maxbet
sbobet

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยึดเลยละกัน  (อ่าน 9684 ครั้ง)

pabeer

• beernearyou
  • Administrator
  • Sr. Member
ขอยึดเลยละกัน
« เมื่อ: 04/05/2008, 22:29:20 »
เป็นเด็กผีที่เชียร์แมนซิไปด้วย เพราะอย่างน้อยก็คนไทยเป็นเจ้าของ จะเพื่อผลประโยชน์อะไรก็แล้วแต่

ไม่เกี่ยวกับเรา เราเชียร์อย่างเีดียว โย้ววววววววววว ใครคิดเห��ือนเราก็เข้ามา

สมคิด สกิดตลิ่ง^^

• Full Member
Re: ขอยึดเลยละกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/05/2008, 22:39:04 »
เด็ก ปืน ฮะ

แต่ ผม รัก ทักษิณ

ก้อ เลย เชียร์ แมนซิ

แต่ วันนี้ ขอ หงส์ เข้า ที เหอะ นะ ^____^
ซันนี่ ชี้ บอล เด็ด  ;D
https://www.baanpolballs.com/forum/index.php?topic=21950.0

•—Carlos`Alberto`Tevez—•

• Hero Member (E)
  • Old`Trafford ,Manchester, M16 ORA, England
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05/05/2008, 16:51:36 »
สะงั้น            รอฤดูกาลหน้า ถ้าได้ไปบอลถ้วย มันแน่ๆ

;D ฤดูกาลนี้ บ้าพลังช่วงแรกๆ เลยดีผิดหูผิดตา  >:(
~* Manchester United *~

DekLnw

• Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05/05/2008, 22:13:24 »
ผมเกลียดทักษิณ แต่ผมรักคนไทย จัดไป แมนซิตี้

หน้าเปลี่ยนกุนซือแมนซิตี้นะครับ��่วงหลังไม่ได้เรื่อง

•—Carlos`Alberto`Tevez—•

• Hero Member (E)
  • Old`Trafford ,Manchester, M16 ORA, England
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06/05/2008, 17:10:29 »
ผมเกลียดทักษิณ แต่ผมรักคนไทย จัดไป แมนซิตี้

หน้าเปลี่ยนกุนซือแมนซิตี้นะครับช่วงหลังไม่ได้เรื่อง

แหล่งข่าวหลายๆที่ ในฐานะ แฟนบอลอังกฤษ เค้าชอบ สเวนกันหมดเลยนะ

มีแต่ประธานเนี่ยละ จะปลด แบบว่า ลงทุนไป 50 ล้านปอนด์ แต่กลับไม่ได้ลุ้นพื้นที่ ถ้วย สักถ้วย

แถมเอา ทีมอย่างแมนซิตี้ ไปเทียบกับ เชลซี ที่มีมาฒรฐานดีกว่า มาเปรียบเทียบว่า ทำไม   ทำไม่ได้เหมือนเชลซี

อาว แกล้งโง่หรือป่าวเนี่ย เชลซี เค้าคงเส้นคงวา      มีนักเตะเก่งๆมากกว่า ดังมากกว่า ชื่อชั้น ดีกว่า โอกาศลุ้นถ้วยดีกว่า

ถ้าเกิด สเวน อ��ก นะ     นักเตะ แมนซิตีเหลายคน เกียจทักษิณ ขั้นสุดขีดเลยนะ

มีข่าวจะ บอย คอตด้วย ถ้าปลดสเวน จะไม่มาเตะทัวร์ เอเชีย

และ อีกอย่าง แฟนบอลอังกฤษเค้าก้อพอใจ เพราะไม่ต้องไปลุ้นหนีตกชั้นเหมือนหลายๆครั้ง

ข่าวล่าสุด ปีเตอร์ เคร้า   บอกว่า ถ้า ปลด สเวน ทีม แมนซิตี้ จะไม่อยุ่ในหัวของ ปีเตอร์ เคร้าเลย
~* Manchester United *~

พี่บอย เอฟซี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06/05/2008, 17:31:40 »
แวะ มาทักทายพลพรรคเรือใบสีฟ้าครับ

สมคิด สกิดตลิ่ง^^

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26/05/2008, 11:08:18 »
เมื่อ ไหร่ สุรีย์ จะ ได้ เล่น เนี่ย

แล้ว บ่น ว่า ขาดแคลน แบ็คขวา

ท่าน สเวน ลืม สุรีย์ ไป แล้ว หรือ งาย ฮะ  8)
ซันนี่ ชี้ บอล เด็ด  ;D
https://www.baanpolballs.com/forum/index.php?topic=21950.0

taeliverpool

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11/06/2008, 18:12:52 »
สเวร (ขอเขียนแบบนี้ละกัน) ไม่เห็นจะเอาคนไทยลงลุย พรีเมียร์เลย อยากดูโว้ย ปล.นัดที่โดนมิดเดิ้ลถล่ม 8-1 นัดนั้นก็ไม่เกี่ยวกับคนไทย เห็นทักษิณบอกว่า ที่ปลดเพราะอายแพ้มิดเดิ้ล 8-1 (แต่ผมว่าถ้าสเวร เอาคนไทยลงแล้วโดนถล่ม 8-1 ก็ไม่แน่นะ ทักษิณอาจจะให้อภัย) 555 8)
Yol'll Never Walk Alone

::::โกชุน::::

• ไม่เชื่อ...อย่าลบหลู่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18/06/2008, 15:39:42 »
อิอิ แฟนแมนซิ ตัวจริงเสียงจริง ;D ;D ;D

taeliverpool

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20/06/2008, 06:46:07 »
อิอิ แฟนแมนซิ ตัวจริงเสียงจริง ;D ;D ;D
เชียร์มากี่ปีแล้วหรอครับ ไม่นึกว่าจะมีแฟนแมนซิตี้ในไทยเลยนะเนี๊ย
Yol'll Never Walk Alone

Lion

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10/07/2008, 21:36:13 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

เคยนั่งอ่านข่าวสารเกี่ยวกับแมนฯซิตี้ในเว็บหนึ่งที่ชอบโจมตีสโมสรนี้ไม่ขอเอ่ยชื่อเว็บละกัน
คนส่วนใหญ่ก็เข้ามาด่าและว่าเรื่องการปลดสเวน ว่าท่านประธานโง่อย่างนั้นโง่อย่างนี้ ได้อันดับ
เท่านั้นเท่านี้ไม่รู้จักภูมิใจดีกว่าเก่าตั้งเยอะ ใครอยู่ด้วยก็มีแต่ซวย (ประมาณนี้แหละ)

ก็เลยพิมพ์โต้กลับไปแต่ดันถูกลบซะงั้นเลยหมั่นไส้ไม่เข้าไปร่วมแสดงความคิดเห็นอีกเลย เหอๆ
คิดจะเป็นสื่อแต่ไม่เป็นกลางน่าเบื่อมาก ๆ 555  แอบด่าเล็กน้้อย

เอา ๆเข้าเรื่องของดีกว่า .....

การที่สเวนเริ่มต้นตอนเข้ามาทำทีมและทำสถิติได้ดีจนต้องเอ่ยปากชมในช่วงท้ายๆฤดูกาลแรก
นั้นเป็นสิ่งที่จัดว่ายอดเยี่ยมมากทีเดียว และทำให้ใครต่อใครหลาย ๆคนที่เชียร์ทีมนี้ยิ้มกันไม่หุบ
แต่ด้วยการทำทีมที่ต้องเรียกว่า กึ๋นไม่จัดจ้านพอ ครึ่งหลังออกทะเลซะบ่อยมากที่สำคัญการเก็บ
คะแนนได้แค่การเป็นทีมเหย้านั้นดูจะไม่พอเพียงสำหรับคำว่ากุนซือ ในพรีเมียร์ มันบ่งบอกได้ถึง
อะไรหลายๆอย่าง คือ ความไม่��งเส้นคงวาของการทำทีม เพราะมูลเหตุการจูงใจในการเล่นเมื่อ
ออกไปเป็นทีมเยือนนั้นมีน้อยเกินไป เพราะอะไร....

ก็ในเมื่อว่าเราพึงพอใจในคำว่าเลขตัวเดียวหรือกลางตาราง ความมุ่งมั่นที่จะเป็นเจ้าแห่งชัยชนะ
ย่อมลดน้อยถอยลงไป ใช่ว่าไม่รู้จักคำว่าพอเพียง แต่การแข่งขัน ซึ่งก็หมายถึงเราต้องการเอาชนะ
และมันก็เป็นเกมส์กีฬา ผมจึงยกมือสนับสนุนแนวความคิดในเรื่องการเปลี่ยนโค๊ซหัวชนฝาคนนึง
ทีเดียว  สเวนไม่ได้ทำเกมส์รุกอย่างที่หลายคนเข้าใจแต่เค้าเน้นรับมากจนเกินไปต่างหาก การมาของ
มาร์ค ฮิวจ์ส ซึ่งตอนแรกผมก็ไม่เข้าใจว่าเอามาทำไมเหมือนกัน แต่พอหลังจากเห็นประโยคที่ว่า

"มันเป็นแนวคิดของผู้จัดการทีมที่คุณต้องวิ่งได้ไม่หยุด เพื่อการเก็บชัยชนะในเกม" คำนี้แหละที่โดนใจ
ผมยิ่งนัก เพราะเรา ๆ ท่านๆก็รู้กันอยู่ว่าทีมใหญ่ทุกทีมไม่ว่าทีมใดเมื่อเจอ แบล็คเบิร์นก็จะหนาวๆร้อนๆเสมอ

จวบจนตอนนี้ แมนฯซิ มีทุนรอนพอสมควรแม้มันอาจจะไม่เยอะแยะเท่าทีมใหญ่โตอะไร แต่มันคือการเติมเต็ม
ในส่วนที่ขาดหายไป และเมื่อโค๊ซคนนี้เข้ามา ความมุ่งมั่นที่จะพัฒนาทีมให้มากกว่าคำว่ากลางตารางมันเริ่ม
เดินหน้าไปแล้ว มันอาจไม่สมบูรณ์แบบในคราเดียวหรือฤดูกาลเดียว แต่มันก็ทำให้กองเชียร์แมนฯซิตี้ มีความ
หวังเริ่มเป็นรูปเป็นร่างมากกว่าแต่ก่อน ตามเชียร์อยู่นะครับ

ผมไม่เก่ง ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ แต่เข้ามาดูเกือบทุกวัน
ขออภัยหากเงียบหายไปอีกเช่นเคย

pabeer

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25/07/2008, 19:58:31 »
เฮ้อ  ไม่รู้ทักษิณจะได้กลับไปดูทีมรักอีกรึป่าว  หรือจะติดคุกอยู่เมืองไทยก็ไม่รู้ ไม่น่ากลับมาเลยเป็นผมนะ นอนดูบอลอยู่อังกฤษสบาย

pabeer

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25/07/2008, 19:59:19 »

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12