -    Deportivo La Coruna
Sevilla     ต่อ 1+11/2
ทรรศนะ : สู้ไม่ได้จริงสำหรับเกมที่ผ่านมา ยับเยิน 4-1 แต่สำหรับเซบีย่าแล้วเกมนี้ถือว่าพวกเค้าได้เปรียบทุกขุมกำลัง และทีมเยือนพึ่งเปลี่ยน โค้ช อะไรยังไม่ค่อยลงตัวมากนัก แถมตัวนักเตะตัวหลัก มีให้เลือกใช้น้อยมาก การจัดทัพมีปัญหาต่างจาก ทีมเจ้าบ้านอยุ่กันครบไม่ว่าจะเป้น เฆซุซ นาบาส / อีวาน ราคิติส / เรเยส / และเนเกรโด้ ถ้าไม่ยิงทิ้งยิงขว้าง เน้นๆ เกมนี้ น่าจะชนะขาดแน่นอน

REDHAT

• **
วันพุธที่ 16 กุมภาพันธ์ 2556

Germany - Bundesliga I.
Mainz    -    Schalke
Mainz  ต่อ  ป
ทรรศนะ : มาเริ่มที่คู่แรก มาดูที่ฟุตบอลเยอรมัน ทีมที่ดูดีและน่าเชียร์ในสายตาของผมมากที่สุด คือ น้อง ไมนซ์ ถึงแม้ว่าผลงานที่ผ่านมาไม่ค่อยจะสู้ดีมากนัก ถือว่าอยู่ระดับกลางคน วันนี้มาพบกับ ชาลเก้ 04 ที่ฟอร์มกับรังเป๋ ลูกผี ลูกคน ทรงบอลยังจับทางไม่ถูก หาแผนการเล่นที่ลงตัวยังไม่ได้ วันนี้มาเจอกับ ไมนซ์ที่ต้องการสามแต้มในบ้าน และสภาพทีมที่พร้อม และมีตัวทำเกมอย่าง นิโคไล มูเลอร์ / อันเดรีย อิวานซิส/  และตัวทีเด็ดอย่าง อดัม ซาลาย ถือว่าไว้ใจได้ แมทนี้ เจ้าบ้านจะ เปิดบ้านชนะบอลไม่เป็นทรงอย่าง ชาลเก้ ได้แน่นอนครับ

Getafe    -    Celta de Vigo
Getafe ต่อ ป
ทรรศนะ : บอลคู่นี้ถ้าเทียบดูแล้ว เป็นบอลที่ เกรดบอลเดียวกัน ไม่ต่างกันมากนักระดับทีมเท่ากัน แต่ ฟอร์มและผลงานต่างกัน ถึงแม้ว่าหลังๆ เคตาเฟ่ ดูเหมือนจะโดนยิงเยอะ แต่ถ้าดูจริงๆ แต่ละเกมที่เจอ เจอกับทีมใหญ่ไม่ว่าจะเป็น บาเซโลน่า รีล มารดริดที่เป็นเกมเยือน แต่ถ้าดูเกมในบ้าน พวกเค้าชนะ ลาคารุญญ่า เสมอ เซบีย่า และ กรานาด้า เป็นทีมที่หนีตายและทำผลงานได้ดีในบ้าน มาเจอกับคู่แข่งที่กำลัง แกว่ง ยิงได้น้อย แต่เสียประตูน้อย ฟอร์มเยือนไม่ค่อยดี สภาพทีมไม่สมบูรณ์ บอลสเปน ที่เกรดบอลเท่ากัน แต่สภาพทีมต่างกัน มีผลมากครับ กับราคาที่ออกมา เจ้าบ้านจะเก็บ 3 แต้มหนีโซนตกชั้นครับผม

Italy - Serie A
AS Roma    -    Juventus
Juventus     ต่อ ป
ทรรศนะ : คู่นี้ถือว่าเป็นบอลสูสีพอสมควร แต่โรม่าช่วงหลัง แกว่งๆไป เวลาออกไปเยือน เป็นทีมที่เสียประตูง่ายเวลาออกไปเยือน แต่เมื่อพอกลับมาเล่นในบ้านเป็นทีมที่มีเกมรุกดุดัน แต่นั่นคิอปัญหา เพราะ ยูเวนตูสไม่ใช่หมูที่มาเยือน เป้นทีมที่มีเกมรุกดุดันเช่นกัน วันนี้ทีมเยือนมีจุดเสียเปรียบที่เล่นเกม ยุโรปมา แต่เรทที่เปิดออกมากับแผงหลัง โรม่า และคะแนน เพื่อลุ้นแชมป์ เชื่อได้ว่ายูเวนตูส มีทีเด็ด บุกมายิง หมาป่าโรม่า แน่นอน

REDHAT

• **
วันพุธที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556

Lille    -    Rennes
Rennes  รอง 0.5
ทรรศนะ : ด้วยสภาพทีม ฟอร์มการเชียร์ของทั้งสองทีมถือว่าสูสีกันมาก แต่ บอลคู่นี้จากสถิติเป็นบอลบ้านใครบ้านมัน จากเรทที่เปิดมา ต่อกันครึ่งลูก ซึ่ง บอล สามหน้าอยู่เชียร์ลองได้ลุ้นหลายมุม กว่าครับ ดูกันยาวๆดูชั่วท้ายเกมอาจมี เซอรไพร์อย่าตกใจครับ

Sevilla    -    Deportivo La Coruna
Sevilla     ต่อ 1+11/2
ทรรศนะ : สู้ไม่ได้จริงสำหรับเกมที่ผ่านมา ยับเยิน 4-1 แต่สำหรับเซบีย่าแล้วเกมนี้ถือว่าพวกเค้าได้เปรียบทุกขุมกำลัง และทีมเยือนพึ่งเปลี่ยน โค้ช อะไรยังไม่ค่อยลงตัวมากนัก แถมตัวนักเตะตัวหลัก มีให้เลือกใช้น้อยมาก การจัดทัพมีปัญหาต่างจาก ทีมเจ้าบ้านอยุ่กันครบไม่ว่าจะเป้น เฆซุซ นาบาส / อีวาน ราคิติส / เรเยส / และเนเกรโด้ ถ้าไม่ยิงทิ้งยิงขว้าง เน้นๆ เกมนี้ น่าจะชนะขาดแน่นอน

ผลบอลเมื่อคืนวาน เสมอตัวครับ เท่ากับว่านับตั้งแต่เปิดบ้านมา รวมทั้งหมด บวกอยู่ 2 ครับ

REDHAT

• **
เลือกเชียร์ตามใจชอบนะครับ ตามหมดเลยก็ได้ไม่ว่ากัน บอลเรท ราคา เบาๆลุ้นสบายๆกิน เนิบๆ

Mainz  ต่อ  ป
ทรรศนะ : มาเริ่มที่คู่แรก มาดูที่ฟุตบอลเยอรมัน ทีมที่ดูดีและน่าเชียร์ในสายตาของผมมากที่สุด คือ น้อง ไมนซ์ ถึงแม้ว่าผลงานที่ผ่านมาไม่ค่อยจะสู้ดีมากนัก ถือว่าอยู่ระดับกลางคน วันนี้มาพบกับ ชาลเก้ 04 ที่ฟอร์มกับรังเป๋ ลูกผี ลูกคน ทรงบอลยังจับทางไม่ถูก หาแผนการเชียร์ที่ลงตัวยังไม่ได้ วันนี้มาเจอกับ ไมนซ์ที่ต้องการสามแต้มในบ้าน และสภาพทีมที่พร้อม และมีตัวทำเกมอย่าง นิโคไล มูเลอร์ / อันเดรีย อิวานซิส/  และตัวทีเด็ดอย่าง อดัม ซาลาย ถือว่าไว้ใจได้ แมทนี้ เจ้าบ้านจะ เปิดบ้านชนะบอลไม่เป็นทรงอย่าง ชาลเก้ ได้แน่นอนครับ

ทรรศนะ : บอลคู่นี้ถ้าเทียบดูแล้ว เป็นบอลที่ เกรดบอลเดียวกัน ไม่ต่างกันมากนักระดับทีมเท่ากัน แต่ ฟอร์มและผลงานต่างกัน ถึงแม้ว่าหลังๆ เคตาเฟ่ ดูเหมือนจะโดนยิงเยอะ แต่ถ้าดูจริงๆ แต่ละเกมที่เจอ เจอกับทีมใหญ่ไม่ว่าจะเป็น บาเซโลน่า รีล มารดริดที่เป็นเกมเยือน แต่ถ้าดูเกมในบ้าน พวกเค้าชนะ ลาคารุญญ่า เสมอ เซบีย่�� และ กรานาด้า เป็นทีมที่หนีตายและทำผลงานได้ดีในบ้าน มาเจอกับคู่แข่งที่กำลัง แกว่ง ยิงได้น้อย แต่เสียประตูน้อย ฟอร์มเยือนไม่ค่อยดี สภาพทีมไม่สมบูรณ์ บอลสเปน ที่เกรดบอลเท่ากัน แต่สภาพทีมต่างกัน มีผลมากครับ กับราคาที่ออกมา เจ้าบ้านจะเก็บ 3 แต้มหนีโซนตกชั้นครับผม

ทรรศนะ : คู่นี้ถือว่าเป็นบอลสูสีพอสมควร แต่โรม่าช่วงหลัง แกว่งๆไป เวลาออกไปเยือน เป็นทีมที่เสียประตูง่ายเวลาออกไปเยือน แต่เมื่อพอกลับมาเชียร์ในบ้านเป็นทีมที่มีเกมรุกดุดัน แต่นั่นคิอปัญหา เพราะ ยูเวนตูสไม่ใช่หมูที่มาเยือน เป้นทีมที่มีเกมรุกดุดันเช่นกัน วันนี้ทีมเยือนมีจุดเสียเปรียบที่เชียร์เกม ยุโรปมา แต่เรทที่เปิดออกมากับแผงหลัง โรม่า และคะแนน เพื่อลุ้นแชมป์ เชื่อได้ว่ายูเวนตูส มีทีเด็ด บุกมายิง หมาป่าโรม่า แน่นอน

REDHAT

• **
เลือกเชียร์ตามใจชอบนะครับ ตามหมดเลยก็ได้ไม่ว่ากัน บอลเรท ราคา เบาๆลุ้นสบายๆกิน เนิบๆ

LIVESCORE       Mainz  1-1  Schalke    LIVESCORE 27'   [1 - 0]   A. Ivanschitz
42'   [1 - 1]      M. Bastos
ทรรศนะ : มาเริ่มที่คู่แรก มาดูที่ฟุตบอลเยอรมัน ทีมที่ดูดีและน่าเชียร์ในสายตาของผมมากที่สุด คือ น้อง ไมนซ์ ถึงแม้ว่าผลงานที่ผ่านมาไม่ค่อยจะสู้ดีมากนัก ถือว่าอยู่ระดับกลางคน วันนี้มาพบกับ ชาลเก้ 04 ที่ฟอร์มกับรังเป๋ ลูกผี ลูกคน ทรงบอลยังจับทางไม่ถูก หาแผนการเชียร์ที่ลงตัวยังไม่ได้ วันนี้มาเจอกับ ไมนซ์ที่ต้องการสามแต้มในบ้าน และสภาพทีมที่พร้อม และมีตัวทำเกมอย่าง นิโคไล มูเลอร์ / อันเดรีย อิวานซิส/  และตัวทีเด็ดอย่าง อดัม ซาลาย ถือว่าไว้ใจได้ แมทนี้ เจ้าบ้านจะ เปิดบ้านชนะบอลไม่เป็นทรงอย่าง ชาลเก้ ได้แน่นอนครับ

ทรรศนะ : บอลคู่นี้ถ้าเทียบดูแล้ว เป็นบอลที่ เกรดบอลเดียวกัน ไม่ต่างกันมากนักระดับทีมเท่ากัน แต่ ฟอร์มและผลงานต่างกัน ถึงแม้ว่าหลังๆ เคตาเฟ่ ดูเหมือนจะโดนยิงเยอะ แต่ถ้าดูจริงๆ แต่ละเกมที่เจอ เจอกับทีมใหญ่ไม่ว่าจะเป็น บาเซโลน่า รีล มารดริดที่เป็นเกมเยือน แต่ถ้าดูเกมในบ้าน พวกเค้าชนะ ลาคารุญญ่า เสมอ เซบีย่า และ กรานาด้า เป็นทีมที่หนีตายและทำผลงานได้ดีในบ้าน มาเจอกับคู่แข่งที่กำลัง แกว่ง ยิงได้น้อย แต่เสียประตูน้อ�� ฟอร์มเย��อนไม่ค่อยดี สภาพทีมไม่สมบูรณ์ บอลสเปน ที่เกรดบอลเท่ากัน แต่สภาพทีมต่างกัน มีผลมากครับ กับราคาที่ออกมา เจ้าบ้านจะเก็บ 3 แต้มหนีโซนตกชั้นครับผม

ทรรศนะ : คู่นี้ถือว่าเป็นบอลสูสีพอสมควร แต่โรม่าช่วงหลัง แกว่งๆไป เวลาออกไปเยือน เป็นทีมที่เสียประตูง่ายเวลาออกไปเยือน แต่เมื่อพอกลับมาเชียร์ในบ้านเป็นทีมที่มีเกมรุกดุดัน แต่นั่นคิอปัญหา เพราะ ยูเวนตูสไม่ใช่หมูที่มาเยือน เป้นทีมที่มีเกมรุกดุดันเช่นกัน วันนี้ทีมเยือนมีจุดเสียเปรียบที่เชียร์เกม ยุโรปมา แต่เรทที่เปิดออกมากับแผงหลัง โรม่า และคะแนน เพื่อลุ้นแชมป์ เชื่อได้ว่ายูเวนตูส มีทีเด็ด บุกมายิง หมาป่าโรม่า แน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/02/2013, 22:15:48 โดย swu »

REDHAT

• **

LIVESCORE       Mainz  1-0  Schalke    LIVESCORE 27'   [1 - 0]   A. Ivanschitz
Mainz  ต่อ  ป
ทรรศนะ : มาเริ่มที่คู่แรก มาดูที่ฟุตบอลเยอรมัน ทีมที่ดูดีและน่าเชียร์ในสายตาของผมมากที่สุด คือ น้อง ไมนซ์ ถึงแม้ว่าผลงานที่ผ่านมาไม่ค่อยจะสู้ดีมากนัก ถือว่าอยู่ระดับกลางคน วันนี้มาพบกับ ชาลเก้ 04 ที่ฟอร์มกับรังเป๋ ลูกผี ลูกคน ทรงบอลยังจับทางไม่ถูก หาแผนการเชียร์ที่ลงตัวยังไม่ได้ วันนี้มาเจอกับ ไมนซ์ที่ต้องการสามแต้มในบ้าน และสภาพทีมที่พร้อม และมีตัวทำเกมอย่าง นิโคไล มูเลอร์ / อันเดรีย อิวานซิส/  และตัวทีเด็ดอย่าง อดัม ซาลาย ถือว่าไว้ใจได้ แมทนี้ เจ้าบ้านจะ เปิดบ้านชนะบอลไม่เป็นทรงอย่าง ชาลเก้ ได้แน่นอนครับ

LIVESCORE       Getafe 1 - 0 Celta de Vigo    LIVESCORE 10'   [1 - 0]   A. Colunga 
ทรรศนะ : บอลคู่นี้ถ้าเทียบดูแล้ว เป็นบอลที่ เกรดบอลเดียวกัน ไม่ต่างกันมากนักระดับทีมเท่ากัน แต่ ฟอร์มและผลงานต่างกัน ถึงแม้ว่าหลังๆ เคตาเฟ่ ดูเหมือนจะโดนยิงเยอะ แต่ถ้าดูจริงๆ แต่ละเกมที่เจอ เจอกับทีมใหญ่ไม่ว่าจะเป็น บาเซโลน่า รีล มารดริดที่เป็นเกมเยือน แต่ถ้าดูเกมในบ้าน พวกเค้าชนะ ลาคารุญญ่า เสมอ เซบีย่า และ กรานาด้า เป็นทีมที่หนีตายและทำผลงานได้ดีในบ้าน มาเจอกับคู่แข่งที่กำลัง แกว่ง ยิงได้น้อย แต่เสียประตูน้อย ฟอร์มเยือนไม่ค่อยดี สภาพทีมไม่สมบูรณ์ บอลสเปน ที่เกรดบอลเท่ากัน แต่สภาพทีมต่างกัน มีผลมากครับ กับราคาที่ออกมา เจ้าบ้านจะเก็บ 3 แต้มหนีโซนตกชั้นครับผม

Juventus     ต่อ ป
ทรรศนะ : คู่นี้ถือว่าเป็นบอลสูสีพอสมควร แต่โรม่าช่วงหลัง แกว่งๆไป เวลาออกไปเยือน เป็นทีมที่เสียประตูง่ายเวลาออกไปเยือน แต่เมื่อพอกลับมาเชียร์ในบ้านเป็นทีมที่มีเกมรุกดุดัน แต่นั่นคิอปัญหา เพราะ ยูเวนตูสไม่ใช่หมูที่มาเยือน เป้นทีมที่มีเกมรุกดุดันเช่นกัน วันนี้ทีมเยือนมีจุดเสียเปรียบที่เชียร์เกม ยุโรปมา แต่เรทที่เปิดออกมากับแผงหลัง โรม่า และคะแนน เพื่อลุ้นแชมป์ เชื่อได้ว่ายูเวนตูส มีทีเด็ด บุกมายิง ห��าป่าโรม่า แน่นอน

REDHAT

• **

LIVESCORE       Mainz  2-1  Schalke    LIVESCORE ;D 27'   [1 - 0]   A. Ivanschitz
 ??? 42'   [1 - 1]      M. Bastos
 :o 63'   [2 - 1]   Z. Pospech

LIVESCORE       Getafe 3 - 1 Celta de Vigo    LIVESCORE ;D 10'   [1 - 0]   A. Colunga  
 ??? 20'   [1 - 1]      A.M. Fernandez    
 ;D 34'   [2 - 1]   D. Castro
 :o 42'   [3 - 1]   F. Fernandez

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/02/2013, 22:55:25 โดย swu »

REDHAT

• **
วันพุธที่ 17 กุมภาพันธ์ 2556

Sochaux    -    Paris S.G.
Paris S.G. ต่อ  1
ทรรศนะ :

Espanyol    -    Real ***is
Espanyol ต่อ 0.5
ทรรศนะ :

Valladolid    -    Atletico Madrid
Valladolid     รอง 0.5
ทรรศนะ :

REDHAT

• **
วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2556

England - FA Cup
Manchester U.    -    Reading
Manchester U ต่อ  1.5/2
ทรรศนะ : ตามไปอีกดอกตอกไปอีกที เอาทุกถ้วยทุกแชมป์ก็ว่ากันไป เรดดิ้งฟอร์มดีแต่ไม่น่าเน้น

Siena    -    Lazio
Lazio ต่อ ป
ทรรศนะ : บอลมีงานตาม ลาซิโอ รอยิงอิงสบายๆ

REDHAT

• **
ต้องขอโทษ ทุกๆท่านด้วยที่ผ่านมาทำแต้มลบไปเยอะพอสมควร เพราะอาจมีเวลาวิเคราะห์ น้อยทำให้เสียหายกันไปเยอะทีเดียว สัญญาว่าวันนี้ขอจัดคัดเน้น เลยแล้วกันนะครับ เพื่อล้างอายซะหน่อย

REDHAT

• **
วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2556

European Cups - Champions League
FC Porto    -    Malaga
Malaga   รอง  0.5/1-5
ทรรศนะ : มาดูกันที่คู่แรกเลยครับ เป็นบอลถ้วยยุโรปกลางสัปดาห์ เกมนี้เจ้าบ้าน ปอรโต้ จะเปิดบ้านเจอกับน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ อย่าง มาลาก้า ถ้าเทียบกันแล้ว มาลาก้าดูเป็นทีมนอกสายตาเมื่อเข้ามาเล่นบอลถ้วยนี้แต่ เมื่อลงเล่นนัดแรกแล้ว พวกเค้ากลับทำผลงานได้ยอดยอดเยี่ยมด้วยการลงเล่น 5 นัดไม่แพ้เลย(ชนะ 2 เสมอ 3) ทางฝั้ง เจ้าบ้านผ่านเข้ารอบด้วยผลงานที่ดีเช่นกัน (ชนะ 3 เสมอ 1 แพ้ 1) กลับมาเทียบที่ผลงานในลีค ทั้งคู่ ถือว่าช่วงในช่วงที่ดีเช่นกัน สูสีกันมาก ถึงแม้ว่า เกรดบอล มาลาก้าจะดูเป็นรอง และ ประสบการ์ณในเวทียุโรปก็เป็นรอง แต่มาลาก้าก็ยกระดับทีมและทำผลงานได้อย่างยอดเยียม ถ้าเทียบดูแล้วมาลาก้ามาถึงขั้นนี้แล้วไม่ยอมง่ายๆแน่นอน เกมนี้มาลาก้าจะมารับ ถ้าเสมอแบบมีสกอร์ออกไปถือว่า เซอร์ไพร์มาก ราคาที่ต่ออกมาถือว่าแพงไปนิดอยู่ลองทีมที่เล่นด้วยใจดีกว่า เชื่อว่าคืนนี้ มาลาก้ามีทีเด็ดครับ ซานตา ครูส / เปาติญโญ่

England - League Championship
Ipswich T.    -    Watford
Watford ต่อ เสมอ
ทรรศนะ : น้องแตนอาละวาด ฟอรืมการเล่นช่วงหลังถือว่าโอเค เกมบุกดุดันมากครับจากที่ดู เกมนี้เจอกับหมูรองบ่อน อย่างอิปสวิช ที่ปีนี้ผลงานออกทะเลไปไกลมาก นักเตะเล่นแบบหมดใจ ช่วงว่า เกมนี้ วัตฟอต เก็บ 3 แน่นอน ราคาก็ไม่แพง ลุ้นสบายๆ

England - League Championship
Barnsley    -    Wolverhampton W.
Barnsley  ต่อ ป
ทรรศนะ : ต่างชั้นกันมาก ถ้าเทียบ ฟอร์มการเล่น วูฟ เล่นแบบไม่เอาอะไรเลย ยังกลับมาสู่เส้นทางของตนเองไม่ได้ ต่างกลับ บาร์นลี่ย์ ที่กำลังดีวันดีคืน เร่งเก็บคะแนนหนีโซนตกชั้น เชื่อว่าถ้าเก็บ 3 แต้มคืนนี้ได้จะหนีออกไปอีก เกมนี้เจ้าบ้าน เน้นแน่นอน

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12