maxbet
sbobet

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝ้าและกระเกิดขึ้นได้อย่างไร หิวลองใช้ครีมมุกทองของ หมอเส็งนะ ว่ามันจะหายขาดได้หรือเปล่า  (อ่าน 1866 ครั้ง)

mrtidy55

• Hero Member (E)
ครีมมุกทองหมอเส็ง รักษาฝ้าและกระ ได้จริงหรือมาคุยกันเรื่องสวยๆงามค่ะ ปัญหาฝ้าพร้อมกับกระเป็นปัญหาระดับชาติของวัยแรกรุ่นๆไทยเลยทีเดียว เนื่องจากฝ้าและกระเมื่อเป็นแล้วจะทำให้ผิวหน้าดูไม่ขาวเนียน มีตำหนิ สร้างความกังวลใจให้สาวๆที่มีปริศนานี้เป็นอย่างมาก วันนี้เราจะมาพูดถึงปัญหานี้กันค่ะฝ้าและกระเกิดขึ้นได้อย่างไร ? หายขาดได้หรือไม่ ?ฝ้าและกระเป็นบาปปกติของเซลล์ผิวที่เรียกว่า เมลาโนไซต์ ที่ทำหน้าที่ก่อเม็ดสีบนผิวของเรา การเกิดขุ่นมัวและกระนั้นเกิดจากการที่เซลล์พวกนี้สร้างเม็ดสีเมลานินมากเกินไปนั่นเอง ซึ่งการสร้างเม็ดสีมีความเกี่ยวข้องกับปัจจัยหลัก 4 ประการ คือฮอร์โมนเพศ เคยสงสัยไหมว่า ทำไมส่วนใหญ่เราจะพบฝ้าและกระในผู้หญิง ? เพราะสภาวะฮอร์โมนเพศหญิงนั่นเอง ดังนั้น อะไรก็ตามที่ทำให้ฮอร์โมนเพศหญิงในร่างกายสูงขึ้น ก็ทำห้มีโอกาสเป็นฝ้าหรือกระได้มากกว่าปกติทั้งนั้น สภาวะที่พูดถึงนั้นได้แก่ การตั้งครรภ์ การใช้ยาคุมกำเนิด เป็นต้น ซึ่งรวมไปถึงยาฮอร์โมนบางตัวที่มีสูตรโครงร่างใกล้เคียงกับฮอร์โมนเพศหญิง ตัวอย่างเช่น ฮอร์โมนไทรอยด์ เป็นต้น ถ้าถามว่าทำไงถึงจะหายด้วนได้ ? ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับฮอร์โมน คงต้องรอให้หมดประจำเดือน ซึ่งก็คงพระชนมพรรษาราว 45-50 ปี เห็นจะได้ เพราะตอนนั้นฮอร์โมนเพศหญิงคงหมดแล้วแสงแดด เป็นปัจจัยหลักอีกตัวหนึ่ง ดังที่เราจะเห็นได้จากฝ้าและกระมักจะเกิดเขตใบหน้าที่มักจะลูบไล้กับแสงแดดได้ง่ายมากกว่าบริเวณอื่น เช่น ยื่นแก้ม สันจมูก  ริมฝีปาก เป็นต้น โดยรังสี UV จะไปกระตุ้นให้เกิดสารอนุมูลเสรีภาพ (Free Radical) ขึ้นที่ชั้นหนังและอนุมูลอิสระที่เกิดขึ้นนี้ จะไปกระตุ้นเซลล์เมลาโนไซต์ให้สร้างเม็ดสีเมลานินได้ดีกว่า ครั้นแล้ว ถ้าต้องการจะปกป้องผิวจากแสงแดดให้ได้ผลดี ควรเน้นครีมกันแดด ที่รอบรู้ปกป้องรังสี UVA เป็นหลักหรือไม่ก็เป้นสีครีมกันแดดที่สามารถปกป้องคลื่นได้ทุกความยาวคลื่น (Broad Spectrum UV Protection)กรรมพันธุ์ กรรมพันธุ์จะมีความผูกพันกับกระเป็นส่วนใหญ่ ดังนั้น ถ้าคนในญาติเป็นกัน โอกาสที่คนนั้นจะเป็นกระก็จะมากกว่าคนทั่วไป อีกทั้งชาติพันธุ์ ก็มีความสัมพันธ์กับพันธุกรรม จะเห็นว่าบางเชื้อชาติผู้หญิงจะเป็นกระกันมาก เช่น ชาวยุโรป เป็นต้นการใช้เครื่องสำอางที่มีส่วนผสมของสารผลร้ายเราต้องยอมรับกันว่า ในปัจจุบันนี้เครื่องสำอางเป็นปัจจัยที่ 5 ของสุภาพสตรีทั้งหลายไปแล้ว เพราะสาวๆแต่ละขาก็อยากจะที่จะมีผิวพรรณสวยสุขภาพดี จนบางครั้งลืมที่จะระมัดระวังในการใช้เครื่องสำอางที่มีสารผลร้ายที่กระทรวงสาธารณสุขไม่ยอมให้ใช้ ซึ่งผลที่ได้รับกลับมา คือ ผลเสียกับผิวในสัณฐานค่อนข้างที่จะแก้ไขได้ยาก เช่น สิว ฝ้า ผิวหนังอักเสบ เป็นต้น สารอันตรายเหล่านี้ ได้แก่มาตงค์ไฮโดรควินิน สารปรอท กรดเรทิโนอิกและจุลินทรีย์ปนเปื้อนทั้งหมดนี้นับว่าเป็นปัจจัยหลัก ซึ่งเมื่อเราหยั่งถึงดีแล้วก็จะพบว่าการรักษาฝ้าและกระให้หายขาดเป็นเรื่องยาก อย่างไรก็ตาม เราสามารถที่จะรักษาให้ฝ้าและกระจางลงได้ ยกตัวเช่นว่า ยาบำรุงกวาวเครือขาวตราหมอเส็ง และครีมมุกทอง ตราหมอเส็ง ผลิตภัณฑ์เหล่านี้มีคุณสมบัติอะไรที่จะช่วยให้กระและฝ้าจางลง มาลองดูกันเหนือชั้นกว่าค่ะยาน้ำสมุนไพรกวาวเครือขาวหมอเส็ง หมายความว่ายาบำรุงร่างกายและผิวพรรณ ช่วยให้เผินๆขาว ลบรอยเหี่ยวย่นบนใบหน้า เป็นฝ้า ใบหน้าหมองคล้ำหรือใบหน้ามันพระพักตร์แห้งเกินไป ทาแป้งไม่ติด ทำให้ท่านสวยจากภายในสู่นอกบ้านครีมมุกทอง เป็นครีมสมุนไพรบำรุงผิวหน้าและช่วยเสริมสร้างกล้ามเนื้อบนผิวหน้าให้แข็งแรงไม่ยังกับกับครีมรักษาทั่วไป มุกทองเป็นสมุนไพรที่ออกฤทธิ์เร็วพอกทิ้งไว้เพียง 30 นาทีเหตุด้วยรักษาผู้ที่มีใบหน้าหมองคล้ำ จุดด่างดำ เป็นฝ้า เป็นกระ ใบหน้ามันหน้าแห้ง รูขุมขนกว้าง หลังที่ท่านใช้ครีมมุกทองท่านจะพบว่า ใบหน้าเนียนใสผิวหน้าลื่นขึ้น รูขุมขนกระชับ จะสังเกตได้ว่าเวลาทาแป้งจะติดหน้าได้ง่ายขึ้น ครีมมุกทองเป็นสมุนไพรล้วนๆไม่มีสารเคมีอื่นๆเข้ามาปลอมปน จึงเป็นครีมสมุนไพรบำรุงเผินๆหน้าที่ปลอดภัยที่สุดยาว่านชักมดลูกหมอเส็ง ในหลายๆความที่ฝ้าอย่างเช่น ฝ้าเลือด ฝ้าลม มักจะเกี่ยวข้องกับความไม่เท่ากันของฮอร์โมนเพศ ว่านชักมดลูกเป็นเภสัชชนิดหนึ่งที่มีสรรพคุณหรือคุณสมบัติในการช่วยปรับสมดุลฮอร์โมนเพศและช่วยให้ฝ้าจางลงได้ทำนองมีประสิทธิภาพการเลือกใช้ผลิตภัณฑ์กับปัญหาฝ้าและกระเป็นเรื่องยากที่จะสรุปให้ได้ชัดเจนลงไปคือสูตรตายตัวว่า ผลิตภัณฑ์หมอเส็งสำหรับผู้ที่มีปัญหาฝ้าต้องเป็นตัวไหนบ้าง ? เนื่องจากข้อสงสัยฝ้าและกระของแต่ละคนมีสาเหตุที่ฉีกแนวกัน ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ย่อมแตกต่างกัน และจากประสบาการณ์ของคนเขียนในฐานะตัวแทนหมอเส็ง ในหลายๆกรณหมอเส็ง

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ไสกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบใจเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรเมืองไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณประโยชน์และสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ผลักดันกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณสมบัติและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ผลักดันกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ กตเวทีเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณภาพและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้เข็นกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ กตเวทีเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรเมืองไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณสมบัติและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้สนับสนุนกระทู้หมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ รู้สึกขอบคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนสยามเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ดันกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้สนับสนุนกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ส่งเสริมกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรสยามมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณสมบัติและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้สนับสนุนกระทู้หมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบพระคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้สนับสนุนกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบใจเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ผลักกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ รู้สึกขอบคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ไสกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบพระคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรสยามมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณสมบัติและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12