maxbet
sbobet

ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสอง งบ 4 แสน มีรุ่นไหนน่าใช้บ้างครับ เน้นประหยัดน้ำมัน ขับทางไกลออกต่างจังหวัดได้สบายๆ  (อ่าน 840 ครั้ง)

mrtidy55

• Hero Member (E)
 งบใกล้เคียง 4 แสน เลือกตั้งคราวไหนดีครับต้องการรถที่ประหยัดน้ำมันแผลบ วิ่งทางห่างออกแตกต่างจังหวัดได้พร้อมกับมีอัตราเร่งดีๆ รบกวนแนะนำหน่อยครับผม รถใช้คนเดียวครับ รถกะทัดรัด รถมือสองFord Fiesta 1.6 Sport ไม่ใช่หรือ 1.5 Sport ขอรับกระผม   เวลาล่างไว้ใจได้ เร่งก็ถือเหมาดี ขับนอกเมืองก็ประหยัด ฟูกบุนั่งยาวเหยียดด้วยHonda City 1.5 SV   ช่วงล่างดรอเปลื้องมาจาก fiesta แต่เครื่องกับเกียร์ไว้ใจหาได้สบาย ถ้าดูแลตามระยะ  ใหญ่รุ่งโรจน์มาไม่ช้า รถมือสองHonda Civic FD  1.8 E หรือ 2.0 ELอีกคันก็ Ford Focus 1.6 ราคาอยู่คณิตศาสตร์ 4 แล้ว แม้กระนั้นไม่รู้ว่า 4 แสนทันไร Toyota Corolla Altis 1.6 G  (dual VVTI)  มิรู้ว่าจะอืดไหม  เผื่อว่าคือเครื่อง 1.8  กลัวจะเจอข้อสงสัยพลัดพรากแอร์ Auto ที่แย่ๆขอรับกระผมตามเพื่อToyota Camry 2.0 G  (ACV41)  Honda Accord 2.0 E  (เกิน 4 แสนไปหน่อย) ถ้าสนิทแก๊ส รถมือสองเครื่อง Honda  จะแต่งตั้งวาล์วง่ายครับ  อย่างไรก็ดีต้องตั๋วเงินทั่ว 40,000 กิโลเมตร(ตามคู่มือ)สิ่งตระ***ล R-Series  ขนาด 1.8 กับ 2.0  นี่ทนทานเอาเหตุครับ   Toyota  อายุปัจจุบัน(ที่ไม่ใช่ปูนวาล์วปรับตั้งเองแบบ auto) จะตั้งวาล์วยากกระทั่ง  แม้กระนั้นคราวเช็คก็จะนานกว่าครับผม  (ของ camry 2.0 , 2.4 แลเห็นว่าราว 80,000 - 100,000 เช็คทีขอรับกระผม)เลือกรถตลาด ไม่นินทาเก๋งหรือรถกระบะ อย่างไรก็ดีส่วนตัวผมไม่ชอบรถติดแน่นแก๊ส แจ้งให้ทราบตรงเปล่าอยากเสี่ยง เห็นข่าวเป็นประจำเหลือหลอเหลือหากกระบะแนะนำวีโก้ครับเพราะดีแมคจะมีข้อสงสัยเหตุการณ์เครื่องใช้กลักควบคุมECU  เสีย  ตอนนี้เปลี่ยนไปหลายคันแล้วครับ40,000-50,000 บาทสำหรับกล่องตัวตนนี้. คงงายข้างหลังขวางแน่ๆถ้าเจอแบบนี้Altis ครับ อยากมัธยัสถ์เพิ่มก็ติดแก็สเอาวิ่งเพลินเลยครับ ทนมาก ผมเองก็ชำระคืนอยู่จ่ายเงินมาปีกว่าแล้วไป รถอีกต่างหากไม่คุ้นมีปัญหาแหย่ใจเลยNew Lancer 200k + แนบแก๊สเศียรฉีดพ่น 25k + ท่อนแต่ง 25k (หรือไม่ไม่ก็แปลง evo เวลานอก 120k) + รีผ้าแพร์รถใหม่ เลือดเนื้อเชื้อไขยางต่างๆ ช่วงข้างล่างต่างๆ 30kตังเหลือ เพิ่มก๊าซ  ใช้ไปอีก 2 ปีรถมือสอง vios 2013 มือ 2 ครับรถวัยรุ่นดี พร้อมด้วยรถก็ยังใหม่มาก แต่ซื้อมือ2 สนนราคาสมเหตุสมผลกว่ามือ 1 อื้อซ่า เดียวนี้ผมเห็นมีหยุดขายตามเตนท์อื้อซ่าแล้ว หรือกระหายได้อายุไหนเพิ่มก็ลองมาถึงไปดูเลยขอรับ จะได้รับตัดสินใจสะดวกๆงบ 4 แสน + เพิ่มได้ 100000-150000 เอา Camry Acv40 ล่วงมูลค่าลงมาเยอะมากไม่เบา จับแนบแก๊สฉลุยล่วงพ้นบทนี้ผมก็มองหาตัว Extremo รถมือสอง สิงเลย ชอบรถโตมั้ยล่ะหากฮิตก็เป็นตัวเลือที่ดีนะแต่ถ้าเล็กลงมาหน่อยยกมา Altis รถมือสอง หน้าแบนเพรงตัวใหม่ตรงนี้ก็โอนะติดแกส รถมือสอง นำทางนำ toyota ล่วงพ้นครับนิ่งสุดๆเป็นแน่แท้ๆ ที่เหย้าเรือนผมเบนซินติดแกสทั่วคันเล็กๆ น้อยๆสุดๆ มาสด้าแคบ ตามด้วยมิตซู และ bmw ส่วน altis vios นี่ปัญหาแทบเปล่ามี นิ่งสุดๆรถมือสอง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12