ผู้เขียน หัวข้อ: พลิกฟื้นด้วยใจ บอลไทยยังไม่ตาย  (อ่าน 42969 ครั้ง)

The Give ๛

• Super Hero Member (E)
  • !!! ผบ. หน่วยซุ่มยิง !!!๛
Re: พลิกฟื้นด้วยใจ บอลไทยยังไม่ตาย
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 14/05/2008, 11:43:19 »
ท่านพี่ครับภาษา เขมร เขาพูดกันอย่างไงครับ ผม มันเดงรึง อ่ะครับท่านพี่ ฮิๆๆๆๆๆ ;D ;D ;D

ยิ๊หนอ อ่าป๋อง.. ทามมัยน้องคม อันเยยบานโต๋.. ทำไมพูดได้เหลา..?? :o ;D

คือว่าท่านพ่ออยู่โคราช ติดๆกับบุรีรัมย์ ที่บ้านของพ่อเขาก็พูดกันผมก็พอฟังรู้เรื่องและพูดได้นิดหน่อยครับ  ;D ;D ;D

คร้าบ.. งั้นคงพอสื่อสารภาษาถิ่นกันได้เน๊าะ.. ว่าแต่แมทต์เอฟซีวันอาทิตย์ เลื่อนไปวันจันทร์นะครับ ผจก.ต้องไปเรียนวันอาทิตย์จ้า  ;)

The Give ๛

Re: พลิกฟื้นด้วยใจ บอลไทยยังไม่ตาย
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 14/05/2008, 11:50:10 »
ท่านกิฟครับ อาทิตย์ที่ 18 นี่ผมจะได้เจอพี่อย่างไรบอกทีครับ ;D ;D ;D

วันพุธนี้มีแมทต์อุ่นเครื่องซ้อมเบาๆ ที่สนามอ่อนนุช 68..(ใกล้ๆไปรษณีย์อ่อนนุช) 1 ทุ่มตรง.. ไปเจอกันได้ไหมครับ น้องคม    ;)

ต้องขอโทษด้วยครับวันพุธนี้ผมทำงานเลิก 1 ทุ่ม กว่าจะกลับถึงบ้านก็ 2 ทุ่ม เอาใว้เป็นวันอาทิตย์แล้วกันนะครับท่านพี่  ;D ;D ;D

โอเคครับ วันอาทิตย์หน้าเจอกันจ้า แล้วนัดกันอีกทีน๊า.. งั้นวันนี้ผมก็ไม่ไปแข่งล้ะ.. เก็บแรงไว้ก่อน (ไว้อัดน้องคม ฮิฮิ)   ;D

สงสัยท่านพี่ต้องเก็บแรงใว้ซัก 2 ลังซะมั้งครับ  เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้ผมกำลังเปรี๊ยวจี๊ดเลย นะครับ

เลื่อนเป็นวันจันทร์แล้วจ้า.. สนามมิดฟิลด์อ่อนนุช 68.. ---> 8.00 น. เดี๋ยวนัดแนะอีกทีนะคับ..
ถ้าเปรี้ยวจี๊ด อย่างนี้ต้องอยู่คนละฝั่งแล้ว.. ขอ สละปีกขวา มาประกบ(ไล่อัด)น้องคม ฮิฮิ

;D

tok

• Hero Member (E)
  • โคตรสะใจ เฮสุดๆ
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 14/05/2008, 11:51:22 »

ก๊อกก๊อก  หวัดดีครับ  มาเยี่ยมครับ   ;D

butsatan

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 14/05/2008, 12:43:20 »
ท่านกิฟครับ อาทิตย์ที่ 18 นี่ผมจะได้เจอพี่อย่างไรบอกทีครับ ;D ;D ;D

วันพุธนี้มีแมทต์อุ่นเครื่องซ้อมเบาๆ ที่สนามอ่อนนุช 68..(ใกล้ๆไปรษณีย์อ่อนนุช) 1 ทุ่มตรง.. ไปเจอกันได้ไหมครับ น้องคม    ;)

ต้องขอโทษด้วยครับวันพุธนี้ผมทำงานเลิก 1 ทุ่ม กว่าจะกลับถึงบ้านก็ 2 ทุ่ม เอาใว้เป็นวันอาทิตย์แล้วกันนะครับท่านพี่  ;D ;D ;D

โอเคครับ วันอาทิตย์หน้าเจอกันจ้า แล้วนัดกันอีกทีน๊า.. งั้นวันนี้ผมก็ไม่ไปแข่งล้ะ.. เก็บแรงไว้ก่อน (ไว้อัดน้องคม ฮิฮิ)   ;D

สงสัยท่านพี่ต้องเก็บแรงใว้ซัก 2 ลังซะมั้งครับ  เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้ผมกำลังเปรี๊ยวจี๊ดเลย นะครับ

เลื่อนเป็นวันจันทร์แล้วจ้า.. สนามมิดฟิลด์อ่อนนุช 68.. ---> 8.00 น. เดี๋ยวนัดแนะอีกทีนะคับ..
ถ้าเปรี้ยวจี๊ด อย่างนี้ต้องอยู่คนละฝั่งแล้ว.. ขอ สละปีกขวา มาประกบ(ไล่อัด)น้องคม ฮิฮิ

;D

wfhg]p8iy[mjkorujได้เลยครับท่านพี่ว่าแต่จะตามผมทันรึเปล่าครับ ผมตอนนี้ปลาไหลเรียกพี่เลยนะครับ
(ขนาดมีเมียน้อยเมียยังจับไม่ได้เลยครับ)ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ล้อเล่นน่า ;D ;D ;D

butsatan

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 14/05/2008, 12:44:58 »

ก๊อกก๊อก  หวัดดีครับ  มาเยี่ยมครับ   ;D

ขอบคุณท่น tok มากครับที่แวะมาเยี่ยมบ้านบอลไทยของผมครับ ;D ;D ;D

The Give ๛

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 14/05/2008, 13:02:36 »
งั้นน้องคม สแตนด์บาย เตรียมพร้อมรอเลยนะครับ.. วันจันทร์นี้ 8.00 น.
เจอกันที่สนาม อ่อนนุช 68 (จากซีคอน-ศรีนครินทร์-ถึงแยกอ่อนนุช เลี้ยวขวา นิดหน่อย) เลยข้างๆไปรณีย์อ่อนนุช
  ;) 8)

_KantonicK_

• Member
  • *
  • ทีมชาติไทยจะไปบอล โลกได้ก้อต่อเมื่อ มีลีกอาชีพ
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 14/05/2008, 14:58:10 »
วันนี้ ฟุตซอลไทย กระหนำ 11-0 อินโดนิเซีย

ทำไม ฟุตบอลไทยไม่เปนแบบนี้บ้าง

ฟุตซอล ไทย   โคดเก่งเลยบอกตรงๆ       มีทักษะ เยอะแต่งัย ฟุตบอลไทย ล้มจมขนาดนั้น T^T

ไอ้อินโดนี่มันอ่อนเกินกว่าจะเทียบชั้นกับเราครับ

คีกิสก้ออ่อน ถัดไปเจอออสซี่ก้ออ่อน

แต่หลังจากเจอออสซี่นี่แหละของจริง  คาดว่าน่าจะเป็นอุซเบ ถ้าผ่านอุซเบไปได้ก้อน่าจะเจอร์กับ อิหร่าน หรือยี่ปุ่น

อันเป็นของจริงที่พอจะวัดอะไรๆกับไทยได้ ยังไงก้อช่วยเชียร์กันด้ยนะครับ

และที่สำคัญที่สุดที่ทำไห้บอลชุดไหย่เราเป็นงี้คือสมาคม

พวกชั่ว*****มันปู้ยี่ปู้ยำทีมชาติไทยมากว่า 20 ปีแล้ว

และการที่จะไปบอลโลกได้มี2วิธีคือ

1 พวกชั่ว******ต้องออกไห้หมด
2ไม่ไห้มีทีมองค์กรไนระบบลีกของไทย ไห้มีแต่ทีมจังหวัดเท่านั้น

เมื่อทำทั้ง 2 อย่างนี้ได้

แล้วเมื่อนั้น ไทยจะไปบอลโลก

ท่านครับขอบคุณที่ได้เจอกับคนที่รักบอลไทยอีกคน  แต่เราไม่ควรไปพาดพิงหนักขนาดนั้นครับ  ผมว่าท่านกับผมเราร่วมมือกันหข้อมูลดีๆเกี่ยวกับบอลไทยมาฝากพี่น้องชาวผลบอลดีกว่าใหมครับ ท่าน

พลิกฟื้นด้วยใจ บอลไทยยังไม่ตาย 
 ;D ;D ;D

ดีครับ

ก่อนอื่นร่วมกันประนามฟรีทีวีบางช่องก่อนเลย

ที่เก็บลิขสิทธิ์ถ่ายทอดไว้ไนมือ แต่มันไม่ถ่าย

และพอมีช่องทีวีบางช่องขอถ่ายแทน มันก้อไม่ไห้

ไม่รุมันจะเก็บไว้ทำไมไอ้ช่อง...ทีวีเพื่อไคร...
ลีกอาชีพจะเกิดขึ้นได้ก้อต่อเมื่อไนไทยลีกมีทีมจังหวัดทั้ง16 ทีม 
       และทีมองค์กรทุกองกรต้องตกไปอยุนอกลีกไห้หมด 
                และเมื่อนั้นไทยจะไปบอลโลก

Admin

• Administrator
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 14/05/2008, 16:03:54 »
วันนี้ ฟุตซอลไทย กระหนำ 11-0 อินโดนิเซีย

ทำไม ฟุตบอลไทยไม่เปนแบบนี้บ้าง

ฟุตซอล ไทย   โคดเก่งเลยบอกตรงๆ       มีทักษะ เยอะแต่งัย ฟุตบอลไทย ล้มจมขนาดนั้น T^T

ไอ้อินโดนี่มันอ่อนเกินกว่าจะเทียบชั้นกับเราครับ

คีกิสก้ออ่อน ถัดไปเจอออสซี่ก้ออ่อน

แต่หลังจากเจอออสซี่นี่แหละของจริง  คาดว่าน่าจะเป็นอุซเบ ถ้าผ่านอุซเบไปได้ก้อน่าจะเจอร์กับ อิหร่าน หรือยี่ปุ่น

อันเป็นของจริงที่พอจะวัดอะไรๆกับไทยได้ ยังไงก้อช่วยเชียร์กันด้ยนะครับ

และที่สำคัญที่สุดที่ทำไห้บอลชุดไหย่เราเป็นงี้คือสมาคม

พวกชั่ว*****มันปู้ยี่ปู้ยำทีมชาติไทยมากว่า 20 ปีแล้ว

และการที่จะไปบอลโลกได้มี2วิธีคือ

1 พวกชั่ว******ต้องออกไห้หมด
2ไม่ไห้มีทีมองค์กรไนระบบลีกของไทย ไห้มีแต่ทีมจังหวัดเท่านั้น

เมื่อทำทั้ง 2 อย่างนี้ได้

แล้วเมื่อนั้น ไทยจะไปบอลโลก

ท่านครับขอบคุณที่ได้เจอกับคนที่รักบอลไทยอีกคน  แต่เราไม่ควรไปพาดพิงหนักขนาดนั้นครับ  ผมว่าท่านกับผมเราร่วมมือกันหข้อมูลดีๆเกี่ยวกับบอลไทยมาฝากพี่น้องชาวผลบอลดีกว่าใหมครับ ท่าน

พลิกฟื้นด้วยใจ บอลไทยยังไม่ตาย 
 ;D ;D ;D

ดีครับ

ก่อนอื่นร่วมกันประนามฟรีทีวีบางช่องก่อนเลย

ที่เก็บลิขสิทธิ์ถ่ายทอดไว้ไนมือ แต่มันไม่ถ่าย

และพอมีช่องทีวีบางช่องขอถ่ายแทน มันก้อไม่ไห้

ไม่รุมันจะเก็บไว้ทำไมไอ้ช่อง...ทีวีเพื่อไคร...

สวัสดีครับคุณ _KantonicK_

หลังจากได้อ่านที่คุณโพสท์มา 3 วันผมเข้าใจนะครับว่าคุณคิดยังไงกับบอลไทย ซึ่งผมก็มั่นใจว่าคนที่คิดแบบคุณมีเยอะมากในประเทศไทย
แต่แทนที่ว่าเราจะมาหาคนผิด หรือจะประนามคนโน้นทีคนนี้ทียังไงก็หาคนที่ผิดไม่ได้หรอกครับ เพราะว่าระบบมันมาเป็นแบบนี้ ซึ่งผมเชื่อว่าไม่มีใครในประเทศไทยแน่นอนที่ต้องการให้บอลไทยเป็นแบบนี้
แต่ถ้าเราช่วยกัน หาข่าวสารและเผยแพร่ ข่าวสารของบอลไทยเยอะๆ
เพื่อกระตุ้นให้คนไทยรักและเชียร์บอลไทยมากกว่านี้จะดีกว่ามั๊ยครับ​  เดี๋ยวถ้าพวกที่รักบอลไทยถ้าเยอะขึ้นเมื่อไหร่ บอลไทยก็จะพัฒนาไปในทางที่ดีแน่นอนครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

ยังไงบอลไทยก็จะไปบอลโลกให้ได้ แต่จะช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง (คนไทยไม่เคยเป็นรองใครในโลก)

_KantonicK_

• Member
  • *
  • ทีมชาติไทยจะไปบอล โลกได้ก้อต่อเมื่อ มีลีกอาชีพ
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 14/05/2008, 17:33:20 »
ขอบคุณครับท่านแอ็ดมิน

ที่ติดตามการโพสของผม

และยังไว้ชีวิตผมไห้อยุไนบอร์ดนี้ต่อไป

ขอบคุณครับ

แอ็ดมินสู้ๆ

ไทยแลนด์สู้ๆ

อาโออิสู้ๆ
ลีกอาชีพจะเกิดขึ้นได้ก้อต่อเมื่อไนไทยลีกมีทีมจังหวัดทั้ง16 ทีม 
       และทีมองค์กรทุกองกรต้องตกไปอยุนอกลีกไห้หมด 

butsatan

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 14/05/2008, 18:04:46 »

ดีครับ

[/quote]

อันนี้ผมก็พอทราบมาว่าทีวีบางช่องที่ท่านว่าเนี๊ยะ เขาเก็บค่าลิขสิทะแพงเกินไปจึงไม่มีใครกล้านำมาถ่ายทอดสด  ถ้าผมจำไม่ผิด ไทยลีกเตะ 30 แมท
มีถ่ายทอดสดทางฟรีทีวีแค่ 12 แมท ครับ  ผมก็ไม่รู้ว่าในสมาคมเขาทำอะไรกันทั้งที่เป็น บอลไทยแต่โทรทัศน์ในไทยกับถ่ายแค่12แมทเท่านั้น
และเวลาถ่ายนึกอยากจะโฆษณาตอนใหนก็ได้  ไม่เหมือนตอนถ่ายบอลนอกไม่มีโฆษณาเลยแม้แต่นิดเดียวครับ(อันนี้ขอติหน่อยครับ)
ไม่รู้จะพูดอะไรต่อยิ่งพูดยิ่งหดหู่ครับ

;D ;D ;D

_KantonicK_

• Member
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 14/05/2008, 18:31:58 »

อันนี้ผมก็พอทราบมาว่าทีวีบางช่องที่ท่านว่าเนี๊ยะ เขาเก็บค่าลิขสิทะแพงเกินไปจึงไม่มีใครกล้านำมาถ่ายทอดสด  ถ้าผมจำไม่ผิด ไทยลีกเตะ 30 แมท
มีถ่ายทอดสดทางฟรีทีวีแค่ 12 แมท ครับ  ผมก็ไม่รู้ว่าในสมาคมเขาทำอะไรกันทั้งที่เป็น บอลไทยแต่โทรทัศน์ในไทยกับถ่ายแค่12แมทเท่านั้น
และเวลาถ่ายนึกอยากจะโฆษณาตอนใหนก็ได้  ไม่เหมือนตอนถ่ายบอลนอกไม่มีโฆษณาเลยแม้แต่นิดเดียวครับ(อันนี้ขอติหน่อยครับ)
ไม่รู้จะพูดอะไรต่อยิ่งพูดยิ่งหดหู่ครับ

;D ;D ;D

อันนี้ก้อไช่ครับ

แต่ที่ร้ายแรงกว่า คือฟุตซอลชิงแชมป์เอเชีย ที่ประเทศไทย

และได้มีฟรีทีวีบางช่องได้ลิขสิทธิ์ไปแล้วว

แต่มันไม่เอามาถ่าย

แถมช่องอื่น จะมาขอถ่ายแทน

มันก้อไห้ แถมยังดองเค็มลิขสิท์เอาไว้อีก

ดูมันทำดิครับ

แล้วเออ ไม่ทราบว่าคุณบุตร ซาตานเชียร์ทีมไรครับไนไทยลีก

butsatan

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 14/05/2008, 18:45:28 »

;D ;D ;D

แต่ที่ร้ายแรงกว่า คือฟุตซอลชิงแชมป์เอเชีย ที่ประเทศไทย

และได้มีฟรีทีวีบางช่องได้ลิขสิทธิ์ไปแล้วว

มันก้อไห้ แถมยังดองเค็มลิขสิท์เอาไว้อีก

แล้วเออ ไม่ทราบว่าคุณบุตร ซาตานเชียร์ทีมไรครับไนไทยลีก

มันก็อย่างนี้แหละครับคนเห็นแก่ตัวครับมีเยอะครับสมัยนี้

ส่วนตัวผมเชียร์ทุกทีมที่เป็นจังหวัดครับ  ผมลุ้นให้ ร้อยเอ็ด มีผู้ใหญ่ใจดีเหมือนชลบุรีอยู่ครับ  ผมจะได้เชียร์ทีมจัดหัดบ้านเกิดได้อย่าง ภาคภูมิใจ  ครับ

teng

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 14/05/2008, 19:46:00 »
ยิ่งอ่านยิ่งมันใจบอลไทยไม่มีวันตาย.....
พลิกฟื้นดวงใจครับ....
...เมืองเราคือเมืองไมตรี นี้คือดินแดนเสรี ข้าได้อยู่อุ่นอิง....

pabeer

• beernearyou
  • Administrator
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 14/05/2008, 21:47:14 »
แวะมาเยี่ยมเยือน

•—Carlos`Alberto`Tevez—•

• Old`Trafford ,Manchester, M16 ORA, England
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 14/05/2008, 23:55:41 »
คุณรู้ไหมครับบอลพรีเมียลีกได้กำไรตั้งเยอะตั้งแยะมาจากไหน
ที่นั่งต่ำสุด 100 ปอน (5000บาท)
   สูงสุด 5000 ปอน (250,000 บาท)

ยกตัวอย่างโอลทาฟฟอด
   70,000  ที่นั่ง
100  ปอน  20000  ที่นั่ง  = 2,000,000  ปอน  (100,000,000 บาท)
500  ปอน 20000  ที่นั่ง  = 10,000,000  ปอน  (500,000,000 บาท)
1000  ปอน 20000  ที่นั่ง  = 20,000,000  ปอน  (1,000,000,000 บาท)
2500  ปอน 7000  ที่นั่ง  = 17,500,000  ปอน  (875,000,000 บาท)
5000  ปอน 3000  ที่นั่ง  = 15,000,000  ปอน  (750,000,000 บาท)

รวม  3,225,000,000  บาท  ต่อนัด
มีแข่งอยู่ในบ้าน  19 นัด บอลถ้วยอีกประมาณ  13 นัด  รวม  32 นัด  ได้กำไรทั้งสิ้น  = 103,200,000,000  บาท

อยากให้สโมสรในไทยแลนพรีเมียลีก  เป็นชื่อจังหวัดทั้งหมดอ่ะ
จะได้มีคนเชียเยอะแบบชลบุรีเอฟซีไงครับ

บอลไทยก้อไม่ใช่เล่นนะครับ
ที่นั่งประมาณ  40000  คน
ได้กำไรประมาณ 1,000,000  บาทครับ  ต่อนัด(ราชมัง)
มีแข่งในบ้านอยู่  15 นัด  รวม 15 ล้านบาท  กำไรครับ
เด๋วนี้ได้ยินมาว่าจะมีบอลถ้วยในประเทศไทยนะครับ

ใช่ครับบางสนามคนเป็นหมื่น แต่เก็บค่าบัตรได้นิดเดียว เพราะมีพวก เส้นใหญ่ เพื่อนฝูง พี่น้อง หลายคน เข้าฟรี เลยไม่ได้มากเท่าไรครับ แต่อย่างชลบุรี ของเขาแน่นอนครับเตะในบ้านเก็บได้เยอะจริงๆ ยอมรับว่าผู้ใหญ่เขาให้คว่มสนับสุนนเป็นอย่างดี  ถ้าผู้ใหญ่ในสมาคม เป็นเหมือนของชลบุรี บอลไทยของเราไปไกลกว่านี้แล้วครับ ;D ;D ;D

;D ;D ;D

ต้องหาคน ที่เค้า จัดการได้ทำ    และ อย่ามีพวก องค์กรต่างๆจะดีมาก อย่างที่ว่าๆกันไป

ถ้าเกิด สนามเรามีดี หลายๆจังหวัด

แล้วถ้าแบบมีจัด ทัวนาเมน แข่ง ไรเงี้ย ประเทศอื่นก้อมาจัดได้ เราก้อได้ตังไปด้วย

คิดแล้วกลุ้ม  >:( เมื่อไรจะเกิดขี้นนะ       เง้อ   
~* Manchester United *~

butsatan

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 15/05/2008, 07:18:13 »
ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะมาร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับบอลไทย    ผมอยากเห็นกระแสบอลไทยตื่นตัวอ่างนี้แหละครับ  ผมรู้ว่าทุกท่านรักฟุตบอล  และในใจก็ยังมีบอลไทยอยู่   ผมขอขอบคุณมากครับ พี่น้องชาวผลบอล โลกออนไลน์ที่มีแต่ความรักให้กัน

;D ;D ;D

The Give ๛

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 15/05/2008, 13:41:56 »
น้องคมครับ.. เมื่อวานเห็นน้องคม บอกว่าอยากเห็น ทีมฟุตบอลสโมสร จ.ร้อยเอ็ด บ้านคม มาเล่นไทยลีก
พี่เองก็อยากเห็นทีม จ.สุรินทร์ บ้านเกิดอันเป็นที่รัก.. เข้ามาโลดแล่นในลีกของไทยเช่นกัน แต่รู้สึกที่บ้านไม่ตื่นตัวกันเลย
นี่ถ้ามีรายได้ มีเงินทุนเองนะ กลับไปชวนอาจารย์ที่โรงเรียนมัธยม ทำทีมอำเภอปราสาท มาเองให้รู้ไปเลย ว่าเรารักบอล
8)

butsatan

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 15/05/2008, 15:06:04 »
น้องคมครับ.. เมื่อวานเห็นน้องคม บอกว่าอยากเห็น ทีมฟุตบอลสโมสร จ.ร้อยเอ็ด บ้านคม มาเล่นไทยลีก
พี่เองก็อยากเห็นทีม จ.สุรินทร์ บ้านเกิดอันเป็นที่รัก.. เข้ามาโลดแล่นในลีกของไทยเช่นกัน แต่รู้สึกที่บ้านไม่ตื่นตัวกันเลย
นี่ถ้ามีรายได้ มีเงินทุนเองนะ กลับไปชวนอาจารย์ที่โรงเรียนมัธยม ทำทีมอำเภอปราสาท มาเองให้รู้ไปเลย ว่าเรารักบอล
8)

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ถ้ามีเงินนะผมจะทำให้ทีมร้อยเอ็ดมีฟุตบอลที่แข็งแกร่ง  เป็นแชมป์ไทยลีก 
และที่สำคัญทำให้บอลไทยได้ไปบอลโลก คาบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ;D ;D ;D แล้วเจอกันในไทยลีกนะครับ FCสุรินทร์ ;D

The Give ๛

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 15/05/2008, 15:24:18 »
งั้นคม กับพี่ มาจับมือร่วมมือกันนะ ถึงแม้เราจะเป็นแค่คนกลุ่มเล็กๆ ที่ทำอะไรไม่ได้มากนัก อย่างน้อยเรามีจิตสำนึก
สักวันหนึ่ง ถ้าพี่มีครอบครัว ที่พร้อมสมบูรณ์ มีชีวิตที่สุขใจ และเมื่อมีงบพอช่วยเหลือสังคมได้บ้าง จะทำทันที เมื่อถึงวันนั้นนนน
ที่อยากจะทำด้วยแน่ๆ คือฟุตบอลจังหวัดบ้านเกิด เอาน่าสุรินทร์ กับ ร้อยเอ็ด บ้านพี่เมืองน้อง น่าจะมาร่วมมือสร้างกลุ่ม
ยืนอยู่ใกล้ๆแม่น้ำมูลฝั่ง อ.ท่าตุม สุรินทร์ กระโดดข้ามแม่น้ำไป ก็ถึงฝั่ง อ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด แล้วล่ะ เรามาร่วมสร้างกันนะ สักวัน..

butsatan

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 15/05/2008, 15:36:15 »
งั้นคม กับพี่ มาจับมือร่วมมือกันนะ ถึงแม้เราจะเป็นแค่คนกลุ่มเล็กๆ ที่ทำอะไรไม่ได้มากนัก อย่างน้อยเรามีจิตสำนึก
สักวันหนึ่ง ถ้าพี่มีครอบครัว ที่พร้อมสมบูรณ์ มีชีวิตที่สุขใจ และเมื่อมีงบพอช่วยเหลือสังคมได้บ้าง จะทำทันที เมื่อถึงวันนั้นนนน
ที่อยากจะทำด้วยแน่ๆ คือฟุตบอลจังหวัดบ้านเกิด เอาน่าสุรินทร์ กับ ร้อยเอ็ด บ้านพี่เมืองน้อง น่าจะมาร่วมมือสร้างกลุ่ม
ยืนอยู่ใกล้ๆแม่น้ำมูลฝั่ง อ.ท่าตุม สุรินทร์ กระโดดข้ามแม่น้ำไป ก็ถึงฝั่ง อ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด แล้วล่ะ เรามาร่วมสร้างกันนะ สักวัน..

ถ้าผมยังไม่ตายก่อน ท่านและผมได้ทำสิ่งนี้แน่ครับ

;D ;D ;D

butsatan

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 15/05/2008, 18:34:27 »
ผลบอลฟุตซอล  ไทย  ชนะ   ออสเตเรีย  5:2 ไดเข้ารอบรองชนะเลิศไปพบกับ จีน
และที่สำคัญเราได้สิทธิ์ไปแข่งขันฟุตซอลโลกรอบสุดท้ายด้วยครับ  ซึ่งครั้งนี้ถือเป็นครั้งที่3 ของฟุตซอลทีมชาติไทยของเรา ครับ               (แค่นี้ก่อนนะเดี๊ยวเครียงานก่อนครับ เดี๊ยวมาสรุว่าเป็นอย่างไรครับ)

;D ;D ;D

_KantonicK_

• Member
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 15/05/2008, 19:22:22 »
ขอแสดงความดีไจกับแฟนบอลทีมชาติไทยทุกคนนะครับ

ตอนนี้ฟุตซอลเราไปฟุตซอลโลกแล้ว

และสุรินท์หนะ

ลืมอุดรธานี ไจแอนท์ รองแชมป์โปรลีก ปี 2004แล้วหรอครับ

สำหรับอุดร ป้ายหน้า ไทยแลนด์พีเมียร์ลีก

;D ;D ;D

มันก็อย่างนี้แหละครับคนเห็นแก่ตัวครับมีเยอะครับสมัยนี้

ส่วนตัวผมเชียร์ทุกทีมที่เป็นจังหวัดครับ  ผมลุ้นให้ ร้อยเอ็ด มีผู้ใหญ่ใจดีเหมือนชลบุรีอยู่ครับ  ผมจะได้เชียร์ทีมจัดหัดบ้านเกิดได้อย่าง ภาคภูมิใจ  ครับ

555+ ของอุดร จังหวัดผม ได้ท่านหาญชัย

แกบอกว่าถ้าได้เล่นลีก 2 จะสนับสนุนเต็มที่

และจะบอกว่า คุณเป็นผู้รักบอลไทยอย่างแท้จริงเนื่องจากคุณเชียร์ทีมจังหวัดที่เล่นไนโปรลีก

คุณรู้ไหมครับบอลพรีเมียลีกได้กำไรตั้งเยอะตั้งแยะมาจากไหน
ที่นั่งต่ำสุด 100 ปอน (5000บาท)
   สูงสุด 5000 ปอน (250,000 บาท)

ยกตัวอย่างโอลทาฟฟอด
   70,000  ที่นั่ง
100  ปอน  20000  ที่นั่ง  = 2,000,000  ปอน  (100,000,000 บาท)
500  ปอน 20000  ที่นั่ง  = 10,000,000  ปอน  (500,000,000 บาท)
1000  ปอน 20000  ที่นั่ง  = 20,000,000  ปอน  (1,000,000,000 บาท)
2500  ปอน 7000  ที่นั่ง  = 17,500,000  ปอน  (875,000,000 บาท)
5000  ปอน 3000  ที่นั่ง  = 15,000,000  ปอน  (750,000,000 บาท)

รวม  3,225,000,000  บาท  ต่อนัด
มีแข่งอยู่ในบ้าน  19 นัด บอลถ้วยอีกประมาณ  13 นัด  รวม  32 นัด  ได้กำไรทั้งสิ้น  = 103,200,000,000  บาท

อยากให้สโมสรในไทยแลนพรีเมียลีก  เป็นชื่อจังหวัดทั้งหมดอ่ะ
จะได้มีคนเชียเยอะแบบชลบุรีเอฟซีไงครับ

บอลไทยก้อไม่ใช่เล่นนะครับ
ที่นั่งประมาณ  40000  คน
ได้กำไรประมาณ 1,000,000  บาทครับ  ต่อนัด(ราชมัง)
มีแข่งในบ้านอยู่  15 นัด  รวม 15 ล้านบาท  กำไรครับ
เด๋วนี้ได้ยินมาว่าจะมีบอลถ้วยในประเทศไทยนะครับ

ใช่ครับบางสนามคนเป็นหมื่น แต่เก็บค่าบัตรได้นิดเดียว เพราะมีพวก เส้นใหญ่ เพื่อนฝูง พี่น้อง หลายคน เข้าฟรี เลยไม่ได้มากเท่าไรครับ แต่อย่างชลบุรี ของเขาแน่นอนครับเตะในบ้านเก็บได้เยอะจริงๆ ยอมรับว่าผู้ใหญ่เขาให้คว่มสนับสุนนเป็นอย่างดี  ถ้าผู้ใหญ่ในสมาคม เป็นเหมือนของชลบุรี บอลไทยของเราไปไกลกว่านี้แล้วครับ ;D ;D ;D

;D ;D ;D

ต้องหาคน ที่เค้า จัดการได้ทำ    และ อย่ามีพวก องค์กรต่างๆจะดีมาก อย่างที่ว่าๆกันไป

ถ้าเกิด สนามเรามีดี หลายๆจังหวัด

แล้วถ้าแบบมีจัด ทัวนาเมน แข่ง ไรเงี้ย ประเทศอื่นก้อมาจัดได้ เราก้อได้ตังไปด้วย

คิดแล้วกลุ้ม  >:( เมื่อไรจะเกิดขี้นนะ       เง้อ   

ครับ ผมชื่นชมความคิดคุณจริงๆ

พวกทีมองค์กรเป็นตัวบ่อนทำลายโครงสร้างลีกไทยอย่างแท้จริง

แล้วถ้าเกิดว่าไนไทยแลนด์ลีก เป็นทีมจังหวัดทั้งหมดจริงๆ ก้อจะมีลีกอาชีพ

และจะมีเหตุการแบบที่คุณคิดไว้หละครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้หาช่าวมาไห้นะครับเนื่องจากเปิดเทอมแล้ว

ยังไง

แอดมินสู้ๆ

เจแปนอันเซนเซอร์ สู้ๆ
 ;D ;D ;D ;D ;D(แบบว่าไม่ชอบเซนเซอร์อ่ะ ไม่ได้อารมณ์)

butsatan

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 16/05/2008, 08:22:35 »
....เล็ก ไทย ยำ จิงโจ้ ได้ไปลุยฟุตซอลโลก 3 สมัยซ้อน

ทัพนักเตะฟุตซอลทีมชาติไทย ยังเก่งไม่เลิก เมื่อสามารถเอาชนะ ออสเตรเลีย 5-2 ผ่านเข้าสู่รอบรองชนะเลิศไปดวลกับทีมชาติจีน      แถมยังได้โควตาไปลุยฟุตซอลโลกที่บราซิลในเดือนกันยายนนี้ ได้เป็นสมัยที่ 3 ติดด่อกัน การแข่งขันฟุตซอลชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 10 ณ อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ เมื่อวันที่ 15 พฤษภาคม 2551 เป็นการแข่งขันในรอบ 8 ทีมสุดท้าย ระหว่าง ทีมชาติไทย และ ทีมชาติออสเตรเลีย โดยผู้ชนะในเกมนี้จะผ่านเข้าสู่รอบรองชนะเลิศ พร้อมกับได้ตั๋วไปลุยศึกฟุตซอลชิงแชมป์โลกที่ประเทศบราซิล ในเดือนกันยายนนี้ด้วย

โดยก่อนเริ่มเกมทั้ง 2 ทีม มีการยืนไว้อาลัย 1 นาที ให้กับเหยื่อผู้ประสบภัยแผ่นดินไหวที่ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

เมื่อเข้าสู่เกมการแข่งขัน ทีมไทยเปิดเกมรุกเข้าใส่เรียกเรียกฮือฮาให้กับแฟนๆ ที่เข้ามาชมในสนามได้เป็นระยะ และมีโอกาสได้ประตูจาก อนุชา มั่นเจริญ พ่อมดฟุตซอลของเมืองไทย แต่ยังไม่ผ่านมือ กาวิน โอไบรอัน นายทวารจิงโจ้
  จนกระทั่งเข้าสู่นาทีที่ 7 ทีมไทยก็มาได้ประตูขึ้นนำ 1-0 เมื่อ เอกพงษ์ สุรัตน์สว่าง ยิงจังหวะแรกติดผู้เล่นออสเตรเลียกระดอนมาเข้าทางปืนอีกครั้งก่อนจะซ้ำดาบสองเข้าประตูไป และถัดจากนั้นไม่ถึงนาที เอกพงษ์ ก็หลุดเข้าไปซัดลอดขา โอไบรอัน เป็นประตูที่ 2 ของตัวเองให้ทีมไทยนำห่าง 2-0

หลังจากนั้น ทีมไทยยังเดินหน้าบุกใส่เป็นระลอก และมีโอกาสบวกประตูเพิ่มอีกหลายครั้ง ทั้งจาก เอกพงษ์ และ อนุชา แต่ยังส่งบอลเข้าไปกองก้นตาข่ายเพิ่มไม่ได้ และในนาทีที่ 14 กลับเป็นออสเตรเลียที่มาได้ประตูตีไข่แตกไล่มาเป็น 1-2 เมื่อ เฟอร์นานโด โมเรส ซัดไกลด้วยเท้าขวาเต็มข้อ บอลผ่านมือ สมคิด ชื่นตา นายทวารทีมชาติไทยเข้าประตูไป

นาทีที่ 17 ทีมไทยมาได้ประตูหนีห่างไปอีกเมื่อ ประเสริฐ อินนุ้ย ผ่านเรียดเข้าไปหน้าประตู พนมกรณ์ สายสอน พุ่งสไลด์บอลเข้าประตูไปไทยนำ 3-1 ก่อนจะจบครึ่งแรกด้วยสกอร์นี้

เริ่มขึ้นหลังทีมไทยยังคงครองบอลบุกได้มากกว่า ขณะที่ทางฝั่งออสเตรเลียก็มีจังหวะสวนกลับมาเป็นระยะๆ เข้าสู่นาทีที่ 25 ทีมไทยต้องเหลือผู้เล่นเพียง 4 คน นานเกือบ 2 นาที เมื่อเอกพันธ์ สุรัตน์สว่าง โดนใบเหลืองใบที่ 2 เป็นใบแดงไล่ออกจากสนาม

ทีมไทยยังตั้งรับเอาไว้ได้ จนกระทั่งไทยสามารถส่งผู้เล่นลงไปเพิ่มเป็น 5 คนเหมือนเดิม แต่กลับมาเสียประตูที่ 2 ในอีกไม่กี่อึดใจ จาก โมเรส คนเดิม ออสเตรเลียไลมาเป็น 2-3 จากนั้นทีม....เล็กจากดนจิงโจ้ เหมือนได้ใจกระหน่ำบุกใส่ทีมไทยแบบไม่ยั้ง ทำ สมคิด ชื่นตา ต้องเซพมือเป็นระวิง เล่นเอาแฟนบอลในอาคารนิมิบุตรแทบนั่งไม่ติด

เข้าสู่ช่วง 8 นาทีสุดท้ายทีมไทยเริ่มตั้งเกมได้ และเปิดเกมบุกคืน และในนาทีที่ 35 ไทยได้จังหวะสวนกลับหลุดไปถึง 2 คน ก่อนที่ เลิศชาย อิสราสุวิภากร จะใจกว้างเป็นมหาสมุทร เปิดต่อให้ ภานุวัฒน์ จันทา ซัดโล่งๆ เข้าไป ....เล็กไทยนำห่างไปอีกครั้งเป็น 4-2

จนกระทั่งเหลืออีกนาทีครึ่ง ออสเตรเลีย เดินเกมรุกเต็มสูบ เปลี่ยนเอา โมเรส ลงมาเล่นเป็นโกล์ไลน์ แต่จังหวะที่เปลี่ยนลงมา เพื่อนกลับส่งลูกเบาเกินไป พนมกรณ์ สายสอน ฉกลูกเอาไปยิงง่ายๆ ไทยนำห่าง 5-2 และสามารถรักษาสกอร์ดังกล่าวได้จนจบการแข่งขัน

ส่งผลให้ทีมชาติไทยผ่านเข้าสู่รอบรองชนะเลิศไปพบกับทีมชาติจีนที่เอาชนะ อุซเบกิสถาน 4-1 ซึ่งจะทำการแข่งขันกันในเวลา 15.00 น.ของวันศุกร์ที่ 16 พฤษภาคม 2551 ที่อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ

พวกเราใครที่มีเวลาว่างอย่าลืมไปเชียร์ฟุตซอลไทยนะครับ

;D ;D ;D

The Give ๛

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 16/05/2008, 08:53:24 »
ยินดีกับทีมฟุตซอลไทยด้วยจ้า.. เยเย้!! (ตะโกนดังๆ) :o ;D

teng

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 16/05/2008, 12:57:58 »

แอดมินสู้ๆ

เจแปนอันเซนเซอร์ สู้ๆ
 ;D ;D ;D ;D ;D(แบบว่าไม่ชอบเซนเซอร์อ่ะ ไม่ได้อารมณ์)
รักในความแน่วแน่ของท่านจริงๆครับ... ;D ;D ;D
...เมืองเราคือเมืองไมตรี นี้คือดินแดนเสรี ข้าได้อยู่อุ่นอิง....

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12