maxbet
sbobet

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ที่เนื้อผลิออกที่มดลูกและเนื้องอกรังไข่ ไปผ่าตัดแล้ว ตอนนี้ปรารถนากินยาเพื่อรักษาไม่ให้เป็นอ  (อ่าน 1314 ครั้ง)

mrtidy55

• Hero Member (E)
สวัสดีค่ะ สมาชิกหมอเส็งและท่านผู้อ่านทุกท่าน ดิฉันดีใจและรู้สึกเป็นเกียรติที่ได้มีโอกาสมาเล่าอาการป่วยในคอลัมน์ แชร์ประสบการณ์ ลงในแสงสุริยะสานส์ บ. หมอเส็ง (ไทยแลนด์) จำกัด  เมื่อประมาณปลายปี 2546 ฉันเริ่มมีอาการ ปวดท้อง, เสียดท้อง, ท้องอืดตลอดเวลา วิงเวียนพะอืดพะอมเป็นบางครั้งบางคราว ตัวรุมๆคล้ายเป็นไข้บ่อยๆ ปัสสาวะบ่อยมากๆ ปวดหลัง และปวดเมื่อยหน้าแข้งขา มีอาการเหล่านี้อยู่ร่วมๆปี...  หลังจากนั้นท้องก็เริ่มโต ทำให้คิดว่าอ้วน จึงไปออกกำลังการ ก็ไม่ได้ผล เวลาเดินหรือวิ่งเร็วๆ บางครั้งมีอาการคล้ายกับก้อนเนื้อในท้องจะหลุดออกมา เริ่มเจ็บแรงๆ ที่บริเวณหน้าท้องทำนองถาวร และเป็นไข้จนต้องกินยาแก้ไข้บ่อยขึ้นกว่าเดิม เลยไปตรวจสุขภาพก็พบว่าเป็นก้อนเนื้อจริงๆ (คลำเองก็เจอ) แต่ตอนนั้นหมอให้ดูอาการอีก 6 เดือน ว่าก้อนเนื้อนั้นจะอยู่เท่าเดิมหรือว่ามี��นาดโตขึ้น เพื่อจะได้พินิจฉัยว่าจะตัดหรือว่าเก็บไว้... ระหว่างนั้น พี่วัยแรกรุ่นแฟนได้ซื้อ ว่านชักมดลูกสูตร2 มาให้ทาน 2 ขวด หลังจากทานไปแล้ว สภาพบวม เป็นไข้เรื่อยๆ และเจ็บที่หน้าท้องเป็นประจำ เริ่มดีขึ้น หน้าตาผ่องใสขึ้น และมีโอกาสได้ให้คุณ หมอ ตรวจอนามัย และท่านก็บอกว่า ถ้าหมอแผนปัจจุบันให้กระทำผ่าตัด ก็ให้ตัดเลย  ประมาณแขธันวาคม ปี 2548 ก็่ยังมีอาการเป็นไข้นาน 3 วัน มีท่วงท่าท้องอืดและท้องบวมขึ้นมาอย่างน่ากลัว อึดอัดจนนอนท่าปกติไม่ได้ ต้องหลับพิงหัวเตียง จึงไปตรวจที่โรงพยาบาลก็พบว่าอาการน่ากังวลใจต้องรีบทำการผ่าตัด หลังการผ่าตัดปรากฏว่าเจอก้อนเนื้องอกที่มดลูก (ก้อนสีน้ำตาล) มีขนาดใหญ่ถึง 21 เซ็นติเมตร และมีปึกมะเร็งที่รังไข่ (ก้อนสีออกขาว) เมื่อผ่าตัดเสร็จแล้วยังต้องเช็คดูเชื้อมะเร็งจนครบ 5 ปี ถึงจะวางใจได้ว่าร่างกายปกติ  หลังจากผ่าตัดหาได้2 วัน จึงเริ่มทาน ยาบำรุงร่างกายตราหมอเส็ง กับ ยาขมิ้นชันหมอเส็ง จนครบ 1 เดือน จากนั้นทาน ว่านชักมดลูก และ ยาบำรุงร่างกาย เป็นประจำ รวมถึงทาน ยาบรรเทาท่วงทีปวดเมื่อย ขมิ้นชัน และ ยาหอมน้ำ บ้างเป็นครั้งหนว จนถึงปัจจุบัน  ยาบำรุงร่างกายเบอร์2(กล่องเหลือง) มีลำใย - ช่วยลดอาการอ่อนเพลีย เสริมพลังงานให้แก่ร่างกาย ทำให้หลับสบาย - ช่วยบำรุงวิกลจริตและสมอง - ทำให้เจริญอาหาร มีใบบัวบก -ช่วยคืนความอ่อนเยาว์ ย้อนอายุและวัย -ช่วยแก้อาการปวดศีรษะ เจ็บปวดศีรษะข้างเดียว -ช่วยลดระดับน้ำตาลในเลือดในผู้ล้มป่วยโรคเบาหวานได้ดี -ช่วยแก้อาการช้ำใน บาดเจ็บจากการกระทบกระแทก -ช่วยทำให้เส้นผมดกดำ แก้ปัญหาผมร่วง ผมหงอกเก่าวัย มีเหง้าบัว - ช่วยลดอาการปวด หรืออักเสบ - ช่วยผ่อนคลายความเครียด ตึง เมื่อยล้า ทำให้หล��บสบาย มีโสม - เสริมสร้างพลังเลือดลมในร่างกายให้บริบูรณ์ - ช่วยปรับสมดุลของร่างกาย บำรุงกำลัง ทะนุถนอมอวัยวะภายใน บำรุงประสาทและสมอง  มีขมิิ้นชัน พรรค์แคปซูล 100cap -ช่วยขับสารพิษออกจากร่างกาย รักษาเกรดฮอร์โมนที่มีส่วนช่วยในการรักษาระดับน้ำตาลในเลือด -ช่วยกำจัดกลิ่นทุกชนิด เช่น กลิ่นตัว กลิ่นปาก กลิ่นในช่องคลอด และกลิ่นอายสาบคนสูงวัย -บรรเทาอาการภูมิแพ้ กระหืดกระหอบหืด -ช่วยสมานแผลภายในและแผลภายนอก เผินๆหนังอักเสบ -ช่วยโรคไม่จบสิ้นวิธีรับประทาน รับประทานวันละ 2 ครั้งละ 2-3 แคปซูล เช้า-ค่ำ ส่วนว่านชักมดลูกสูตร2 มีดอกบัวหลวง - ช่วยลดอาการตกขาวมีรากบัว - ช่วยบำรุงเลือด ให้ระบบไหลเวียนของสายเลือดมีประสิทธิภาพ มีตังกุย - บำรุงโลหิต แก้อาการปวดท้องประจำเดือน หรือมาไม่ปกติ มีดอกคำฝอย - ช่วยกระชับมดลูกให้มาถึงอู่ วิธีรับประทาน รับประทานวันละ 2 ครั้งละ 30-50 มล. *หลังเปิดขวดแล้วควรเก็บไว้ในตู้เย็น มีสรรพคุณเพิ่มเติมคือ 1.ใช้ว่านชักมดลูกช่วยดูแลอาการมดลูกต่ำ มดลูกโต มดลูกบาง หรือปวดหน่วงมดลูกเป็นประจำ 2.แก้หน่วง เสียวท้องน้อย หรือปีกมดลูกทั้ง 2ด้าน 3.แก้ปวดประจำเดินอย่างรุนแรงระหว่างมีรอบเดือน 4.ช่วยป้องกันไม่ให้แท้งบุตรง่าย หรือตกสายเลือด5.ช่วยลดอาการระดูขาว หรือมุตกิดเรื้อรังที่หมายถึงมานานในสุภาพสตรี 6.ดับกลิ่นภายในช่องคลอดทำนองมหัศจรรย์ 7.ช่วยให้ความอบอุ่นกับร่างกายินทรีย์ 8.ช่วยลดอาการมือ-เท้าเย็น, ขี้หนาว, หนาวในอก 9.ช่วยลดอาการเจ็บหรือปวดภายในช่องคลอดเวลาร่วมเพศ ส่วนที่ 2. ปรุงเป็นอาหารเสริมสร้างของสุภาพสุภาพสตรี เพราะว่านชักมดลูก มีกลิ่นมีรสดั่งกับขมิ้นขาว คนโบราณเวลาไม่มีขมิ้นขาวทานกับน้ำพริก ก็ใช้ว่านชักมดลูกหัวอ่อนๆแทน รวมถึงมีคุ��ประโยชน์ในการเสริมสร้าง ส่วนต่างๆของร่างกายโหวกเหวกต่อไปนี้อีกคือ 1.ช่วยให้ผิวพหมอเส็ง

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ผลักดันกระทู้หมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ กตเวทีเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้สนับสนุนกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบพระคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรสยามมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณประโยชน์และสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้สนับสนุนกระทู้หมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบใจเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนสยามเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ส่งเสริมกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ กตเวทีเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรสยามมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ส่งเสริมกระทู้หมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ รู้สึกขอบคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนสยามเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ไสกระทู้หมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบใจเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนสยามเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้เสือกกระทู้หมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนสยามเห็นความสำคัญและคุณค่าและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

mrtidy55

ขอขอบคุณครับที่ให้ไสกระทู้ของหมอเส็ง ขออนุญาติดันเรื่อยๆนะครับ ขอบใจเจ้าของเว็บไซต์มากๆครับ สมุนไพรไทยมีดีอยากให้คนไทยเห็นความสำคัญและคุณสมบัติและสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12