maxbet
sbobet

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรารถนามีที่พักอาศัยเป็นของตนเอง บ้านน็อคดาวน์ตอบโจทย์ได้มั้ย  (อ่าน 973 ครั้ง)

mrtidy55

• Hero Member (E)
ดียังไง สำหรับคนที่มองหาที่อยู่อาศัยสำเร็จรูป ที่ลดเวลาในการปลูกสร้าง สะดวกและรวดเร็ว ไม่ต้องเสียเวลาในการก่อสร้างเป็นเวลายาวนาน อันนี้ตอบโจทย์ค่ะ โดยส่วนตัวเป็นคนชอบบ้านสไตล์โมเดิร์นอยู่แล้ว ในยุคแรกๆ ที่บ้านน็อคดาวน์ หรือบ้านสำเร็จรูปเริ่มเข้ามาใช้กันในบ้านเรา มักจะเป็นรูปทรงที่ดูไม่ทันสมัย ไม่ชอบเลย  แต่ปัจจุบันนี้ เริ่มมีหลายๆ ที่ดีไซน์มาได้ทันสมัยถูกใจมาก ซึ่งแน่นอนราคาก็ไม่เกินเอื้อม สำหรับคนที่มีความฝันจะมีบ้านเป็นของตนเองก็ยิ้มแก้มปริเลยค่ะ ไม่ต้องรอเก็บสตางค์มากมายก็สามารถมีบ้านเป็นของตนเองแล้ว แต่ติดตรงที่ไม่มั่นใจว่าบ้านที่ได้มาแข็งแรงมั่นคงพอมั้ยเพราะด้วยวัสดุโครงสร้างหลักของบ้านน็อคดาวน์เป็นโครงเหล็ก ไม่ใช่ก่ออิฐฉาบปูนอย่างที่บ้านทั่วไปเป็น ไม่ได้ยึดติดกับตำแหน่งที่ตั้งที่วางบ้าน  และตัวบ้านเป็นผนังมวลเบาทำให้คนที่จะซื้อบ้านคิดหนักว่าจะอยู่ไหวมั้ย คำตอบในมุมของเราคิดว่า จริงๆ มันก็คือบ้านทั่วไปนั่นแหละ มันก็คงทนนะ เพราะถ้าจะวางบ้านลงทั้งหลังยังงี้ มันก็ต้องทำฐานรากรับอยู่แล้ว (แล้วค่อยเอาบ้านมาวางบนฐานรากนั้นอีกที)  เพียงแต่วัสดุ เปลี่ยนจากปูนเป็นเหล็ก และใช้โครงผนังเบาแทนการก่ออิฐฉาบปูน  ในไทยบ้านเราไม่ได้มีลมพายุเข้าเหมือนประเทศโซนอื่น ที่พัดถล่มจนเราต้องไม่สบายใจว่านอนๆ อยู่จะลอยไปพร้อมบ้านมั้ย แบบนี้สำหรับบ้านน็อคดาวน์ก็น่าจะเพียงพอ และพอดีแล้วค่ะเรื่องความแข็งแรงของบ้านน็อคดาวน์ อันนี้ขึ้นอยู่กับทีมผู้สร้างบ้านนั้นๆ เนอะ  ของพวกนี้ น่าจะมีวิศวกรคำนวณให้ระดับหนึ่งอยู่แล้วถามว่าโครงสร้างเหล็กที่เคลือบสีกันสนิมแล้ว สนิมจะขึ้นได้ไหม บอกเลยขึ้นได้ค่ะ ขึ้นอยู่กับช่างที่ทาว่าจะประณีตบรรจงให้เราแค่ไหน  ถ้าเตรียมไม่ดี มีโอกาสเกิดสนิมได้แน่นอน  แต่ถ้าทำดีๆ ก็อยู่กันยาวๆ ค่ะบ้านน็อคดาวน์ดีๆ อยู่กันได้หลายสิบปีเลยทีเดียว ไม่ต้องไม่สบายใจค่ะเดี๋ยวนี้ไปเที่ยวรีสอร์ตไหนๆ ก็ใช้บ้านน็อคดาวน์กันเพียบไปหมด เพราะทั้งสะดวก ประหยัด สวยงาม และกะทัดรัด ยิ่งออฟฟิตสนง.ขาย อะไรที่เพิ่มเติมออกมาจากตัวบ้าน เค้าฮิตบ้านน็อคดาวน์กันทั้งนั้น เพราะมันง่ายและสะดวก รวดเร็วมากกว่าปกติเยอะ เมืองนอกยิ่งไม่ต้องพูดถึง เค้าใช้กันมานานมากแล้วค่ะส่วนเรื่องบ้านแบบไหนอะไรเหนือชั้นกว่าอะไร ให้ดูหลายๆ อย่างประกอบค่ะ เอาเป็นว่าขึ้นอยู่กับ นวัตกรรมของแต่ละช่วงเวลาว่าจะมีอะไรใหม่ๆ มาให้เราตัดสินใจกัน ดีกว่า ถึงเวลาที่จะเลือกซื้อบ้าน เราพร้อมแบบไหนก็ตกลงใจไปตามนั้นนะค้าบ้านน็อคดาวน์

mrtidy55

บ้านน็อคดาวน์ บ้านสำเร็จรูป ก่อสร้าง สะดวก รวดเร็ว รูปแบบสวยงาม โครงสร้างแข็งแรง ย้ายสะดวก เหมาะกับผู้ที่อยากมีบ้านในราคาที่สามารถเป็นเจ้าของได้ไม่ยาก

mrtidy55

บ้านน็อคดาวน์ บ้านสำเร็จรูป ก่อสร้าง สะดวก รวดเร็ว แบบสวยงาม โครงแข็งแรง เปลี่ยนที่สะดวก เหมาะกับผู้ที่อยากมีบ้านในราคาที่สามารถเป็นเจ้าของได้ไม่ยาก

mrtidy55

บ้านน็อคดาวน์ บ้านสำเร็จรูป ก่อสร้าง สะดวก รวดเร็ว รูปแบบสวยงาม โครงแข็งแรง โยกย้ายสะดวก เหมาะกับผู้ที่อยากมีบ้านในราคาที่สามารถเป็นเจ้าของได้ไม่ยาก

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12