ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้แล้วนะครับ ที่จะเริ่มจัดแข่งขันบอลทวี 3 ไม้  (อ่าน 1221 ครั้ง)

Salesman

• Hero Member (E)
เกมการแข่งขันบอลท��ี 3 ไม้

กติกา การแข่งขัน บอลทวี

รู้จักบอลทวี : บอลทวี คือ การทบทวีคูณเมื่อทายผิด 1--->2--->4  เช่น คู่แรกวาง 1 หน่วย ถ้าผิดวางคู่ที่สอง  2  หน่วย ถ้าผิดอีกวางคู่ที่สาม  4  หน่วย ฯลฯ หากคู่ใดคู่หนึ่งถูกให้หยุดทันที ซึ่งจะได้กำไร +1 หน่วย แต่ถ้าผิดหมดทั้ง 3 คู่จะเสียทุน -7 หน่วย

ของรางวัล

ของรางวัลจะคิดจากคะแนนรวมโดยเรียงลำดับจากมากไปน้อย ซึ่งของรางวัล ต่างๆ มีดังนี้

ลำดับที่ 1 ได้รับรางวัลเงินสด 2,000 บาท

ลำดับที่ 2 ได้รับรางวัลเงินสด 1,500 บาท

ลำดับที่ 3 ได้รับรางวัลเงินสด 1,000 บาท

ลำดับสุดท้าย (บู้บี้) ได้รับรางวัลเงินสด 500 บาท

หากคะแนนเท่ากัน ให้ผู้ที่ทายถูกคู่แรกมากกว่าเป็นผู้ชนะ หากเท่ากันอีกให้ผู้ที่ทายถูกคู่ที่สองมากกว่าเป็นผู้ชนะ  หากเท่ากันอีกให้ผู้ที่เข้ามาทายผลจำนวนครั้งมากกว่าเป็นผู้ชนะ

ผู้มีสิทธิ์รับรางวัลทั้ง 4 รางวัล จะต้องเข้ามาทายผลอย่างน้อย 20 ครั้ง ต่อเดือน

1. คุณสมบัติของผู้สมัครแข่งเกม

สามารถร่วมแข่งขันได้เพียง 1 user เท่านั้น

2.การทายผลการแข่งขัน

เข้ามาทายผลในแต่ละวัน จนถึงเวลา 24.00 น. (ปิดทายผล) เวลาจะยึดตามที่ปรากฎใน Comment ที่ท่านเข้ามาทายผล โดยให้ผู้ร่วมแข่งขัน โพสต์  “เวลาแข่ง”  “ชื่อทีม” และ  “ราคาต่อรอง”  ในแบบต่างๆ ตามที่กำหนด ในคู่ที่ท่านคิดว่าจะชนะการแข่งขันตามอัตราต่อรองที่ทายเข้ามา จำนวน 3 ทีม โดยแต่ละทีมที่นำมาทายผลการแข่งขันต้องมีเวลาะเตะห่างกันตั้งแต่ 2 ชั่วโมง ขึ้นไป โดยสามารถเลือกทายผลได 3 แบบ คือ 1) แบบแต้มต่อแฮนดิแคป   2) แบบสกอร์รวม คู่/คี่  3) แบบสกอร์รวม สูง/ต่ำ    สามารถเลือกทายแบบใดแบบหนึ่งเพียงแบบเดียวหรือทายทั้ง 3 แบบ��สมกันได้  โดยแต่ละแบบต้องเป็นบอลคนละคู่กัน และให้ทายผลได้เฉพาะแบบแข่งเต็มเวลา 90 นาที เท่าน้น ห้ามทายผลครึ่งเวลา หรือบอลคู่ที่แข่งขันไปแล้ว

1) การทายผลแบบ แต้มต่อแฮนดิแคป : ทายได้ทุกอัตราต่อรองที่ทางเว็บเปิดราคา เช่น ต่อ -0.25 (ปป.) , ต่อ -0.5 (ต่อครึ่งลูก) , ต่อ -0.5-1 (ต่อครึ่งควบลูก) ฯลฯ

2) การทายผลแบบ สกอร์รวม คู่/คี่ สามารถเลือกทายผลได้ทุกคู่ ที่ทางเว็บเปิดราคา โดยให้โพสต์ชื่อทีมที่แข่งทั้งสองทีม

3) การทายผลแบบ สกอร์รวม สูง/ต่ำ ทายได้ทุกอัตราต่อรองที่ทางเว็บเปิดราคา เช่น สูง 2.5 ลูก , สุง 2.5-3 ลูก , ต่ำ 3 ลูก , ต่ำ 3-3.5 ลูก ฯลฯ

4) ทั้งนี้ ไม่ว่าจะเลือกทายผลแบบใด คู่ที่นำมาทายผลต้องมีค่าน้ำตั้งแต่ 1.60 ขึ้นไปเท่านั้น (แทง 100 ได้ 160 รวมทุน)

อัตราต่อรอง/เวลาแข่ง/ชื่อทีม

1) "อัตราต่อรอง" เนื่องจากอัตราต่อรองอาจมีการไหลของราคา ซึ่งแต่ละคนที่เข้ามาทายอาจได้ราคาไม่เหมือนกัน ก็ให้ยึดราคาตามขณะที่ท่านเข้ามาทาย โดยทีมงานจะเข้าไปเช็คราคาตลอด

2) "เวลาแข่ง" เวลาแข่งของบอลแต่ละคู่ ให้ใช้ระบบเวลา 00:00 ถึง 23.59 น.

3) "ชื่อทีม" ชื่อทีมที่ทายให้ใช้เป็นภาษาอังกฤษ  ท่านสามารถก๊อปปี้ชื่อทีมมาใช้ได้เลยนะครับ ห้ามโพตส์เป็นภาษาไทย เพราะบอลลีกเล็กๆ กรรมการตรวจหาไม่เจอ

ตัวอย่างการทายผล
ให้ Copy แบบฟอร์มนี้ไปใช้ในการทายผล [ระบุให้เข้าใจว่าท่านทายแบบไหน]

คู่ที่ 1 เวลาแข่ง 13:00 ต่อ Manchester United -0.5
คู่ที่ 2 เวลาแข่ง 15:00 รอง Liverpool +1.5
คู่ที่ 3 เวลาแข่ง 06.45 ต่อ Chelsea -0

คู่ที่ x เวลาแข่ง xxxxx. Stoke City - Aston Villa สกอร์ สูง 2.5
คู่ที่ x เวลาแข่ง xxxxx. Stoke City - Aston Villa สกอร์ ต่ำ 2.5

คู่ที่ x เวลาแข่ง xxxxx. Crystal Palace - Sunderland สกอร์ คู่
คู่ที่ x เวลาแข่ง xxxxx. Crystal Palace - Sunderland สกอร์ คี่

หมายเหตุ
เครื่องหมายลบ ( - ) ข้างหน้า หมายถึง ที่มต่อ , เครื่องหมายบวก ( + ) ข้างหน้า หมายถึง ที่มรอง , -0.0 หมายถึง ต่อเสมอลูก

3. การคิดคะแนน

การคิดคะแนน จะคิดเมื่อบอลแข่งจบเต็มเวลา 90 นาที เท่านั้น ท่านควรเลือกราคาต่อรองที่ท่านได้เปรียบมากที่สุด 

การคิดคะแนนจะเป็น ดังนี้

1) ถ้าทายผลคู่ใดคู่หนึ่งถูก ไม่ว่าจะเฮสุดๆหรือแค่ขำๆเดียว จะได้ W

1.1) ถ้าเข้าไม้ 1 จะได้ 3 คะแนน

1.2) ถ้าเข้าไม้ 2 จะได้ 2 คะแนน

1.3) ถ้าเข้าไม้ 3 จะได้ 1 คะแนน

2) ถ้าไม่มีคู่ใดคู่หนึ่งถูกเลย จะได้ติดลบ ดังนี้

2.1) ถ้าผิด 1 คู่ จะถูกหัก -1 คะแนน

2.2) ถ้าผิด 2 คู่ จะถูกหัก -2 คะแนน

2.3) ถ้าผิดหมด 3 คู่ จะถูกหัก -3 คะแนน

2.4) ถ้าเสมอหมดทั้ง 3 คู่ (ตามแต้มต่อ) จะได้ 0 คะแนน

3) ถ้าคู่นี้นำมาทายผล มีการเลื่อนเตะ เตะไม่ครบ 90 นาที หรือยกเลิการแข่งขัน หรือทายผิดกติกา ให้ยกเลิกเฉพาะคู่นั้น ส่วนคู่ที่เหลือนำมาคิดคะแนนปกติ

การลงสถิติการทายผลของผู้แข่งขัน

สำหรับผู้ที่ทายผลถูก จะได้ W ซึ่งมีความหมาย ดังนี้
W1 = ถูก คู่ที่ 1 +3 คะแนน
W2 = ถูก คู่ที่ 2 +2 คะแนน
W3 = ถูก คู่ที่ 3 +1 คะแนน

สำหรับผู้ที่ทายผลไม่ถูกเลย จะได้ L หรือ D ซึ่งมีความหมาย ดังนี้
L1 = ผิด 1 คู่ เสมอ 2 คู่ -1 คะแนน
L2 = ผิด 2 คู่ เสมอ 1 คู่ -2 คะแนน
L3 = ผิดหมดทั้ง 3 คู่ -3 คะแนน

D = เสมอหมดทั้ง 3 คู่

4. เป็นหน้าที่ของผู้แข่งขันเกมที่จะต้องติดตามผลสรุปคะแนนจากทางทีมงาน หากมีการทำผิดกฎกติกาแข่งขันจะระงับการจ่ายของรางวัลสำหรับสมาชิกท่านนั้น  ทั้งนี้ กติกาต่างๆ อาจเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สุด

การแข่งขันเดือนมีนาคม 2560 เริ่ม 1 มีนาคม 2560
ได้แล้วเลิกคือสุดยอดเซียน

leonal

• Super Hero Member (E)
...... NO DRAMA .......

LucasPerez

• Full Member
เข้าร่วมด้วยครับ

Zupzipnin

น่าสนุกครับเอาด้วยคน

PP6

• Member
  • *
เล่นด้วยได้ไหมครับ

Salesman

ขอบคุณ

ท่าน leonal, LucasPerez, Zupzipnin, PP6 ที่สนใจมาแข่งขันกัน

ท่านใดสนใจอีกก็มาร่วมแข่งขันได้นะ

ส่วนใครสงสัยในกติกาส่วนไหน ก็สอบถามเข้ามาได้ครับ  :)

lost to win

• เราจะสู้กับ4ขาอย่างมั่นคง ด้วยวิธีการวางแผน

ดีมากเลยครับ แต่ผมขอยกประเด็นเรื่องการแจกของรางวัลมากล่าวถึงนะครับ เพื่อหาทางแก้ไข ให้ดำเนินการต่อไปได้

ควรจะมีการพูดคุย กับทางทีมงานผู้ดูแลเวปก่อน ว่ากระทำได้หรือไม่ อย่างไร เพราะตามกฎแล้ว ห้ามสมาชิก ติดต่อสื่อสารกันภายนอกใดๆทั้งสิ้น

ผมก็เห็นว่าการแจกของรางวัลเป็นสิ่งที่ดีมาก มันควรจะมีช่องทางที่ดี ที่ทางผู้ดูแลเวป รับได้ และทางจขกท.รับได้

ซึ่งท่านต้องหาทางไปปรึกษาหารือ กับทางเวป ว่าจะอนุญาติให้แจกของรางวัล โดยวิธีใดได้บ้าง โดยอาจแจ้งให้��างเวปรับทราบถึงปัญหาก่อน

https://www.baanpolballs.com/forum/index.php?topic=47363.50

เพื่อให้ทางเวป หาทางแก้ปัญหา ให้สามารถแจกของรางวัลได้ จะได้ไม่เป็นปัญหาภายหลังครับ

ผมเห็นด้วยกับแนวทางครับ ;)

ก้าวไปอย่างมีเป้าหมาย ไม่รีบ ไม่โลภ ไม่ใจร้อน ได้น้อยๆยังดีกว่าเสีย

Salesman

ดีมากเลยครับ แต่ผมขอยกประเด็นเรื่องการแจกของรางวัลมากล่าวถึงนะครับ เพื่อหาทางแก้ไข ให้ดำเนินการต่อไปได้

ควรจะมีการพูดคุย กับทางทีมงานผู้ดูแลเวปก่อน ว่ากระทำได้หรือไม่ อย่างไร เพราะตามกฎแล้ว ห้ามสมาชิก ติดต่อสื่อสารกันภายนอกใดๆทั้งสิ้น

ผมก็เห็นว่าการแจกของรางวัลเป็นสิ่งที่ดีมาก มันควรจะมีช่องทางที่ดี ที่ทางผู้ดูแลเวป รับได้ และทางจขกท.รับได้

ซึ่งท่านต้องหาทางไปปรึกษาหารือ กับทางเวป ว่าจะอนุญาติให้แจกของรางวัล โดยวิธีใดได้บ้าง โดยอาจแจ้งให้ทางเวปรับทราบถึงปัญหาก่อน

https://www.baanpolballs.com/forum/index.php?topic=47363.50

เพื่อให้ทางเวป หาทางแก้ปัญหา ให้สามารถแจกของรางวัลได้ จะได้ไม่เป็นปัญหาภายหลังครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ในการแข่งขันนี้ผมจะไม่ติดต่อใดๆ ทั้งสิ้น โพสเลขบัญชีมาผมโอนรางวัลให้ จบเท่านี้ จะไม่ขอทางติดต่อทางอื่นๆ ครับ

lost to win

• เราจะสู้กับ4ขาอย่างมั่นคง ด้วยวิธีการวางแผน

ซึ่งท่านต้องหาทางไปปรึกษาหารือ กับทางเวป ว่าจะอนุญาติให้แจกของรางวัล โดยวิธีใดได้บ้าง โดยอาจแจ้งให้ทางเวปรับทราบถึงปัญหาก่อน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ในการแข่งขันนี้ผมจะไม่ติดต่อใดๆ ทั้งสิ้น โพสเลขบัญชีมาผมโอนรางวัลให้ จบเท่านี้ จะไม่ขอทางติดต่อทางอื่นๆ ครับ
ผมเกรงว่ามันก็ยังผิดกฎอยู่ดี เหมือนที่พวกขายส ายบอลทำกัน ผมว่าควรขออนุญาตทางเวปหรือบอกกล่าวไว้ก่อน ให้เป็นกิจจะลักษณะดีกว่าครับ เพื่อให้อลุ่มอล่วยในกรณีนี้เป็นกรณีพิเศษ
เพราะสิ่งที่เราทำไม่ได้หวังผลตอบแทนอะไร เพื่อแจกของรางวัลในกิจกรรมเท่านั้น ซึ่งจากที่ผมติดตามเวปนี้มาหลายปี ยังไม่เคยเห็นใคร แจกของรางวัลแบบนี้ได้เลยครับ 
ไม่ได้มาขัดนะครับ แต่รู้สึกเป็นห่วงมากกว่า เกรงว่าจะเป็นปัญหาตามมาในภายหลังได้ครับ
ครั้งก่อนที่บ้านเซี ยนบอลเ ต็ง ก็มีสมาชิกท่านหนึ่ง เสนอแจกของรางวัลให้ แต่ก็ต้องล้มเลิกไป เพราะมันผิดกฎบอร์ด แต่ผมก็ไม่ได้ไปเจรจาทางเวปเพื่อหาทางแจกรางวัลนะ
เพราะตอนนั้นจัดขึ้นมาเพื่อการร่ามสนุกของพี่น้องเฉยๆ ลดกระแสพวกขายสายบ อล มากกว่า
จะยังไงแล้วแต่ ก็ขอให้ดำเนินไปได้อย่างราบรื่นด้วยดีนะครับ
ก้าวไปอย่างมีเป้าหมาย ไม่รีบ ไม่โลภ ไม่ใจร้อน ได้น้อยๆยังดีกว่าเสีย

Salesman

ผมเกรงว่ามันก็ยังผิดกฎอยู่ดี เหมือนที่พวกขายส ายบอลทำกัน ผมว่าควรขออนุญาตทางเวปหรือบอกกล่าวไว้ก่อน ให้เป็นกิจจะลักษณะดีกว่าครับ เพื่อให้อลุ่มอล่วยในกรณีนี้เป็นกรณีพิเศษ
เพราะสิ่งที่เราทำไม่ได้หวังผลตอบแทนอะไร เพื่อแจกของรางวัลในกิจกรรมเท่านั้น ซึ่งจากที่ผมติดตามเวปนี้มาหลายปี ยังไม่เคยเห็นใคร แจกของรางวัลแบบนี้ได้เลยครับ 
ไม่ได้มาขัดนะครับ แต่รู้สึกเป็นห่วงมากกว่า เกรงว่าจะเป็นปัญหาตามมาในภายหลังได้ครับ
ครั้งก่อนที่บ้านเซี ยนบอลเ ต็ง ก็มีสมาชิกท่านหนึ่ง เสนอแจกของรางวัลให้ แต่ก็ต้องล้มเลิกไป เพราะมันผิดกฎบอร์ด แต่ผมก็ไม่ได้ไปเจรจาทางเวปเพื่อหาทางแจกรางวัลนะ
เพราะตอนนั้นจัดขึ้นมาเพื่อการร่ามสนุกของพี่น้องเฉยๆ ลดกระแสพวกขายสายบ อล มากกว่า
จะยังไงแล้วแต่ ก็ขอให้ดำเนินไปได้อย่างราบรื่นด้วยดีนะครับ

ขอบคุณมากครับท่าน lost to win

ถ้าอย่างงั้นขอถามทาง admin ครับว่าผมสามารถทำได้หรือไม่ได้อย่างไร รบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับ

และที่ผมแจกรางวัลก็เพื่อจูงใจให้มีคนเข้ามาร่วมเยอะๆ น่ะครับ

lost to win

ขออนุญาต ยกตัวอย่างเหตุการณ์ มานะครับ จากบ้านเซี ยนบอล เ ต็ง หน้า9-10

ใครได้คะแนนมากสุดเอาไปเลย 500

ว่าง...มักจะ Log in เข้ามาอ่านคอมเม้นต์ ทรรศนะ สมาชิกแต่ละท่าน ...
ซึ่งกำลังเป็นกระทู้ฮิต ติดบอร์ด ...ก็ต้องขอขอบคุณ ผู้ริเริ่มตั้งกระทู้ มา ณ. โอกาส นี้
โดยภาพรวม ก็ดู โอเคร แต่ใคร่ ขออนุญาต ออกความเห็น ในฐานะ ..ที่อยู่เก่าและนานมาก ...
ขอสงวนในเรื่องการ จัดรางวัล สำหรับ ผู้ชนะในรอบเดือนนะครับ ...เคยมี ท่านวี KING KOB ดำริ จัด รายการแบบนี้มานานมาก
แต่มาสะดุด เรื่อง การจัดรางวัลสำหรับผู้ชนะ ในแต่ละเดือน เพราะเข้าข่ายการเชียร์ (ทั้งๆที่เราก็ทราบกันดี) การจัดการแข่งขันซึ่งมีรางวัล
ซึ่งสุ่มเสี่ยงต่อการ โดน แบน จนกระทั่ง ถูกปิดเวป ...หากทุกท่าน รักบอร์ดบ้านผลบอลแห่งนี้ ... ลองตระหนัก และ ใคร่ครวญ พิจารณา ดูนะครับ
*****************ด้วยความเคารพ.. ด้วยความปรารถนาดีมีแด่ ทุกท่าน...
ตามนั้นครับ

ว่ากันตามความจริง ตรงนั้นแหละคือโมเดล ที่ผมจัดรูบแบบตามเกือบทั้งดุ้นเลยครับ อยากให้บอร์ดเป็นแบบนั้นอีกครั้ง แต่ด้วยความที่ตอนนั้นมีผู้เข้าร่วมแข่งขันเยอะมากเกินไปนะ ผมว่ามันจะลำบากคนคิดคะแนน แล้วก็จะคิดไม่ไหว และจะล้มเลิกไปในที่สุด  มาครั้งนี้ ผมเลยจัดทำขึ้นมาขำๆ รับคนได้ไม่มากแค่พอทำไหว จะได้มีกิจกรรมอยู่ต่อไปนานๆ ขอไปแบบก้าวเล็กๆ ก่อนครับ ขอบคุณพี่นกที่ชี้แนะ น่าจะมีการติดต่อสอบถามทางท่านแอดมินลักดูก่อนนะครับ ว่าพอจะมีการแจกของรางวัลได้ไหม หรือมีช่องทางอื่นทำอย่างไรได้บ้างครับ

leonal

• Super Hero Member (E)
จริงๆๆไม่ต้องมีรางวัลคนที่สนใจก็เข้าร่วมอยุ่แล้วครับ เพราะผมก็ขอเข้าร่วมกับท่าน lost to win ในกระทู้ท่านเปิดให้วัดฝีมือบอลแฮนดิแคปกับบอลสูงต่ำอยุ่แล้ว  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
...... NO DRAMA .......

เจ๊ดัน

• Administrator
  • Sr. Member
  • รักนะเด็กโง่
    • http://www.x-server.in.th
เพราะสิ่งที่เราทำไม่ได้หวังผลตอบแทนอะไร เพื่อแจกของรางวัลในกิจกรรมเท่านั้น ซึ่งจากที่ผมติดตามเวปนี้ม��หลายปี ยังไม่เคยเห็นใคร แจกของรางวัลแบบนี้ได้เลยครับ 

ขอบคุณมากครับท่าน lost to win

ถ้าอย่างงั้นขอถามทาง admin ครับว่าผมสามารถทำได้หรือไม่ได้อย่างไร รบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับ

และที่ผมแจกรางวัลก็เพื่อจูงใจให้มีคนเข้ามาร่วมเยอะๆ น่ะครับ

เดี๋ยวขอหารือ กับทีมงานซักนิดนึงก่อนนะครับ

วายุภักษ์

• ค้นหา..วิธีเอาชนะ..ให้เจอ..
มาส่งกำลังใจครับ ร่วมด้วยครับผม  ;)

Salesman

เดี๋ยวขอหารือ กับทีมงานซักนิดนึงก่อนนะครับ

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ ;D

natpolis

8) 8) จัดไปครับ ร่วมด้วยอีกสักกิจกรรม 8) 8)

littlesaint

• Sr. Member
พุทธรรมนำชีวิต

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12