ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเนียบ ★★★เซียนบอลเ ต็ งแห่งบ้านผลบอล ★★★(ปิดตัวถาวร แล้วนะครับ)  (อ่าน 1135981 ครั้ง)

lost to win

• Hero Member (E)
  • เราจะสู้กับ4ขาอย่างมั่นคง ด้วยวิธีการวางแผน
สวัสดีครับ ขออนุญาตจัดทำการแข่งขันเซียนบอลเ ต็ งวันละตัวนะครับ จุดประสงค์ก็เพื่อรวบรวมทีเด็ดของแต่ละท่าน เพื่อชาวบ้านผลบอลจะได้เลือกหยิบเลือกตามแต่ละท่านได้ง่ายขึ้น จะมีการเก็บสถิติแต่ละวัน และจัดอันดับไว้ให้นะครับ

กติกาใหม่ มกราคม 2560 เป็นต้นไป

1.ชนะเต็ม    WIN       = 3
2.ชนะครึ่ง    win/half  = 2
3.เสมอ       DRAW    = 1
4.แพ้ครึ่ง     lose/half = 0
5.แพ้เต็ม     LOSE     = 0
6 ขาดส่ง     P  จะไม่นับรวมอีกต่อไป นับเฉพาะ W-w-D-l-L เพื่อจะสะดวกต่อผู้คิดคะแนน
7. ส่งทีเด็ดได้ทั้งหมด ที่เวป7m มีรายงานผลการแข่งขัน
8 ราคาต่อรองตั้งเอาตามสะดวกเลยครับ ขอให้เป็นราคากลางในช่วงเวลานั้นพอ
9.ส่งได้ตลอด24 ชม. แต่ขอส่งก่อนแข่ง30นาที เหมือนเดิม
10.รอบวันคือเวลา 12.00น-11.59น. ของอีกวัน ตามเวลาประเทศไทย
11.วันไหนจะส่งหรือไม่ส่งทีเด็ดก็ได้ ครบเดือนนับคะแนนตัดสินครับ

★=แชมป์ลีกสูงสุด    หรือ ทำ10WINติด(WWWWWWWWWW)
☆=รองแชมป์1และ2 หรือ ทำ10winติด(WwWWwWwwWw)

10WINติด คือ นับเฉพาะวันที่เข้ามาส่งทีเด็ดแล้วwinติดต่อกัน โดยจะส่งวันเว้นวันก็ได้
ลีกรองจะติดดาวให้เฉพาะท่านที่ทำ10winได้เท่านั้นครับ อันดับ1-2-3จะไม่ได้ติดดาว

ลีกสูงสุด=15ท่าน จะมี5ท่านอันดับน้อยสุด จะตกไปอยู่ลีกสำรอง
ลีกสำรอง=15ท่าน ในแต่ละเดือน 5อันดับแรก จะได้เลื่อนชั้นไปอยู่ลีกสูงสุด
และ5ท่านที่อันดับสุดท้ายของลีกสำรอง จะถูกปลดออกจากการแข่งขัน โดยท่านสามารถสมัครเข้าแข่งขันได้ใหม่ในรอบเดือนถัดไป
จะมีการรับสมัครผู้แข่งขันหน้าใหม่5ท่าน ทุกๆเดือน เพื่อเข้าสู่ลีกสำรอง
[/b]

**การขอเปลี่ยนแปลงกติกา สามารถยื่นขอโหวตเสียงได้ ในวันแรกของการแข่งขันของลีกนั้นๆ ผู้แข่งขันเท่านั้น ที่มีสิทธิ์โหวตคะแนนเสียง โดยต้องทำการการโหวตให้เสร็จสิ้นไม่เกินเที่ยงคืนหรือ00.00น.ของวันนั้นๆ**

ผูัตัดสินชี้ขาด
1.Mayu
2.Hank...Over
3.sanitlcb
4.lost to win

ขอบคุณท่านเซียนทุกท่านที่ช่วยกันแชร์ทรรศนะแบ่งปัน. และ ขอบคุณคณะกรรมการทุกท่าน ที่ช่วยกันคิดผลคะแนนและจัดอันดับมาโดยตลอด

ถึงณ.ตอนนี้ ภาระกิจของกระผม ก็คือการ ทำให้ลืกสำรองเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาก่อน เพื่อต่อยอดไปสู่ลีกสูงสุด และเพื่อให้ครบองค์ประกอบ การรองรับการเลื่อนชั้นตกชั้น

ตามวัตถุประสงค์โดยแท้จริงของกระผมคือ ต้องการให้มีบ้านซักหลังที่ไปลดแรงเสียดทาน ของพวก บอลที่ขายต่างๆ
ไม่อยากให้พี่น้องบ้านผลบอล ทุกๆท่าน ต้องตกเป็นเหยื่อของการหลอกขายสายปลอมๆต่างๆ
อยากให้ณ.ที่แห่งนี้ เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน เหมือนเช่น ที่เคยเป็นมาแต่เก่าก่อน
ผมเป็นแค่ผู้ที่เริ่มจุดประกาย ปลุกวิณญาณบรรยากาศเดิมๆ กลิ่นอายแห่งความอบอุ่น ณ.บ้านผลบอลแแห่งนี้ให้กลับคืนชีพมาอีกครั้ง
จะสำเร็จหรือไม่ ก็อยู่ที่ท่านเซียนทุกท่าน ที่ช่วยกันเสียสละทั้งเวลาและทรรศนะ และที่ลืมไม่ได้เลยคือคณะกรรมการที่คอยช่วยเหลือกันคิดคะแนนมาโดยตลอด
1.Mayu
2.Hank...Over
3.sanitlcb

4.lost to win

ส่วนกระผม ด้วยภาระกิจหน้าที่การงาน ทำให้ดูแลได้ไม่เต็มที่อยู่แล้ว ต้องขอ ขอบคุณคณะกรรมการทั้ง3ท่าน 1.ท่านMayu...2.ท่านHank...Over....3.ท่าน sanitlcb ที่ช่วยกันรับภาระสานต่อ ดูแลเรื่องการคิดคะแนนให้ด้วยความเต็มใจ ผมขอมอบภาระให้ท่านทั้ง3 เป็นคณะกรรมการมีหน้าที่ และอำนาจ ตัดสินใจ ดูแลความสงบเรียบร้อย หรือเรื่องการการเปลี่ยนแปลง กฎกติกา ต่างๆ ทุกๆอย่าง...อย่าง100% ตามลำดับเลยนะครับ ส่วนผมหลังจาก วางกติกาของลีกสำรอง ลุล่วงไปแล้ว ก็จะขอลด บทบา ท ลง  จะไม่ขอยุ่งเกี่ยวในการตัดสินใจใดๆทั้งสิ้น ของคณะกรรมการผุ้ตัดสินทั้ง3  คือผมอยากให้ท่านทั้ง3มีอิสระในการทำงานตรงนี้ให้มากที่สุด ไม่ต้องคิดกังวลว่าผมจะว่ายังไง ผมจะทำหน้าเป็นเสมียน คอยจดบันทึกกติกา และจดสถิติประจำเดือนไว้ให้ ที่หน้าแรกเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

----------------------------------------------------------------------------------------
2/8/2560
กฎและกติกาทั้งหมด ให้อยู้ในดุลยพินิจของผู้ดูแลการแข่งขัน คิดคะแนนในขณะนั้น สามารถดูแลและจัดการ เปลี่ยนแปลง ทุกเรื่อง ได้อย่าง100%นะครับ :) :)

----------------------------------------------------------------------------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/02/2018, 16:27:12 โดย lost to win »
ก้าวไปอย่างมีเป้าหมาย ไม่รีบ ไม่โลภ ไม่ใจร้อน ได้น้อยๆยังดีกว่าเสีย

lost to win

• เราจะสู้กับ4ขาอย่างมั่นคง ด้วยวิธีการวางแผน
ทำเนียบแชมป์

แชมป์ประจำเดือน พฤศจิกายน 2516(คะแนนระบบเก่า)
1. Pleat-------------->Point =+22.5 สถิติ WLLWWWWWWWDWDWPDwwWLWLLw
2. Hank...Over----->Point = +21    สถิติ WWwWPDLWWWLWlWwwWLLDLWWW
3. เฒ่าทารก นก จรัญ-->Point= +1.5   สถิติ LWWLWWLwWLWWlDPWLWWLLlLD

แชมป์ประจำเดือน ธันวาคม 2516(คะแนนระบบเก่า)
1.★Pleat--------->Point= +2.5  สถิติ LWWWwLDWWLLWWWWDDLWLWWPPWLLLLL
2.Gump---------->Point= +0     สถิติ LLWwwwLWLWwWPWLPWLPLWWLWWLWLWL
3. Sanitlcb------>Point = -0     สถิติ WLWLLLLLWwLWLwWWwLWWLDWLWDWLPw

แชมป์ประจำเดือน มกราคม 2517(คะแนนระบบใหม่)

1.Jkku------------------->Point =+56 สถิติ= LLWWWLWWWLWWWlWWWDWWLWDLLWWW
2.☆Tongtiew------------>Point =+48  สถิติ= WWWLLWwWDWWWWwWWLWWLwwLLLLL
3.☆Gump--------------->Point =+42  สถิติ= WLLWWWWLLWWLWWLWLLWWlLWw

แชมป์ประจำเดือน กุมภาพันธ์2517

1.natpolis------------->Point = +49    สถิติ= WLWDWLWWWWWWWlWWLLLWLWLWwD
2.Zupzipnin----------->Point = +45      สถิติ= LLWWWLLWWWWLWWWWWLLWWLWLL
3.★Jkku---------------->Point = +44   สถิติ= LWWWWLWLWWWWLWLWWWwLWLLL

แชมป์ประจำเดือน มีนาคม 2517

1. ★leonal ---------------->Point = +67   สถิติ=  DWwWWDWWWWDLWWWWwWWLWLLWWWWWWL
2.★☆☆Jkku---------------->Point = +54   สถิติ= LwLWWLLWWLWWLLWWWLLWLwDwWWWWLwW
3.☆Ballball2--------------->Point = +52    สถิติ= WLWWLLwWWWWwLWWWWLWwDLLLwWW

แชมป์ประจำเดือน เมษายน 2517

1.★☆☆Tongtiew----------> Point = 49   สถิติ= WLWLLWWWWWLLWLLWWLWLWDWwwLWLWL
2.☆☆chnachai------------->Point = 45   สถิติ=wDLLLWWWLLWLWWLWWLWDLWLWWLWLW
3.☆aimkung13------------>Point = 43   สถิติ= WLLWWWWLWWLLLWLwWWWLWLW

แชมป์ประจำเดือน พฤษภาคม 2517

1.☆☆★chnachai----------> Point =43    สถิติ= wLLWWWLLWWLwWLDLLLDWWWDDwWWLL
2.☆☆Ballball2----------->Point = 42  สถิติ=  wLLLWwLWLWwwLDLwWwWwLWWLWLWL
3.★☆☆☆Tongtiew------>Point =41    สถิติ=WLWDLlLWWLWLLDWLLWWWWLDWLDWLD

แชมป์ประจำเดือน มิถุนายน 2517

1.★instrument-------->Point = 51  สถิติ=WLWLLWlWWLWWWWLWLLWWWWLWLWLW   
2.★☆☆☆Jkku----------> Point = 48  สถิติ=WWLlDWWLWDLLWWwWWwWLwwwwWL
3.☆ณธีร์------------------> Point = 46  สถิติ=LWWWLWWLLLWLWLWWWWLWwDLLwLwW

แชมป์ประจำเดือน กรกฎาคม 2517

1.★★☆☆chnacha---->iPoint = 52  สถิติ= WWWWLWlLLWWWlLLWLLWLLLWWWwWwWWL
2.☆-l2ufflan----------->Point = 47   สถิติ=LDWWwwLWLLLWWLWLWwWwwLWWLLLLWWL
3.★☆instrumen------>tPoint = 45    สถิติ= WWLLLWLWWLLWWLWWLWWWLLLLWWLWL

แชมป์ประจำเดือน สิงหาคม 2517

1.★☆-l2ufflan-----------> W19  Point = 60   สถิติ= WLWLLWLWWWDWwLLLWWWWlWWWWLLWWWW
2.☆Singload-----------> W18  Point = 59   สถิติ= WDLWWWlWWWWLWwWLWWWLLLWwWLLLWWW
3.★☆natpolis-----------> W17  Point = 57  สถิติ= WWWwLLLLDLDWWWWWWLLWLWWLWLwWWWW

แชมป์ประจำเดือน กันยายน 2517

1.★sanitlcb----------> W18 w1Point = 56 สถิติ= WWWWLWWWWLLLWLWWWwLLLWLWLWLWWW
2.★☆☆-l2ufflan-----------> W 17 w2 Point = 54   สถิติ= WWLLLlwLWLWWLWLWwLWLWLWlWWWWWWW
3.☆☆Singload-----------> W 16 w1Point = 50  สถิติ= WWLWWLLLWLLLWWLWWWLWwWWWLWlW

แชมป์ประจำเดือน ตุลาคม 2517

1.★★☆☆-l2ufflan-----------> W+18 w  D+1Point = 55 สถิติ= LLDLWWWLLWWWWLWWWLLWLWLWWLWWWW
2.☆☆aimkung13------->W+13 w+4 D+1Point = 48 สถิติ= WWLLLWWLWWWWLWLwDLWWwLwwWLLWL
3.☆pepsi2499----------->W+13 w+3 D+2  Point = 47 สถิติ= LWWDLwWWLWiWLwLLLWWWLWLWDwWWL

แชมป์ประจำเดือน พฤศจิกายน2517

1.★★sanitlcb---------->Point =55 WLwWWLLWWLWWLwWWLlLLwWWWWWWW
2.☆☆Zorro_lek----------->Point =50 LWLLWWWWLLWWWWWwWLWLLDWWLW
3.☆pepsi2499----------->Point = 47 สถิติ= WLLWWwWLLWWLWWWWLwlLWlLWWLWl

แชมป์ประจำเดือน ธันวาคม2517

1.★☆☆☆Jkku------------->Point = 5ุ6 สถิติ= WLlWWWWLLWWLwwwWWDWWWWwWLwW
2.Mc donald------------>Point = 51 สถิติ= LWWWWDWLLWLLLWWWLWDLlDWWWLWWW
3.★★sanitlcb----------> Point = 51 สถิติ= LwWWwWWLWWwLLLWwWWWLLWWLwWLwL

แชมป์ประจำเดือน มกราคม 2518

1.☆pepsi2499----------->Point = 53 สถิติ= LWWWDLWWWLWLWlLDWWWWWWlWWLLWL
2.★★☆sanitlcb-------->Point = 53 สถิติ= LWLWwwWwWWLWwwLWWLwLWLWwWWLLWl
3.★☆natpolis------------->Point = 47 สถิติ= WWWLDLWWLWLLLWwLWDWLWWWWDW

10WIN

maat007sudlo ----->Point =+44  สถิติ= LWLLWWWWLWwwWWWwWWwLW =☆ มกราคม 2560
chnachai----------> Point = +51  สถิติ= LLLWDWLWWLWlLWWlWWWDWWwDWWWDW =☆ มีนาคม 2560
★☆☆☆Jkku------------->Point = 5ุ6 สถิติ= WLlWWWWLLWWLwwwWWDWWWWwWLwW=☆ ธันวาคม 2560
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/02/2018, 19:23:48 โดย lost to win »
ก้าวไปอย่างมีเป้าหมาย ไม่รีบ ไม่โลภ ไม่ใจร้อน ได้น้อยๆยังดีกว่าเสีย

lost to win

***วิธีแก้ไข โพสข้อความไม่ได้***

ปรากฎข้อผิดพลาดตังต่อไปนี้ขณะส่งข้อความนี้:
ไม่มีข้อความ

ข้อความแจ้งเตือนแบบนี้ทำยังไงมาดูนะครับ รู้สึกจะกดอ้างถึง ได้ประมาณไม่เกิน4-5ท่าน ก็จะมีข้อความนี้เด้งขึ้นมา
ให้ท่านลบข้อความนี้ส่วนตรงหัวกระทู้ด้านบนสุด มีกีแถวลบให้หมด มันเป็นหัวข้ออ้างจาก

[quo te aut  hor=lost to win link=topic=46822.msg2520520#msg2520520 date=1478416645]
[quo te aut hor=s san li nk=topic=46822.msg2520487#msg2520487 date=1478412284]
[qu ote au thor=tongtiew link=topi c=46822.msg2520464#msg2520464 date=1478409893]
[qu ote au thor=Rookies cnx link= topic=46822.msg2520460#msg2520460 date=1478409343]
[qu ot e author=lost to win link=t opic=46822.msg2520442#msg2520442 date=1478406352]

ตามด้วยลบส่วนล่างสุด คำว่า[/qu ote] มีกี่แถวลบให้หมด

[/quo te]
[/q uote]
[/qu ote]
[ /quote]
[/q uote]

เท่านี้ท่านก็สามารถโพสได้ตามปกติแล้วครับ ลองทำดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/02/2017, 18:40:32 โดย lost to win »

UP TO YOU

• Hero Member

bzz633

• Jr. Member
  • **
ร่วมด้วยได้มั้ยครับ

Ballball2

• Super Hero Member (E)
ผิดทบ2เท่า✔️✔️✔️
อย่าหัวร้อน ☝️☝️☝️
ขอให้โชคอยู่ข้างคุณ !!
Winnn ทุกเดือน

bzz633

• **

Ballball2

• Super Hero Member (E)
ส่งได้ถึงเที่ยงคืนได้ป่าว บางทีอาจจะติดงาน รถติด อะไรพวกนี้อะครับ  :D
ผิดทบ2เท่า✔️✔️✔️
อย่าหัวร้อน ☝️☝️☝️
ขอให้โชคอยู่ข้างคุณ !!
Winnn ทุกเดือน

lost to win

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/11/2016, 21:14:47 โดย lost to win »

nomnom69

อยากเข้าร่วมด้วยครับ ทำไง

baiyoke tower

ท่านเจ้าของการแข่งขัน
เราขอแข่งด้วย
แต่เราโดนทุกวันๆละ 10 บิล ร่วมสนุกได้ป่าว
ถ้าเราไม่หน้าด้านจริง อยู่วงการนี้ไม่ไหว
(ถามท่าน บอล ได้ เราหยิบตัวไหน ตัวนั้น เลย อิอิ)

lost to win

วันนี้จะเริ่มส่งได้นะครับ แต่ยังไม่คิดคะแนนให้ เริ่มคิดคะแนนจริงๆพรุ่งนี้ วันที่5-30/11/59 ครับ แจ้งเพื่อทราบ

ผมจะทะยอยไปเรียนเชิญแต่ละบ้านก่อนนะครับ ถ้าดูแล้วมันน้อยไป เดี๋ยวผมจะเพิ่มให้ทีหลังครับ ผมกลัวว่าถ้าเยอะไป ผมจะคิดคะแนนให้ไม่ไหวครับ   :D

nomnom69

วันนี้จะเริ่มส่งได้นะครับ แต่ยังไม่คิดคะแนนให้ เริ่มคิดคะแนนจริงๆพรุ่งนี้ วันที่5-30/11/59 ครับ แจ้งเพื่อทราบ

ผมจะทะยอยไปเรียนเชิญแต่ละบ้านก่อนนะครับ ถ้าดูแล้วมันน้อยไป เดี๋ยวผมจะเพิ่มให้ทีหลังครับ ผมกลัวว่าถ้าเยอะไป ผมจะคิดคะแนนให้ไม่ไหวครับ   :D

ถ้าเราไม่ใช่เซียน เราสามารถเข้าร่วมการแข่งขันได้ไหม๊ครับ

lost to win

โอกาสต่อไป ได้ครับ หรือถ้ามีใครสักคนที่เวลาคอยคิดคะแนนให้ มันก็จะรับได้เยอะทั้งหมดแหละครับ แต่เริ่มต้นผมอยากทำให้เป็นรูปร่างก่อนครับ

premzakab

• Full Member

The factoryMan

• Hero Member
ถ้ามีสติ ก็มีสตังค์

Mayu

• ไม่มีอะไรแน่นอน...

lost to win

Gump

<-ไม่มีอะไรแน่นอน->

sanitlcb

• วิเคราะห์ + ดวง = ทีมที่น่าลงทุน
งานนี้จะขาดผมได้ไง ส่งเข้าชิงด้วยครับ ;D ;D ;D

HOL D2   02:00      มาสทริสช์  -0.75

sanitlcb

• วิเคราะห์ + ดวง = ทีมที่น่าลงทุน

lost to win

[/quote]
งานนี้จะขาดผมได้ไง ส่งเข้าชิงด้วยครับ ;D ;D ;D

HOL D2   02:00      มาสทริสช์  -0.75

;D ;D ;D :)

lost to win

ทำเนียบเซียนบอลเ ต็ งแห่งบ้านผลบอล ประจำวันที่ 4 พฤศจิกายน 2516
(วันนี้ทดสอบ ไม่คิดคะแนน)
1.Ballball2
2. F18
3. premzakab
4.The factoryMan
5.Gump
6.sanitlcb มาสทริสช์  -0.75
7.
8.
9.
10.
11.
12.
13.
14.
15.

ตอนนี้คอนเฟิร์มมา6ท่าน มีเวลาถึงพรุ่งนี้อีกวันครับสำหรับท่านที่ผมเชิญ รอคอนเฟิร์ม ถ้าขาดเหลือเดี๋ยวจะเพิ่มท่านที่อยากร่วมสนุกข้างบนให้นะครับ  :) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/11/2016, 21:09:13 โดย lost to win »

bzz633

• **
ขอด้วยคนได้มั้ยครับ อาจจะโนเนมแต่อยากเล่นจิงๆ  อาเมียง-0.5

lost to win

ขอด้วยคนได้มั้ยครับ อาจจะโนเนมแต่อยากเชียร์จิงๆ  อาเมียง-0.5

โอเคครับ :D

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12