ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมชาติไทยทำไมเล่นกันไม่ทุ่มเทเลย  (อ่าน 7518 ครั้ง)

<around-the--world

• Member
  • *
คู่แข่งเราเล่นกันได้ไม่ดีเลย แต่เรากับทำกันได้แค่นี้เองหรอ อีกหน่อยทีมชาติไทยเราอาจจะไม่ไช่เบอร์1ของภูมิภาคนี้แล้วก็ได้ ถ้านักเตะยังเล่นกันแบบนี้ ลงสนามไปทีก็คิดว่าเราเหนือกว่าคู่แข่งเค้าตลอด ทั้งๆที่คู่แข่งเขาไล่หลังเราเข้ามาใกล้เต็มทีแล้ว ด้วยทัศนคติแบบนี้บอกได้เลยคะว่าโอกาศที่ทีมชาติไทยจะประสบความสำเร็จนั้นยากเต็มที

BALL BANK

• Sr. Member
  • Artificial Intelligence
Re: ทีมชาติไทยทำไมเล่นกันไม่ทุ่มเทเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28/12/2008, 22:04:50 »
แค่ระดับอาเซียนยังไม่ผ่านเลย ระดับบอลโลกนี่ไม่ต้องพูดถึงเลย

siam007

• Member
  • *
Re: ทีมชาติไทยทำไมเล่นกันไม่ทุ่มเทเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27/03/2009, 18:12:43 »
ผลตอบแทนน้อยครับแรงจูงใจเลยน้อย

•“•NiTrOuS_OxIdE•“•

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16/04/2009, 16:46:26 »
 :'( :'( :'(อีก 100 ล้านปีไทยจะได้ไปบอลโลก :'( :'( :'(

•~• ความเหงาเป็นเพื่อนแท้  •~•
               อ่อนแอเป็นเพื่อนเก่า
                ความเงียบก็เพื่อนเรา
            •~• ใจบางเบาคือเพื่อนตาย  •~•

tanakit

• Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23/04/2009, 09:57:16 »
มันเป็นอย่างนี้มานานแล้ว

-'•ป๋าป๊อป•'-

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23/04/2009, 10:28:05 »
:'( :'( :'(อีก 100 ล้านปีไทยจะได้ไปบอลโลก :'( :'( :'(

เร็วไปไหมครับ 555+
ก้าวต่อไป หากเรายังมีขาให้ก้าวอยู่ ล้มได้ แต่อย่าคิดที่จะหยุด แต่จงคิดว่าพักเพื่อที่จะเดินต่อไป

☆•♥•SuperMan•♥•☆

• Jr. Member
  • **
  • •ลูกฟุตบอล•ไม่ใช่แค่ลูกกลมๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23/04/2009, 11:04:36 »
ถึงทีมชาติไทยจะไม่ได้ไปโลดแล่นที่บอลโลก แล้วไง??

ถึงทีมชาติไทย แม้แต่เอเชียยังไปไม่ได้ไกล ตกรอบแบ่งกลุ่มบ้าง

ลองคิดในมุมกลับกันน้าครับ ทีมอย่างโซนแอฟิกาไต้ จะมีสักกี่ทีมที่เล่นได้ดีเหมือนบอลไทย

บอลไทยรูปร่างสันทัด แล้วดูฝรั่ง สูงปรี๊ด แค่ทีมไทยเราไปเตะในถ้วยเอเชีย ชิงพื้นที่ไปเตะบอลโลกได้ก้ดีแล้วหล่ะครับ

ถึงผลตอบแทนที่ได้จากการไปแข่งจะน้อย สู้ทีมอื่นๆไม่ได้ แต่ผมว่า ถ้าเป็น"กำลังไจ"ทีมไทยเราไม่แพ้ทีมไหนแน่ครับ

ถึงจะอีก100ปีทีมไทยถึงจะไปบอลโลก แล้วผมถามหน่อยว่า ถึงอีกล้านปีทีมไทยจะไม่ได้ไป แล้ว "คุณยังจะเชียอยู๋รึเปล่า"

ผมฝากไว้ด้วยน้าครับ "ถ้าเราตั้งไจทำในสิ่งนั้น ถึงจะมีอุปสรรคมากเท่าไหร่ เราก้ผ่านไปได้ครับ"

รักกันไว้น้าคนไทย  ;D

SouL

• Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24/04/2009, 15:09:41 »
บอล ไทย เด๋วนี้ เตะ โชร์ สาว

พอได้ สาว แล้ว ก็ ไม่มีแรงเตะ

แล้ว มัน จะมาเตะบอลทำไม

แล้วก็มีแต่ เส้น ๆ ๆ โอ๊ยๆๆ ประเทศไทย

ขายก๋วยเตี๋ยว เปล่า เนี่ย อะไรๆ ก็มีแต่ เส้น

Eric ♪ก็องโต้♪

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24/04/2009, 15:34:24 »
บอล ไทย เด๋วนี้ เตะ โชร์ สาว

พอได้ สาว แล้ว ก็ ไม่มีแรงเตะ

แล้ว มัน จะมาเตะบอลทำไม

แล้วก็มีแต่ เส้น ๆ ๆ โอ๊ยๆๆ ประเทศไทย

ขายก๋วยเตี๋ยว เปล่า เนี่ย อะไรๆ ก็มีแต่ เส้น
ก้อไม่แน่นะคะ อย่างเราก้อไม่ได้ชอบนักฟุตบอลทีมชาติเลย
เราชอบ เจ้าของ....บอลมากกว่า อิอิ ล้อเล่นอ่ะค่ะ ไทยสู้ๆ ไทยจะเตะบอลโลก สักวันหนึ่ง
แต่ทีมอื่นจะไปเตะบอลจักวาลยังไม่รู้ ??? :D
ocean twelveเด็กๆครับ
http://forum.baanpolballs.com/index.php?topic=12928.0
แนะนำกันได้ครับ

•—Carlos`Alberto`Tevez—•

• Hero Member (E)
  • Old`Trafford ,Manchester, M16 ORA, England
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28/04/2009, 13:15:05 »
ประเทศใคร ใครก้อรัก นะ
~* Manchester United *~

noop

• Member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28/04/2009, 14:41:15 »
ผมมีความหวังแล้วหละ ตั้งแต่เห็น ชลบุรีFC สมุทรสงคราม บางกอกกลาส เมืองทองฯ และทีมอื่นๆ เพราะแต่เดิมเคยเห็นแต่ทีมของรัฐวิสาหกิจ ของแบงค์ คือมันไม่ได้อารมณ์ร่วมในการเชียร์อะ ผมชอบการมาของชลบุรีจริงๆ(ผมคนใต้)อย่างน้อยคนแถบภาคตะวันออกก็จะเชียร์อย่างได้อารมณ์ แล้วสีสันมันเกิด อีกหน่อยน่าจะมีจังหวัดอื่นๆ สร้างทีมดีดีเข้ามาอีก สีสันจะเพิ่มขึ้นอีก ตัวเลือกทีมชาติก็เพิ่มขึ้นอีก ไทยไปบอลโลกแน่ เหลืออย่างเดียว สมาคมฟุตบอล..หึหึ..ผมอดทนรอได้ครับ .........

/NOY/ *นาสักซิตี้*

• **
  • ข้าวราดแกง 20 บาท
555555 นานเหลือเกิน

kelokelo

• Member
  • *
มีแต่เรื่องทะเลาะวิวาทกันและกรรมการไม่ได้เรื่องแล้วใครจะเชียร์ครับ

Nuunino

• **
  • LiverPool
กระผมลงความเห็นว่า คงไม่ต้องเชียร์ , ช่วย , อะไรก็แล้วแต่ครับ

2012 โลกก็แตกแล้ว

ยูโร ไทยไม่ได้เตะอยู่ดี

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

:lamb:

บอลไทยจะไปมวยโลก
555+ เค้าเล่นคน ไม่เล่นบอล หุหุ
ไม่เข้าใจ ทำไมไม่ยกพวกตีกันไปเลย จะมาเล่นทำไม บอล
ฝากความคิดถึงได้ที่
https://www.baanpolballs.com/forum/index.php?topic=23619.msg1097306

offo9696

• **
อย่าไปเชียร์มันมากครับ เชียรไปก็สร้างแต่ความเซ็ง เอาแต่ตัวเิดิมๆ แดกกันเอง เอาแต่พวกกันเอง บอลยังงี้จะไปบอลโลก ไปฝันดีกว่ามั้ง เกาหลีเหนือ เขามาหลังเขาทำไมไปไกลกว่าเยอะ ไอ้บอลแดกกันเองกินกันเอง อยู่ได้แค่นี้แหละพี่น้อง

Shinsoulki

• ช่างมัน
อย่าไปเชียร์มันมากครับ เชียรไปก็สร้างแต่ความเซ็ง เอาแต่ตัวเิดิมๆ รับประทานกันเอง เอาแต่พวกกันเอง บอลยังงี้จะไปบอลโลก ไปฝันดีกว่ามั้ง เกาหลีเหนือ เขามาหลังเขาทำไมไปไกลกว่าเยอะ ไอ้บอลรับประทานกันเองกินกันเอง อยู่ได้แค่นี้แหละพี่น้อง
ไม่เส้นถึงจะเชียร์ครับ
บอลLive 24 ชม.  เบาๆ เน้นๆ จัดหนักได้ทุกราคา

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12