ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเห็นอย่างไรกับบอลไทยเมื่อคืน ตอนที่นักแตะอินโดเจ็บแล้วไทยไม่ยอมแตะบอลทิ้งให้  (อ่าน 2313 ครั้ง)

[email protected]

• Hero Member (E)
ถึงผมจะรักคุณมากสักเพียงใดก็ตาม  แต่ผมรักแผ่นดินเกิดมากยิ่งกว่า

KiLLuA_

• Full Member
 :( :( ผมว่า ค่อนข้างน่าเกลียดครับ  แต่โชคดีจังหวะนั้นไม่มีประตู ถ้ามีนี่  เหอะ.............  ;D ;D

:( :( ผมว่า ค่อนข้างน่าเกลียดครับ  แต่โชคดีจังหวะนั้นไม่มีประตู ถ้ามีนี่  เหอะ.............  ;D ;D

คิดเหมือนกันครับ....ความคิดเห็นของผมอย่างน้อยน่าจะมีสปิริตแตะบอลออกก่อนดีกว่าครับ ถึงแม้นักแตะจะเจ็บมากเจ็บน้อยก็ตาม มีอยู่ครั้งที่ผมประทับใจมากจนถึงทุกวันนี้ นักแตะที่ชื่อ เปาโล ดิคานิโอ หวังว่าคงจำกันได้ สมัยค้าแข้งก��บแวสแฮม จำได้ว่ามีโอกาศยิงประตูแล้วแต่เห็นนักแตะตรงกันข้ามเจ็บอยู่(ไม่แน่ใจว่าผู้รักษาประตูเปล่า)นอนเจ็บอยู่ แต่เค้าไม่ยอมยิง แตะบอลทิ่งทั้งๆที่เหลือแต่ประตูกับตาข่ายเท่านั้นเอง
ถึงผมจะรักคุณมากสักเพียงใดก็ตาม  แต่ผมรักแผ่นดินเกิดมากยิ่งกว่า

CoMing_ZooN

• Member
  • *
    • Hi 5 ผม แวะมาทักมาคุยกันได้คับ
สำหรับผมว่าอ่ะนะ มันก้อน่าเสียดายที่ไทยไม่ยอมเตะทิ้งให้ บางคนมองว่าเราไม่มีสปิริต

แต่ลองคิดดูให้ดีล่ะกัน พวกอินโดมันมีมากเหรอ กะที่เวลากระทบกันนิดเดียว เล่นฟ้องกันทุกจังหวะ นอนกันทุกจังหวะ นอนกันทุกคน  แล้วไม่ใช่นอนแค่ 30วิ หรือ นาทีเดียว พวกเล่นนอนกันเป็น2-3 นาที อย่างนั้นมันก็เกินไป คิดดู อย่างนอนกันคนละ 1 นาที 10 จังหวะ มันก็ 10 นาที เสียเปล่าๆแล้ว พอเวลากรรมการมันคิดทดจิงๆ อ่ะ เต็มที่ ��ันก็แค่ 5-6 นาทีเท่านั้นแหละ นี่ถ้าไทยไม่ชนะ 2-3 นาที มันก็หมายถึงประตูได้นะครับ คุณลองไปอยู่สนามสิ จะเห็นอะไรกว้างขึ้นกว่าที่ดูในจอทีวี !!!
---------------------
จงอย่ามีชีวิตอยู่แค่รอ...วันตาย
---------------------

--- รวมสรุปผล สถิติ ทรรศนะที่ให้ --- ณ วันที่ 30-09-08

เฮสุดๆ ----- 13

แค่ขำๆ ----- 3

เจ๊า ------- 1

เศร้านิดหน่อย ----- 2

เศร้าสุดๆ ----- 9

เมียนปร๊ะ™

• ผู้ชายที่ตามรักเธอไปทุกชาติ
ไม่รู้สินะครับ เรื่องแบบนี้ นานาจิตตังครับ
แต่สำหรับผม ผมคิดว่าเผอิญว่าลูกฟุตบอลลูกนั้น มันดันไปอยู่ในขาของคนบางคนในทีมซึ่งต้องการแต่จะชนะอย่างเดียว โดยที่ไม่ได้มองถึงคำว่า สปิริต
แต่ถ้าลูกฟุตบอลลูกนั้น มันไปอยู่กับขาของอีกคน คนๆนั้นเค้าก้ออาจจะเตะทิ้งก้อได้ครับ แต่บอกตามตรงนะครับ ผมว่า เตะทิ้งไปเหอะ เราอยู่ในบ้านของเรา กองเชียร์เราก้อมี(รวมถึงผมด้วย) จะไปกลัวมันทำไม เราเก่งกว่าพวกมันไม่ใช่เหรอ หรือว่าเราเก่งสู้เค้าไม่ได้ เลยต้องรีบตีเสมอ!!! โดยที่ไม่ได้คิดถึงคำว่า สปิริต รึคำว่าน้ำใจนักกีฬา  แล้วอยากจะถามหน่อยว่า ตอนแรกๆ ทำไมพวกคุนไม่รีบทำเกมส์ล่ะครับ เตะกันได้ใจเย็นจิงๆ หรือคิดแต่ว่าอยู่เฮ้ย!!! อยู่ในบ้านเรา ตูไม่กลัวว่าง้าน ทีมตูเก่งกว่า ขนาดทาง....บอลต่างประเทศให้ทีมพวกตูต่อให้พวกเอ็งตั้ง 1/1.5  ทุกอย่างพวกตูเหนือกว่า.......

(ทั้งที่ไม่ได้เหนือกว่าอะไรเลย)!!! ยอมรับครับว่าผมนั้นดีแต่ปาก ไม่ได้เก่งเหมือนกับพวกคุนๆหรอกครับ แต่คุนเคยคิดบ้างมั๊ยครับว่า พวกคุนนั้นได้รับโอกาสได้ลงไปเตะในสนามเป็นความหวังของคนทั้งประเทศ ทำหน้าที่ให้มันเต็มที่หน่อยสิครับ ไม่ใช่ว่า พอไฟลนก้นหน่อย ก้อทำเป็นฟึดฟัด อารมณ์เสีย
เรียกร้องนู่นเรียกร้องนี่ อย่าลืมนะครับ ว่านี่คือการแข่งฟุตบอล ทุกอย่างมีแท็คติกในตัวมันเองอยู่แล้ว ไม่ไช่ไปเดินแฟชั่น ใส่สตั๊ด สลับสี สลับข้าง อะไรทำนองนั้น อยากถามจังเลยว่า "ทำไปเพื่ออะไรครับ!!!พ่อเจ้าประคุนทูนหัววววว"

น้ำใจนักกีฬา เป็นสิ่งสำคัญที่สุด ถึงแม้บางครั้งเค้าจะถ่วงเวลา เล่นตุกติกกวนตรีน นั้นเปงแท๊คติกในเกมส์ ถ้าหากเราหลงกลไปเล่นเกมส์ตามอารมณ์เค้าก็จบกันพอดี

เมียนปร๊ะ™

น้ำใจนักกีฬา เป็นสิ่งสำคัญที่สุด ถึงแม้บางครั้งเค้าจะถ่วงเวลา เล่นตุกติกกวนตรีน นั้นเปงแท๊คติกในเกมส์ ถ้าหากเราหลงกลไปเล่นเกมส์ตามอารมณ์เค้าก็จบกันพอดี

ถูกต้องนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ  อิอิ :-* :-* :-* :-* :-* :-*

tack69

ดูเหมือนว่า อินโดเองที่ไม่ห่วงเพื่อน และไม่ยอมเตะทิ้งออกข้าง แต่เลือกที่จะเตะไปข้างหน้า ให้ออกแถวมุมธง
เกมส์ขณะนั้น เรามองในจอ ในสนาม แต่นักเตะ อยู่ในสนาม วิสัยการมองคงต่างออกไปละครับ
มันเตะแบบนั้น เหมือนวัดใจเราอีกว่า ถ้าเราไม่วิ่งไปเอาบอล มันอาจวิ่งมายิงประตูหน้าตาเฉยเลยก็ได้
ทีมเดียวกันแท้ๆ พวกมันยังไม่ห่วงกันเลยครับ แต่ก้ว่าแหละครับ ถ้าจะเตะทิ้ง มันก็ต้องเตะตั้งแต่แรก
แล้วที่ล้มๆ มันล้มบ่อย จนไม่รุ้ เจ้บจริงเจ้บเล่น เพราะตอนนำ เล่นนอนยาวทุกจังหวะเลย

ส่วนอาการต่างๆ นาๆ ผมก็เห็นมีในบอลยุโปรทุกอาทิตย์นะครับ เราก็ดูๆ กันอยู่
เขามืออาชีพกว่าเรา เขาก็เป็นกันครับ อารมรณ์มันพาไป เหมือนเราเตะดาร์บี้แมตท์เลย

สปิตริต เป็นสิ่งที่ดี และผมเองก็สนับสนุนครับ สู้ต่อไป ไทยแลนด์

redsoaps

• Member
  • *
ผมคิดว่าไม่แตะออกไปนะถูกแล้วถ้าเกิดว่าเค้าต้องการที่จะแตะบอลออกให้เพื่อนจิงๆทำไมไม่แตะทิ้งไปข้างสนามเองละเพราะจังหวะนั้นบอลไม่ได้อยู่ที่เราบอลอยู่ที่ฝ่ายอินโดแล้วดูจากภาพช้าแล้วก้อไม่ได้เป็นจังหวะที่ฟาวล์อะไร และอีกอย่างก้อสามารถลุกขึ้นมาเองได้โดยเหมือนไม่เป็นอะไร และอีกอย่างเราก้อรู้ถึงความไม่มีสปีริตของนักกีฬาอินโดอยู่เเล้วขนาดประตูตังเองยังยิงได้เลย

$ จักรพรรดิลูกหนัง $

• Super Hero Member (E)
เพราะหัวใจพ้ม มันเป็น " แมนยู "

11111

แย่  แย่ แย่ และก็ดับเบิ้ลแย่ น้องอายแทนคนไทยทั้งประเทศ นี่หรือคะที่ว่าบอลไทยจะไปสู่บอลโลก  รับไม่ได้!!!

The Give ๛

• Super Hero Member (E)
  • !!! ผบ. หน่วยซุ่มยิง !!!๛

เมียนปร๊ะ™

11111

อ้ายๆ อยากได้นวมบ่  บอลแพ้คนไม่แพ้ มักแหย่กันหลายเดี๋ยวจับใส่นวมเลยอ้ายสองคนนี่มักหยอกกันแฮงๆแท้!! ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

BALL BANK

• Sr. Member
  • Artificial Intelligence
แย่  แย่ แย่ และก็ดับเบิ้ลแย่ น้องอายแทนคนไทยทั้งประเทศ นี่หรื��คะที่ว่าบอลไทยจะไปสู่บอลโลก  รับไม่ได้!!!
เวอร์ไปหรือเปล่าครับ สำหรับผมบอลไทยชนะก็เฮแล้วครับ แล้วอย่างอินโดนี่ก็เล่นไม่แฟร์ด้วย จะไปอายทำไมครับ

boymoho

• Member
  • *

Karamoojoe

ถ้าแข่งกะแมนยูก็ว่าไปอย่าง

ลองดูหน้านักเตะอินโดสิ

แต่ละคน

โจรชัดๆอ่า

อย่าไปเข้าข้างมันเลยคับ

เชียร์ไทยเราดีกว่า

นัดชิงนี่ละ

ของแท้แน่นอน

ว่าไทยจะแน่จริงหรือเปล่า

คอยดูกันต่อคับ

นานาทรรศนะค��ับ...สำหรับความคิดเห็นบอลไทย  สำหรับผมคิดว่าทีมไทยเราลดความเวอร์ลงหน่อยคงจะดี..ยังไงคนไทยก็อยากเห็นทีมเราได้แชมป์ค้าบ..ไทยแลนค์สู้ๆๆ

[N]umsabo[o]

ดูเหมือนว่า อินโดเองที่ไม่ห่วงเพื่อน และไม่ยอมเตะทิ้งออกข้าง แต่เลือกที่จะเตะไปข้างหน้า ให้ออกแถวมุมธง
เกมส์ขณะนั้น เรามองในจอ ในสนาม แต่นักเตะ อยู่ในสนาม วิสัยการมองคงต่างออกไปละครับ
มันเตะแบบนั้น เหมือนวัดใจเราอีกว่า ถ้าเราไม่วิ่งไปเอาบอล มันอาจวิ่งมายิงประตูหน้าตาเฉยเลยก็ได้
ทีมเดียวกันแท้ๆ พวกมันยังไม่ห่วงกันเลยครับ แต่ก้ว่าแหละครับ ถ้าจะเตะทิ้ง มันก็ต้องเตะตั้งแต่แรก
แล้วที่ล้มๆ มันล้มบ่อย จนไม่รุ้ เจ้บจริงเจ้บเล่น เพราะตอนนำ เล่นนอนยาวทุกจังหวะเลย

ส่วนอาการต่างๆ นาๆ ผมก็เห็นมีในบอลยุโปรทุกอาทิตย์นะครับ เราก็ดูๆ กันอยู่
เขามืออาชีพกว่าเรา เขาก็เป็นกันครับ อารมรณ์มันพาไป เหมือนเราเตะดาร์บี้แมตท์เลย

สปิตริต เป็นสิ่งที่ดี และผมเองก็สนับสนุนครับ สู้ต่อไป ไทยแลนด์

ลูกนั้น อินโด เตะบอลทิ้งนะครับ แต่ซวยที่บอลมันไซด์ไม่ยอมออก พวกไทยก็วิ่งไปเอาบอลแล้วลากไปจะยิงนั่นแหละ หาน้ำใจไม่ได้ครับ จังหวะนั้น เสียความรู้สึกครับ

ลูกนั้น อินโด เตะบอลทิ้งนะครับ แต่ซวยที่บอลมันไซด์ไม่ยอมออก พวกไทยก็วิ่งไปเอาบอลแล้วลากไปจะยิงนั่นแหละ หาน้ำใจไม่ได้ครับ จังหวะนั้น เสียความรู้สึกครับ

สำหรับความคิดผม คิดว่าลูกนั้นเค้าอาจจะแตะไปข้างหน้า รอดูว่าเพื่อนลุกไหวไหม คงไม่อยากให้บอลออก เมือเพื่อนลุกไม่ไหวก็เลยหยุดเล่น โวยกันน่าดู..แต่ทำไม่ทีมเราเห็นอยู่แล้วว่าเค้ายังไม่ลุกทำไม่ไม่แตะบอลออก ..สปิริตหายไปไหนหมดครับ :'(

เมียนปร๊ะ™

ดูเหมือนว่า อินโดเองที่ไม่ห่วงเพื่อน และไม่ยอมเตะทิ้งออกข้าง แต่เลือก��ี่จะเตะไปข้างหน้า ให้ออกแถวมุมธง

สำหรับความคิดผม คิดว่าลูกนั้นเค้าอาจจะแตะไปข้างหน้า รอดูว่าเพื่อนลุกไหวไหม คงไม่อยากให้บอลออก เมือเพื่อนลุกไม่ไหวก็เลยหยุดเล่น โวยกันน่าดู..แต่ทำไม่ทีมเราเห็นอยู่แล้วว่าเค้ายังไม่ลุกทำไม่ไม่แตะบอลออก ..สปิริตหายไปไหนหมดครับ :'(
ก้อนั่นนะซี้..... ก้อถ้าคิดแบบผู้ที่เจริญแล้วอ่ะนะ ถ้าทางไทยเตะออกไป เดวพอทุ่มบอลเข้ามา ทางอินโดมันก้อต้องทุ่มบอลให้ทางเราอยู่ดีนั่นแหละ (วัดใจ)
ขืนมันไม่ทุ่มให้ โดนโห่น่าดู จิงม๊ะ :-* :-* :-* :-* :-* :-*

เมียนปร๊ะ™

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12