ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเนียบ ★★★เซียนบอลเ ต็ งแห่งบ้านผลบอล ★★★(ปิดตัวถาวร แล้วนะครับ)  (อ่าน 1202642 ครั้ง)

lost to win

• Hero Member (E)
  • เราจะสู้กับ4ขาอย่างมั่นคง ด้วยวิธีการวางแผน
สวัสดีครับ ขออนุญาตจัดทำการแข่งขันเซียนบอลเ ต็ งวันละตัวนะครับ จุดประสงค์ก็เพื่อรวบรวมทีเด็ดของแต่ละท่าน เพื่อชาวบ้านผลบอลจะได้เลือกหยิบเลือกตามแต่ละท่านได้ง่ายขึ้น จะมีการเก็บสถิติแต่ละวัน และจัดอันดับไว้ให้นะครับ

กติกาใหม่ มกราคม 2560 เป็นต้นไป

1.ชนะเต็ม    WIN       = 3
2.ชนะครึ่ง    win/half  = 2
3.เสมอ       DRAW    = 1
4.แพ้ครึ่ง     lose/half = 0
5.แพ้เต็ม     LOSE     = 0
6 ขาดส่ง     P  จะไม่นับรวมอีกต่อไป นับเฉพาะ W-w-D-l-L เพื่อจะสะดวกต่อผู้คิดคะแนน
7. ส่งทีเด็ดได้ทั้งหมด ที่เวป7m มีรายงานผลการแข่งขัน
8 ราคาต่อรองตั้งเอาตามสะดวกเลยครับ ขอให้เป็นราคากลางในช่วงเวลานั้นพอ
9.ส่งได้ตลอด24 ชม. แต่ขอส่งก่อนแข่ง30นาที เหมือนเดิม
10.รอบวันคือเวลา 12.00น-11.59น. ของอีกวัน ตามเวลาประเทศไทย
11.วันไหนจะส่งหรือไม่ส่งทีเด็ดก็ได้ ครบเดือนนับคะแนนตัดสินครับ

★=แชมป์ลีกสูงสุด    หรือ ทำ10WINติด(WWWWWWWWWW)
☆=รองแชมป์1และ2 หรือ ทำ10winติด(WwWWwWwwWw)

10WINติด คือ นับเฉพาะวันที่เข้ามาส่งทีเด็ดแล้วwinติดต่อกัน โดยจะส่ง��ันเว้นวันก็ได้
ลีกรองจะติดดาวให้เฉพาะท่านที่ทำ10winได้เท่านั้นครับ อันดับ1-2-3จะไม่ได้ติดดาว

ลีกสูงสุด=15ท่าน จะมี5ท่านอันดับน้อยสุด จะตกไปอยู่ลีกสำรอง
ลีกสำรอง=15ท่าน ในแต่ละเดือน 5อันดับแรก จะได้เลื่อนชั้นไปอยู่ลีกสูงสุด
และ5ท่านที่อันดับสุดท้ายของลีกสำรอง จะถูกปลดออกจากการแข่งขัน โดยท่านสามารถสมัครเข้าแข่งขันได้ใหม่ในรอบเดือนถัดไป
จะมีการรับสมัครผู้แข่งขันหน้าใหม่5ท่าน ทุกๆเดือน เพื่อเข้าสู่ลีกสำรอง
[/b]

**การขอเปลี่ยนแปลงกติกา สามารถยื่นขอโหวตเสียงได้ ในวันแรกของการแข่งขันของลีกนั้นๆ ผู้แข่งขันเท่านั้น ที่มีสิทธิ์โหวตคะแนนเสียง โดยต้องทำการการโหวตให้เสร็จสิ้นไม่เกินเที่ยงคืนหรือ00.00น.ของวันนั้นๆ**

ผูัตัดสินชี้ขาด
1.Mayu
2.Hank...Over
3.sanitlcb
4.lost to win

ขอบคุณท่านเซียนทุกท่านที่ช่วยกันแชร์ทรรศนะแบ่งปัน. และ ขอบคุณคณะกรรมการทุกท่าน ที่ช่วยกันคิดผลคะแนนและจัดอันดับมาโดยตลอด

ถึงณ.ตอนนี้ ภาระกิจของกระผม ก็คือการ ทำให้ลืกสำรองเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาก่อน เพื่อต่อยอดไปสู่ลีกสูงสุด และเพื่อให้ครบองค์ประกอบ การรองรับการเลื่อนชั้นตกชั้น

ตามวัตถุประสงค์โดยแท้จริงของกระผมคือ ต้องการให้มีบ้านซักหลังที่ไปลดแรงเสียดทาน ของพวก บอลที่ขายต่างๆ
ไม่อยากให้พี่น้องบ้านผลบอล ทุกๆท่าน ต้องตกเป็นเหยื่อของการหลอก��ายสายปลอมๆต่างๆ
อยากให้ณ.ที่แห่งนี้ เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน เหมือนเช่น ที่เคยเป็นมาแต่เก่าก่อน
ผมเป็นแค่ผู้ที่เริ่มจุดประกาย ปลุกวิณญาณบรรยากาศเดิมๆ กลิ่นอายแห่งความอบอุ่น ณ.บ้านผลบอลแแห่งนี้ให้กลับคืนชีพมาอีกครั้ง
จะสำเร็จหรือไม่ ก็อยู่ที่ท่านเซียนทุกท่าน ที่ช่วยกันเสียสละทั้งเวลาและทรรศนะ และที่ลืมไม่ได้เลยคือคณะกรรมการที่คอยช่วยเหลือกันคิดคะแนนมาโดยตลอด
1.Mayu
2.Hank...Over
3.sanitlcb

4.lost to win

ส่วนกระผม ด้วยภาระกิจหน้าที่การงาน ทำให้ดูแลได้ไม่เต็มที่อยู่แล้ว ต้องขอ ขอบคุณคณะกรรมการทั้ง3ท่าน 1.ท่านMayu...2.ท่านHank...Over....3.ท่าน sanitlcb ที่ช่วยกันรับภาระสานต่อ ดูแลเรื่องการคิดคะแนนให้ด้วยความเต็มใจ ผมขอมอบภาระให้ท่านทั้ง3 เป็นคณะกรรมการมีหน้าที่ และอำนาจ ตัดสินใจ ดูแลความสงบเรียบร้อย หรือเรื่องการการเปลี่ยนแปลง กฎกติกา ต่างๆ ทุกๆอย่าง...อย่าง100% ตามลำดับเลยนะครับ ส่วนผมหลังจาก วางกติกาของลีกสำรอง ลุล่วงไปแล้ว ก็จะขอลด บทบา ท ลง  จะไม่ขอยุ่งเกี่ยวในการตัดสินใจใดๆทั้งสิ้น ของคณะกรรมการผุ้ตัดสินทั้ง3  คือผมอยากให้ท่านทั้ง3มีอิสระในการทำงานตรงนี้ให้มากที่สุด ไม่ต้องคิดกังวลว่าผมจะว่ายังไง ผมจะทำหน้าเป็นเสมียน คอยจดบันทึกกติกา และจดสถิติประจำเดือนไว้ให้ ที่หน้าแรกเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

----------------------------------------------------------------------------------------
2/8/2560
กฎและกติกาทั้งหมด ให้อยู้ในดุลยพินิจของผู้ดูแลการแข่งขัน คิดคะแนนในขณะนั้น สามารถดูแลและจัดการ เปลี่ยนแปลง ทุกเรื่อง ได้อย่าง100%นะครับ :) :)

----------------------------------------------------------------------------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/02/2018, 16:27:12 โดย lost to win »
ก้าวไปอย่างมีเป้าหมาย ไม่รีบ ไม่โลภ ไม่ใจร้อน ได้น้อยๆยังดีกว่าเสีย

lost to win

• เราจะสู้กับ4ขาอย่างมั่นคง ด้วยวิธีการวางแผน
ทำเนียบแชมป์

แชมป์ประจำเดือน พฤศจิกายน 2516(คะแนนระบบเก่า)
1. Pleat-------------->Point =+22.5 สถิติ WLLWWWWWWWDWDWPDwwWLWLLw
2. Hank...Over----->Point = +21    สถิติ WWwWPDLWWWLWlWwwWLLDLWWW
3. เฒ่าทารก นก จรัญ-->Point= +1.5   สถิติ LWWLWWLwWLWWlDPWLWWLLlLD

แชมป์ประจำเดือน ธันวาคม 2516(คะแนนระบบเก่า)
1.★Pleat--------->Point= +2.5  สถิติ LWWWwLDWWLLWWWWDDLWLWWPPWLLLLL
2.Gump---------->Point= +0     สถิติ LLWwwwLWLWwWPWLPWLPLWWLWWLWLWL
3. Sanitlcb------>Point = -0     สถิติ WLWLLLLLWwLWLwWWwLWWLDWLWDWLPw

แชมป์ประจำเดือน มกราคม 2517(คะแนนระบบใหม่)

1.Jkku------------------->Point =+56 สถิติ= LLWWWLWWWLWWWlWWWDWWLWDLLWWW
2.☆Tongtiew------------>Point =+48  สถิติ= WWWLLWwWDWWWWwWWLWWLwwLLLLL
3.☆Gump--------------->Point =+42  สถิติ= WLLWWWWLLWWLWWLWLLWWlLWw

แชมป์ประจำเดือน กุมภาพันธ์2517

1.natpolis------------->Point = +49    สถิติ= WLWDWLWWWWWWWlWWLLLWLWLWwD
2.Zupzipnin----------->Point = +45      สถิติ= LLWWWLLWWWWLWWWWWLLWWLWLL
3.★Jkku---------------->Point = +44   สถิติ= LWWWWLWLWWWWLWLWWWwLWLLL

แชมป์ประจำเดือน มีนาคม 2517

1. ★leonal ---------------->Point = +67   สถิติ=  DWwWWDWWWWDLWWWWwWWLWLLWWWWWWL
2.★☆☆Jkku---------------->Point = +54   สถิติ= LwLWWLLWWLWWLLWWWLLWLwDwWWWWLwW
3.☆Ballball2--------------->Point = +52    สถิติ= WLWWLLwWWWWwLWWWWLWwDLLLwWW

แชมป์ประจำเดือน เมษายน 2517

1.★☆☆Tongtiew----------> Point = 49   สถิติ= WLWLLWWWWWLLWLLWWLWLWDWwwLWLWL
2.☆☆chnachai------------->Point = 45   สถิติ=wDLLLWWWLLWLWWLWWLWDLWLWWLWLW
3.☆aimkung13------------>Point = 43   สถิติ= WLLWWWWLWWLLLWLwWWWLWLW

แชมป์ประจำเดือน พฤษภาคม 2517

1.☆☆★chnachai----------> Point =43    สถิติ= wLLWWWLLWWLwWLDLLLDWWWDDwWWLL
2.☆☆Ballball2----------->Point = 42  สถิติ=  wLLLWwLWLWwwLDLwWwWwLWWLWLWL
3.★☆☆☆Tongtiew------>Point =41    สถิติ=WLWDLlLWWLWLLDWLLWWWWLDWLDWLD

แชมป์ประจำเดือน มิถุนายน 2517

1.★instrument-------->Point = 51  สถิติ=WLWLLWlWWLWWWWLWLLWWWWLWLWLW   
2.★☆☆☆Jkku----------> Point = 48  สถิติ=WWLlDWWLWDLLWWwWWwWLwwwwWL
3.☆ณธีร์------------------> Point = 46  สถิติ=LWWWLWWLLLWLWLWWWWLWwDLLwLwW

แชมป์ประจำเดือน กรกฎาคม 2517

1.★★☆☆chnacha---->iPoint = 52  สถิติ= WWWWLWlLLWWWlLLWLLWLLLWWWwWwWWL
2.☆-l2ufflan----------->Point = 47   สถิติ=LDWWwwLWLLLWWLWLWwWwwLWWLLLLWWL
3.★☆instrumen------>tPoint = 45    สถิติ= WWLLLWLWWLLWWLWWLWWWLLLLWWLWL

แชมป์ประจำเดือน สิงหาคม 2517

1.★☆-l2ufflan-----------> W19  Point = 60   สถิติ= WLWLLWLWWWDWwLLLWWWWlWWWWLLWWWW
2.☆Singload-----------> W18  Point = 59   สถิติ= WDLWWWlWWWWLWwWLWWWLLLWwWLLLWWW
3.★☆natpolis-----------> W17  Point = 57  สถิติ= WWWwLLLLDLDWWWWWWLLWLWWLWLwWWWW

แชมป์ประจำเดือน กันยายน 2517

1.★sanitlcb----------> W18 w1Point = 56 สถิติ= WWWWLWWWWLLLWLWWWwLLLWLWLWLWWW
2.★☆☆-l2ufflan-----------> W 17 w2 Point = 54   สถิติ= WWLLLlwLWLWWLWLWwLWLWLWlWWWWWWW
3.☆☆Singload-----------> W 16 w1Point = 50  สถิติ= WWLWWLLLWLLLWWLWWWLWwWWWLWlW

แชมป์ประจำเดือน ตุลาคม 2517

1.★★☆☆-l2ufflan-----------> W+18 w  D+1Point = 55 สถิติ= LLDLWWWLLWWWWLWWWLLWLWLWWLWWWW
2.☆☆aimkung13------->W+13 w+4 D+1Point = 48 สถิติ= WWLLLWWLWWWWLWLwDLWWwLwwWLLWL
3.☆pepsi2499----------->W+13 w+3 D+2  Point = 47 สถิติ= LWWDLwWWLWiWLwLLLWWWLWLWDwWWL

แชมป์ประจำเดือน พฤศจิกายน2517

1.★★sanitlcb---------->Point =55 WLwWWLLWWLWWLwWWLlLLwWWWWWWW
2.☆☆Zorro_lek----------->Point =50 LWLLWWWWLLWWWWWwWLWLLDWWLW
3.☆pepsi2499----------->Point = 47 สถิติ= WLLWWwWLLWWLWWWWLwlLWlLWWLWl

แชมป์ประจำเดือน ธันวาคม2517

1.★☆☆☆Jkku------------->Point = 5ุ6 สถิติ= WLlWWWWLLWWLwwwWWDWWWWwWLwW
2.Mc donald------------>Point = 51 สถิติ= LWWWWDWLLWLLLWWWLWDLlDWWWLWWW
3.★★sanitlcb----------> Point = 51 สถิติ= LwWWwWWLWWwLLLWwWWWLLWWLwWLwL

แชมป์ประจำเดือน มกราคม 2518

1.☆pepsi2499----------->Point = 53 สถิติ= LWWWDLWWWLWLWlLDWWWWWWlWWLLWL
2.★★☆sanitlcb-------->Point = 53 สถิติ= LWLWwwWwWWLWwwLWWLwLWLWwWWLLWl
3.★☆natpolis------------->Point = 47 สถิติ= WWWLDLWWLWLLLWwLWDWLWWWWDW

10WIN

maat007sudlo ----->Point =+44  สถิติ= LWLLWWWWLWwwWWWwWWwLW =☆ มกราคม 2560
chnachai----------> Point = +51  สถิติ= LLLWDWLWWLWlLWWlWWWDWWwDWWWDW =☆ มีนาคม 2560
★☆☆☆Jkku------------->Point = 5ุ6 สถิติ= WLlWWWWLLWWLwwwWWDWWWWwWLwW=☆ ธันวาคม 2560
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/02/2018, 19:23:48 โดย lost to win »
ก้าวไปอย่างมีเป้าหมาย ไม่รีบ ไม่โลภ ไม่ใจร้อน ได้น้อยๆยังดีกว่าเสีย

lost to win

***วิธีแก้ไข โพสข้อความไม่ได้***

ปรากฎข้อผิดพลาดตังต่อไปนี้ขณะส่งข้อความนี้:
ไม่มีข้อความ

ข้อความแจ้งเตือนแบบนี้ทำยังไงมาดูนะครับ รู้สึกจะกดอ้างถึง ได้ประมาณไม่เกิน4-5ท่าน ก็จะมีข้อความนี้เด้งขึ้นมา
ให้ท่านลบข้อความนี้ส่วนตรงหัวกระทู้ด้านบนสุด มีกีแถวลบให้หมด มันเป็นหัวข้ออ้างจาก

[quo te aut  hor=lost to win link=topic=46822.msg2520520#msg2520520 date=1478416645]
[quo te aut hor=s san li nk=topic=46822.msg2520487#msg2520487 date=1478412284]
[qu ote au thor=tongtiew link=topi c=46822.msg2520464#msg2520464 date=1478409893]
[qu ote au thor=Rookies cnx link= topic=46822.msg2520460#msg2520460 date=1478409343]
[qu ot e author=lost to win link=t opic=46822.msg2520442#msg2520442 date=1478406352]

ตามด้วยลบส่วนล่างสุด คำว่า[/qu ote] มีกี่แถวลบให้หมด

[/quo te]
[/q uote]
[/qu ote]
[ /quote]
[/q uote]

เท่านี้ท่านก็สามารถโพสได้ตามปกติแล้วครับ ลองทำดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/02/2017, 18:40:32 โดย lost to win »

UP TO YOU

• Hero Member

bzz633

• Jr. Member
  • **
ร่วมด้วยได้มั้ยครับ

TOOK STUDCONDO

• Super Hero Member (E)
อย่าหัวร้อน ☝️☝️☝️
ขอให้โชคอยู่ข้างคุณ !!
Winnn ทุกเดือน
เพจขายเสื้อบอล : Jersey  Station สถานีเสื้อบอลV.1
เพจขายรองเท้าบอล : TOOKSTUDCONDO

bzz633

• **

TOOK STUDCONDO

• Super Hero Member (E)
ส่งได้ถึงเที่ยงคืนได้ป่าว บางทีอาจจะติดงาน รถติด อะไรพวกนี้อะครับ  :D
อย่าหัวร้อน ☝️☝️☝️
ขอให้โชคอยู่ข้างคุณ !!
Winnn ทุกเดือน
เพจขายเสื้อบอล : Jersey  Station สถานีเสื้อบอลV.1
เพจขายรองเท้าบอล : TOOKSTUDCONDO

lost to win

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/11/2016, 21:14:47 โดย lost to win »

nomnom69

อยากเข้าร่วมด้วยครับ ทำไง

baiyoke tower

ท่านเจ้าของการแข่งขัน
เราขอแข่งด้วย
แต่เราโดนทุกวันๆละ 10 บิล ร่วมสนุกได้ป่าว
ถ้าเราไม่หน้าด้านจริง อยู่วงการนี้ไม่ไหว
(ถามท่าน บอล ได้ เราหยิบตัวไหน ตัวนั้น เลย อิอิ)

lost to win

วันนี้จะเริ่มส่งได้นะครับ แต่ยังไม่คิดคะแนนให้ เริ่มคิดคะแนนจริงๆพรุ่งนี้ วันที่5-30/11/59 ครับ แจ้งเพื่อทราบ

ผมจะทะยอยไปเรียนเชิญแต่ละบ้านก่อนนะครับ ถ้าดูแล้วมันน้อยไป เดี๋ยวผมจะเพิ่มให้ทีหลังครับ ผมกลัวว่าถ้าเยอะไป ผมจะคิดคะแนนให้ไม่ไหวครับ   :D

nomnom69

วันนี้จะเริ่มส่งได้นะครับ แต่ยังไม่คิดคะแนนให้ เริ่มคิดคะแนนจริงๆพรุ่งนี้ วันที่5-30/11/59 ครับ แจ้งเพื่อทราบ

ผมจะทะยอยไปเรียนเชิญแต่ละบ้านก่อนนะครับ ถ้าดูแล้วมันน้อยไป เดี๋ยวผมจะเพิ่มให้ทีหลังครับ ผมกลัวว่าถ้าเยอะไป ผมจะคิดคะแนนให้ไม่ไหวครับ   :D

ถ้าเราไม่ใช่เซียน เราสามารถเข้าร่วมการแข่งขันได้ไหม๊ครับ

lost to win

โอกาสต่อไป ได้ครับ หรือถ้ามีใครสักคนที่เวลาคอยคิดคะแนนให้ มันก็จะรับได้เยอะทั้งหมดแหละครับ แต่เริ่มต้นผมอยากทำให้เป็นรูปร่างก่อนครับ

premzakab

• Full Member

The factoryMan

ถ้ามีสติ ก็มีสตังค์

Mayu

• ไม่มีอะไรแน่นอน...

lost to win

Gump

<-ไม่มีอะไรแน่นอน->

sanitlcb

• วิเคราะห์ + ดวง = ทีมที่น่าลงทุน
งานนี้จะขาดผมได้ไง ส่งเข้าชิงด้วยครับ ;D ;D ;D

HOL D2   02:00      มาสทริสช์  -0.75

sanitlcb

• วิเคราะห์ + ดวง = ทีมที่น่าลงทุน

lost to win

[/quote]
งานนี้จะขาดผมได้ไง ส่งเข้าชิงด้วยครับ ;D ;D ;D

HOL D2   02:00      มาสทริสช์  -0.75

;D ;D ;D :)

lost to win

• เราจะสู้กับ4ขาอ��่างมั่นคง ด้วยวิธีการวางแผน
ทำเนียบเซียนบอลเ ต็ งแห่งบ้านผลบอล ประจำวันที่ 4 พฤศจิกายน 2516
(วันนี้ทดสอบ ไม่คิดคะแนน)
1.Ballball2
2. F18
3. premzakab
4.The factoryMan
5.Gump
6.sanitlcb มาสทริสช์  -0.75
7.
8.
9.
10.
11.
12.
13.
14.
15.

ตอนนี้คอนเฟิร์มมา6ท่าน มีเวลาถึงพรุ่งนี้อีกวันครับสำหรับท่านที่ผมเชิญ รอคอนเฟิร์ม ถ้าขาดเหลือเดี๋ยวจะเพิ่มท่านที่อยากร่วมสนุกข้างบนให้นะครับ  :) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/11/2016, 21:09:13 โดย lost to win »

bzz633

• **
ขอด้วยคนได้มั้ยครับ อาจจะโนเนมแต่อยากเล่นจิงๆ  อาเมียง-0.5

lost to win

ขอด้วยคนได��มั้ยครับ อาจจะโนเนมแต่อยากเชียร์จิงๆ  อาเมียง-0.5

โอเคครับ :D

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12