ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เกี่ยวกับบอล คร๊าฟฟฟฟฟ  (อ่าน 800 ครั้ง)

Destiny

• Full Member
  • * พรหมลิขิต * * * *
ขอรบกวนเวลาแป๊ปนึงคับ

คือว่า ผมมีปัญหาที่ อยากให้พี่-น้อง baanpolball ช่วยหน่อยครับ

คือว่า

เจ้านายผมจัดปีใหม่ทุกปี
แต่ละปีก็มีธีมของงาน (รูปแบบงา��)

ปีนี้เจ้านาย อยากได้งานที่พนักงานใส่ชุดเขียวๆ อ่ะคับ

แต่ผมไม่รู้จะตั้งชื่องานว่ากะรรัยดี
รูปแบบงานจะเป็นงัยดี

อืม.........รบกวน ขอไอเดียด้วยครับ

ขอบคุณคับ
 ;)
▐ T▐ -▐ D▐ E▐ D▐ -▐ -▐ -▐ -▐ ENJOY▐ ▐ ▐ ▐
▐ T▐ -▐ D▐ E▐ D▐ -▐ -▐ -▐ -▐ ENJOY▐ ▐ ▐ ▐

Nueng777.‧♥

• Super Hero Member (E)
Re: ไม่เกี่ยวกับบอล คร๊าฟฟฟฟฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/12/2008, 20:51:14 »
จัดเป็นแฟนตาซีไปเลยจ้า  ;D

Destiny

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/12/2008, 20:56:02 »
จัดเป็นแฟนตาซีไปเลยจ้า  ;D

แฟนซีก็ดีคับ
แต่ว่าจัดไปแล้ว

เคยมี แบบแฟนซีชิงรางวัล

ธีม เรารักนายหลวง ก็มีแล้ว เหลืองอร่ามไปทั้งงาน
ธีม ราตรีสีแดง ก็มี

แต่ปีนี้จะเอาสีเหลือง อะสิ

Mr.Donut

• มาตามนัด...คัดมาเน้นๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04/12/2008, 21:07:32 »
อยากทราบถึง ขนาดขององค์กร อ่ะคับ และ บริษัทท่านทำธุรกิจแนวไหน
Mr.Donutคัดเน้นๆ

FINAL FANTASY II

• Hero Member (E)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04/12/2008, 21:14:58 »
จัดธีมเกี่ยวกับป่าสิขอรับ แล้วคนมาร่วมงานก็ให้แต่งแฟนซีที่เกี่ยวกับป่า เช่น ชุดสัตว์ต่างๆ นายพราน ประมาณนั้น ภายในห้องตกแต่งให้เป็นป่าเลยขอรับ มีมุมน้ำตก กองไฟ มีต้นไม้หลากหลายชนิด เป็นภาพก็ได้ ต้นไม้จริงที่หามาตกแต่งได้ ใส่เสียงประกอบเป็นเสียงภายในป่าซึ่งแผ่นน่าจะมีขายนะขอรับ พอเป็นแนวทางคร่าวๆขอรับ ;D

Mr.Donut

• มาตามนัด...คัดมาเน้นๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04/12/2008, 21:26:02 »
เอาชื่องานเป็น "SAFE THE WORLD" ซิคับ คอนเซป ช่วยกันรักษาโลกร้อน...อาจมีกิจกรรม ทำเป็น ต้นไม้ที่มีกิ่งหลายๆกิ่ง (ยังไม่ต้องมีใบไม้นะคับ เป็นต้นไม้โล้นๆไว้)  แล้วแจกกระดาษสีเขียวที่ตัดเป็นรูปใบไม้ ให้พนักงานเขียนวิธีลดโลกร้อน    จัดฝ่ายเก็บข้อมูลไว้ด้วยคับ พอพนักงานเข้างานก้อให้เอาใบไม้มาส่ง (ในใบไม้พิมพ์รหัสประจำใบด้วยนะคับ) พอได้ใบไม้มาก้อจดรหัสพร้อมชื่อพนักงานไว้ แล้วก้อเอาใบไม้ไปติดกับกิ่งต่างๆ ถ้าพนักงานของบริษัทมีเยอะ ต้นไม้ต้นนั้นก้อจะเต็มไปด้วยใบไม้  จากเดิมที่มีแต่กิ่ง "เข้าคอนเซปเลยคับ ช่วยกันคนละใบจนเป็นต้นไม้ที่เขียวขจี" จากนั้นก้อมีการแจกรางวัล โดยจับฉลากเอารหัสที่จดมาตอนแรกแหละคับ จับเพื่อแจกรางวัลไปเลย อาจจะแจกเป็นต้นไม้+เงินอีกเล็กน้อย หรือไม่ก้อหนังสือดีๆซักเล่ม+เงินรางวัล ....ส่วนการแต่งตัวก้อเน้นไปทางธรรมชาติคับ  ตกแต่งภายในงานด้วย ต้นไม้ ต่างๆ ทำคล้ายๆงานแสดงพันธุ์ไม้ก็ได้คับ มีชื่อและสรรพคุณ ด้วยก็ดีคับ เพราะสมัยนี้ คนไม่รักษาธรรมชาติ ก้อเพราะไม่รู้จักคุณค่านี่แหละคับ...พอใช้ได้มั้ยคับ
Mr.Donutคัดเน้นๆ

Destiny

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06/12/2008, 11:52:01 »
ว๊าว ๆๆๆๆไอเดีย บรรเจิด ขอบคุณ คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ  ทุกท่าน

องค์กรผม เล็กๆ  150 คน อ่ะคับ
เป็นโรงงานอุสาหกรรม

;D

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12